Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย oc e6300 ของผมหน่อยครับตันที่ 2.1ghz อ่ะฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองไล่ fsb ไปทีละ step หรือ ปรับซัก 350 แล้วไปลองลากต่อใน windows ดู

ไฟcpu ไม่น่าเกิน 1.55 ส่วนแรมต้องลองดู

บูตไม่เข้า นี่ อาจจะ psu จ่ายไฟไม่พอ

Comment

สงสัยจะ PSU แล้วมั้งครับผมเพราะเคยเอา 8800GTS ไปลองเครื่องที่มี PSU deluxe 420w แล้วกระตุกเป็นเจ้าเลยครับรู้สึกว่าการ์ดมันต้องกินไฟเลี้ยงตลอดด้วยครับ

Comment

ไอเบอร์ดรุ่นนี้ครับผมใช้อยู่เหมือนกันแรมก้อ Geil Ultra pc6400 คล๊อกไม่ค่อยไปหรอกครับบอร์ดกับแรมมันไม่เอื้ออำนวยอ่ะ

Comment

แล้วคุณ 9891 ดันไปได้ที่เท่าไหร่อ่ะครับผม

Comment

บอร์ดตัวนี้ลากได้ไกลเหมือนกันนะครับ น่าจะเป็นที่แรมแล้วหละ แล้วถ้าอัดไฟซะขนาดนั้นมีหวังได้กลับบ้านเก่าเร็วแน่เพราะชิปมันคงรับไม่ไหวหรอก ส่วนไฟ CPU ตั้งเดิมๆก็ยังได้อยู่ครับไม่ต้องรีบอัดไฟให้มันพังซะก่อน

Comment

ลองดูที่ CL RAM ใน BIOS ครับ ผมปรับ 5-5-5-15 ได้บัสแค่ 345 แต่ปรับเป็น 4-4-4-12 ผมได้ 450 สบายๆ ก็เลยไปดูค่า SPD ของแรมใน โปรแกรม CPU-Z มันเป็น 1:1 โดยปรับตามบัส 533 ( แรมผม 667 ) ถ้าผมปรับ Auto มันจะเป็น 667 4:5 มันไม่วิ่ง 1:1 ( ใช้ P5B-E ) ลองดูที่ CPU-Z ปรับให้ได้ 1:1 เอาค่า CPL ตามนั้น น่าจะได้อีก ผมก็ไม่รู้จะอธิบายไง เพราะผมก็มือใหม่ แต่ปรับแล้วมันได้อ่ะ

กระทู้ของผม ช่วยๆกันดูหน่อยนะ อิอิ
              http://forums.overclockzone.com/foru...667#post304667

Comment

Working...
              X