Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการ OC ryzen 5600 ตัวไม่มี x

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการ OC ryzen 5600 ตัวไม่มี x

ตัวนี้สามารถลากได้ไหมครับ ใช้ sink ลม COOLER MASTER HYPER 212 LED TURBO (RED) CV (RR212TR16PRR)
    ใส่แรม corsair bus 3600 ddr4
    mainboard AM4 GIGABYTE X570S UD
    คือไม่คุ้นชิ้นหน้าตาเมนู BIOS

ไม่เหมือนสมัยใช้ AM3 GA-970A-D3P (rev. 2.x)
    ใครพอมีแนวทางแนะนำบ้างครับ ว่าเบื้องต้นต้องเข้าเมนูไหน
    อยากลากไปให้ดีขึ้นกว่าเดิมสัก 5-10%

เปิด PBO ให้ได้ก่อนครับ ถ้ายังไม่คุ้นกับการ config PBO ก็ให้เปิด Auto ไว้ก่อน ถ้ากับ Hyper 212 อาจได้ที่ 4.6GHz แต่ต้องทำใจนิดว่าอาจขึ้นถึง 80 ได้

Comment

Originally posted by คิม View Post
      เปิด PBO ให้ได้ก่อนครับ ถ้ายังไม่คุ้นกับการ config PBO ก็ให้เปิด Auto ไว้ก่อน ถ้ากับ Hyper 212 อาจได้ที่ 4.6GHz แต่ต้องทำใจนิดว่าอาจขึ้นถึง 80 ได้
      โอเคครับ เด่วลองดู
      พอดีลองปรับตรงตัวคูณ cpu พอรีบูตมาอีกทีหน้าจอดำเลย ต้องถอดถ่าน bios เปิดใหม่

Comment

PBO คุ้มดีครับ

Comment

Working...
        X