Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับอยากได้บัส 500 UP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อย่างที่ว่า การ oc ค่ามันไม่สำเร็จรูปหรอกครับ ไว้ดูเป็นแนวทางได้ แต่อย่างไงก็ต้องค่อยๆปรับทีละตัวเองอยู่ดี บอร์ดผม dfi แต่ไปดูแนวกระทู้ของ p5q deluxe ก็พอๆไปได้นะ ต้องค่อยๆไล่เอา ปรับทีเดียวเลย เอ๋อรับประทานครับ

Comment

ท่านลอง 550*8 ดูไหมครับ
      ของผมไฟ 1.425 @Bios
      NB 1.5
      FSB Terminal 1.5 (VTT)
      PLL 1.65 (MCH)

ยังไงลองไล่ไฟอีกทีครับ ไฟอาจจ่ายไม่เท่ากัน แรม ทด 1:1 ปล่อย CL ก่อน ไว้ผ่านแล้วค่อยมากด CL ทีหลัง

ปล. บัสสูง ก็ไล่ไฟ VTT กับ PLL ครับ จะได้ไม่ต้องใช้ไฟ CPU มาก
      Last edited by MXdeFunk; 15 Dec 2008, 15:01:20.

Comment

E8600 E0 ถ้าเล่นลมนี่ไม่ได้ต่างจาก E8400 E0 เลยนะท่าน

ต้องถามตัวเองก่อนเลยจะเอาแต่มันส์ Super Pi 1M หรือ เอาแบบโหดต้องเทสผ่านทั้ง CPU และ Ram

ถ้าแค่เอามันส์แทบไม่ต้องปรับอะไรเลยครับ อัดไฟ CPU ไฟ Ram ใช้ X7 เดี๋ยวมันก็วิ่ง 600 แระ

รูปแรกนี่เทส CPU E8400 Orhtos กี่ชม.ก็ได้ครับ เย็นเจี๊ยบ

แต่พอเจอ Blend Ram ด้วยตกม้าตายเพราะ Chip P45 อัดไฟ NB มากแล้วไม่เสถียร

แล้วเราเล่น Bus Ram สูง ไม่อัด NB ก็ไม่ได้ จบเกมส์

รูปสอง เพิ่มตัวคูณลด Bus ผ่านฉลุยครับจนมาถึง 896K ซึ่งวัดพวกไฟ GTL VTT ก็ตายเหมือนเดิม

ไล่ไฟยากโคตรอะครับ แต่สนุกดีนะ..อิอิกำ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post

ของผม HK ลากบัส 1200 CL4 ใช้ไฟสุดบอร์ดครับ 3.075 v.
          อ่อนแหวะ เอา 220 v.

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกท่านครับ หลังจากลากบัสไม่ขึ้นก็ลองมาลากดูว่าจะไปได้เท่าไรครับ

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=463593

Last edited by pimmachote; 16 Dec 2008, 07:15:55.

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
              อ่อนแหวะ เอา 220 v.

Comment

มาได้อีกหน่อย เดี๋ยวลองเล่นตัวคูณ 7-8 ดูครับ

Comment

ผมยังได้ไม่เกิน 4.6 เลยครับ อิอิ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                    ผมยังได้ไม่เกิน 4.6 เลยครับ อิอิ
                    แต่ผมก็ยังไม่ได้บัส 600 เลยครับ อิอิ

Comment

ถามหน่อยครับไฟ ICH Voltage นี่มันไฟอะไรครับ

Comment

ขยับทีละนิด 555

Comment

Working...
                        X