Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากลองP4 HT 3.06

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากลองP4 HT 3.06

รบกวนทุกท่านช่วยชี้แนะหน่อยครับ ผมยังมือใหม่อยู่ครับแต่แบบว่าอยากสนองกิเลสตัวเองบ้างอ่ะครับ
    ไหนๆเครื่องก็เป็นครูมาหลายเรื่องแล้วครับ
    สเปคเครื่องนะครับ
    P4 HT 3.06GHz
    Asrock 775i65GV
    Kington DDR 512*2
    GeForce FX5500
    HDD 320
    ชุด Zink G-Power Pro
    ไม่ทราบว่าจะสามารถลากไปที่เท่าไหร่ครับแล้วไปเกิดอาการ แต๊ป อ่ะครับ
    ขอรบกวนหน่อยครับ ขอบคุณครับผม

ถ้ากระทู้ซ้ำ ขออภัยด้วยครับไม่รุ้เป็นที่Netผม หรือเป็นที่เวปนะครับ เพราะกดแล้วไม่ขึ้นครับ
    Attached Files

บอร์ดท่านเอื้ออำนวยเสียเหลือเกิน

Comment

ไปลุยไบออสแล้วค่อยๆขยับFSBขึ้นทีละ1 ปรับเพิ่มไปเรื่อยๆทีละ1 จนได้ค่าFSBสูงสุดที่คอมยังบูตเข้าวินโดวส์ได้ ค่านั้นคือค่าที่OCได้เต็มสโตกแล้วครับ

Comment

Originally posted by zman View Post
        บอร์ดท่านเอื้ออำนวยเสียเหลือเกิน

บอร์ดมันไม่เหมาะที่จะ OC เหรอครับท่าน

Comment

ดันครับดัน

Comment

ค่อยๆเพิ่มบัสทีละนิดครับ

Comment

Originally posted by HERO-NUT View Post
              ค่อยๆเพิ่มบัสทีละนิดครับ
              ขอบคุณท่าน HERO-NUT มากๆครับ

Comment

ดันเอ๋ยมาดันดึก....

Comment

ไม่น่าจะไปเเล้วนะดูจากบอร์ดแล้ว 55

Comment

เต็มที่ผมให้ 150*23 เกินนี้ถือกำไรละหัน หุหุหุ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                      เต็มที่ผมให้ 150*23 เกินนี้ถือกำไรละหัน หุหุหุ
                      โหท่านให้มากไปผมเกรงใจอ่ะ นี่แค่ 145*23 อุณหภูมิ Idle ยัง 57+เลยครับ แต่ไม่เป็นไรเพื่อเป็นแนวทางสู่ความสำเร็จ ผมจะลอง
                      ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะ ยังรอคำชี้แนะต่อไปครับผม

Comment

Working...
                      X