Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอขำแนะนำลากเจ้า P45-UD3R หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 12Qmiss View Post
    เกมเยอะจัง ขอมั้งดิ
    ยังลงไม่หมดนะครับนั่น แต่ตอนนี้เล่นไม่ได้หลายเกมละ ถอด 9600gso ไปขายอ่ะ

Originally posted by ~ballkung~ View Post
    ไม่รู้เมื่อไหร่จะถึงสี่เนี่ยะ เพิ่มไฟ 1.55

เหอๆ ใครก็ได้ช่วยหน่อยนะ ขอบคุณงามๆ
    ลองทดแรม 1:1 ครับ ถ้าฟูลโหลดยังไม่เยอะใส่ไฟไปอีก อย่าไปกลัว รุ่นนี้ทนไฟครับ
    ดูจากการกินไฟแล้ว สงสัยได้วีคเดียวกะผมแน่เลย ชอบไฟหนักครับ แหะๆ ไม่หนักลากไม่ไป
    คนอื่นเค้าไป 4 จิ๊กใช้ไฟไม่ถึง 1.4 เลย อิอิ

Comment

สมหวัง

ต้องขอบคุณท่าน amcrew นะครับ 555+ อัดไฟซะเต็มเหนี่ยวเลย เยอะกว่านี้ไม่กล้าละกลัวแต็บ วันหลังค่อยว่ากันอีกที แต่ก็อยากไป 4.5 นะ
      ศึกษาต่อต่างประเทศแหวนแต่งงาน
      ศึกษาต่อต่างประเทศแหวนแต่งงาน

Comment

ใช้ไฟโหดจัง คิดว่าของตัวเองใช้ไฟโหดแล้วนะ
        ไฟ 1.43750 ในไบออส 400x10 เทสผ่านหมด
        คิดว่าตัวของเราขะกินไฟเยอะมากสุดซะแล้ว
        แต่อุณหภูมิปิดเคส ฟลูโหลด ติด TR120EX Plus แล้วยังปาไป 80 เลย - -"

Comment

บอร์ดตัวนี้

ผมเคยพาไปเกือบๆ 5 GHz. ได้นะครับ

แต่บูทขึ้นทีเดียวนะ

พอบูทอีกทีไม่ติดแระ

555+++

เกิดอาการแต๊ปชั่วคราว

ถอดปลั๊กไว้สักพัก เปิดใหม่ โอ้ววว ติดเว้ย

555+++

ผมว่าลากง่ายดีครับตัวนี้ แถๆไปแบบเกรียนๆก็ยังได้เยอะอยู่

สู้ๆครับ

Comment

Originally posted by mosseser View Post
            บอร์ดตัวนี้

ผมเคยพาไปเกือบๆ 5 GHz. ได้นะครับ

แต่บูทขึ้นทีเดียวนะ

พอบูทอีกทีไม่ติดแระ

555+++

เกิดอาการแต๊ปชั่วคราว

ถอดปลั๊กไว้สักพัก เปิดใหม่ โอ้ววว ติดเว้ย

555+++

ผมว่าลากง่ายดีครับตัวนี้ แถๆไปแบบเกรียนๆก็ยังได้เยอะอยู่

สู้ๆครับ
            เจอคู่แฝดละ อาการคล้ายๆกัน เคยอัดไฟ 1.8 470*10 เหมือนกัน ต้องถอดปลั้กแป็ปนึงแล้วเปิดใหม่ เสียวแว็ป

Comment

ผมว่ากระทู้นี้ดีนะครับเพราะตอนนี้มีคนใช้ EP45-UD3R ค่อนข้างเยอะแล้ว
              เพื่อเป็นแนวทางในการตั้งค่าต่าง ๆ และ เป็นการแลกเปลี่ยนประสบการณ์ของแต่และคน
              ถึงแม้ว่าจะใช้ CPU ไม่เหมือนกันก็ตามแต่การตั้งค่าผมเชื่อว่าคล้ายกัน
              ในส่วนของผมตั้งค่า Overclock ดังนี้ครับ ใช้ 3.6 G ตลอดครับ
              Spec
              CPU : E7300 (ซิงค์เดิม)
              M/B : EP45-UD3R
              RAM : 2 G OCZ bus 800
              VGA : HIS HD4670 IceQ Turbo

9*400=3.6
              ไฟ CPU 1.4
              ไฟ RAM 2.0
              ปิด C1E
              ทดแรม 1:1
              Attached Files

Comment

EP45-UD3R อยากได้เหมือนกันกะลังคิดว่าจะอัพ บอร์ดดีหรืออัพการ์ดจอก่อนดี

Comment

Originally posted by tontonton View Post

9*400=3.6
                  ไฟ CPU 1.4
                  ไฟ RAM 2.0
                  ปิด C1E
                  ทดแรม 1:1
                  แรม 5:6 น่าจะไหวนะ OCZ

Originally posted by mewonline View Post
                  EP45-UD3R อยากได้เหมือนกันกะลังคิดว่าจะอัพ บอร์ดดีหรืออัพการ์ดจอก่อนดี
                  การ์ดจอก่อนดีก่าเห็นผลทันตา อิอิ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                    แรม 5:6 น่าจะไหวนะ OCZ

การ์ดจอก่อนดีก่าเห็นผลทันตา อิอิ
                    ปรกติท่าน OC ใช้งานจริงเท่าไรครับ
                    อุณหภูมิสูงสุดเท่าไรครับ

Comment

นานละไม่ได้ตอบ อิอิ
                      ผมใช้จริง 4.0 อ่ะครับ
                      10x400 ไฟ 1.52
                      แรม 5:6 ไฟ 2.1
                      ฟูล70+

Comment

Working...
                      X