Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องไฟเลี้ยง CPU (Vcore)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองเอาซิ้งออกมาทาซิลิโคนใหม่ดูครับ
    มันมีหลักการทานะครับ

มะช่ายบีบไปหมดเลย

ลองศึกษาดูครับ
    เทคนิคแต่ละคนไม่เหมือนกัน

Comment

เอ่....ไม่แน่ใจเหมือนกันนะคับผิดพลาดอย่างไรขออภัย

ได้ยินมาว่าซิลิโคนของที่แถมมาของ thermalright

มันบ่อค่อยดีอ่าคับ.....เคยอ่านในกระทู้ไหนซักอย่างแหละคับ

จำบ่อได้...แหะๆๆ

Comment

ไช่บอร์ดของAsusป่าวครับ ตัวประมาณ2600-3500ประมาณนี้ป่าว

Comment

ค่ะ p5b ตอนนั้นที่ซื้อ ก็เกือบๆ 5พันได้ตอนนี้คงไม่มีขายแล้วมั้งค่ะ

Comment

อยากจะบอกว่าผมก็เป็นเหมือนกัน ประมาณนี้เลย ใช้ทรูแบ๊คฟลูโหลดปาไป75องศา พัดลมก็ไอ้ตัวสีชา แรงลม90cm อ่ะ แถมซิลิโคนก็mx-2 คิดว่าน่าจะเซนเซอร์บอร์ดมั้ง เพราะบอร์ดตัวเก่าของผม ซีพียุตัวเดิม ไช้ซิงค์9700nt มันเย็นกว่าไอ้ตัวใหม่นี้10กว่าองศา ทั้งๆที่คล๊อกเท่าเดิม เง้อออ

Comment

เพิ่มไปทีละนิ๊ดครับ

Comment

P5B ไม่ค่อยดีครับ ใช้ P5Q-PRO เหมือนผมดีกว่า อิอิ

Comment

Working...
                X