Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราต้อง Overclock RAM ก่อนเริ่ม ClockTuner for Ryzen มั้ย?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราต้อง Overclock RAM ก่อนเริ่ม ClockTuner for Ryzen มั้ย?

Spec: R7 3800X + Corsair Vengenace 32GB 3600MHz
    กำลังจะหัดใช้โปรแกรม ClockTuner for Ryzen v2.1
    สงสัยว่าเราควรจะoverclock RAM ก่อนเริ่มrun ClockTuner มั้ย? เช่น ตั้งRAMไปที่ 3800MHz ก่อน
    เพื่อให้ได้ประสิทธิภาพสูงสุด
    หรือว่าโปรแกรม ClockTuner มันปรับRAMให้ด้วย เท่าที่ดูคลิปเหมือนมันจะปรับแต่ค่า CPU
    ช่วยชี้แนะด้วย ขอบคุณครับ

แยกกัน oc แล้วเอามารวมกันทีหลังก็ได้

ปกติผมจะ oc ram ก่อน เสถียรแล้วค่อยมา oc cpu
    ลองไปหาวิธี oc ram ดูก่อน
    คนเก่งๆ ใช้เวลาเป็นวันๆ กว่าจะนิ่ง บางคนเป็นอาทิตย์

Comment

Working...
    X