Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook boot วนเข้า bios ตลอดเวลา มีวิธีแก้มั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook boot วนเข้า bios ตลอดเวลา มีวิธีแก้มั้ยคับ

โน้ตบุ๊กasus เป็นตัวเกมมิ่ง
    ใช้งานปกติทุก แล้วอยุ่ดีๆมีไฟล์เด้งมาให้อัพเดต
    เลยกดอัพเดตไป แต่พอจะรีบูต มันก็เด้งเข้าไบออสตลอดเวลา ไม่สามารถเข้าวินโดวส์ได้
    มีวิธีแก้ไขมั้ยคับ
    ขอบคุณครับ

ไม่ทราบว่าลองเข้าวินโดส์ ในลักษณะเซฟโหมด safe mode ดูแล้วหรือยังครับ น่าจะพอช่วยให้เข้าใจไปที่ล่ะขั้นตอน ว่าระบบมันพังไหม ถ้าเข้าได้แสดงว่าระบบไม่พัง แต่ถ้าเข้าไม่ได้ +กับไม่ได้ทำการสำรองข้อมูลไว้ ที่ฮาร์ดดิสตัวอื่น โอกาสลงวินโดส์ใหม่มีสูง ครับ

หรือรอคำแนะนำในท่านอื่นดูก่อน สำหรับการทำการติดตั้งวินโดส์ใหม่ครับ

Comment

Working...
    X