Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ OC ตัว I5 12600KF หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ OC ตัว I5 12600KF หน่อยครับ

พอดีอยากลอง OC ตัว i5 12600KF หน่อยครับ พอดีไม่ได้จับตั้งแต่สมัย 9600k

พอดีเจนใหม่ๆมี P core กับ E core อีกไปใหญ่เลย + ไม่เคย OC กับบอร์ด MSI ด้วยเมื่อก่อนทำแต่ ASUS

จะสอบถามว่า ตัว 12600 KF
    1. P core ลากได้อยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ?
    2. E core ลากได้เท่ากันไหมครับ หรือควรลากไปเท่าไหร่?
    3. ไฟ V core ควรตั้งที่เท่าไหร่ครับ ตอนความเร็วเท่าไหร่
    มีอะไรต้องตั้งอีกไหมครับ

บอร์ด MSI ถ้า OC ควรเปิดหรือปิดฟังชั่นไหนบ้าง ครับ

ผมใช้ตัว MSI Z690 Tomahawk wifi D4 ครับ

ท่านใดมีประสอบการ หรือเคย OC อยู่ช่วยแชร์ประสบการหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

เคย oc เล่น ๆ
    P core fixed all 5.2
    E core fixed all 4.0
    ไม่เกิน 1.35

แต่ใช้งาน
    P core dynamic 5.0
    E core dynamic 3.9
    1.28

z690 a pro ddr4

รู้สึกว่าปรับ fixed มันไม่ค่อยแรง เหมือน gen เก่า ๆ

Comment

Working...
    X