Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7200 (oc) ใครใช้ไฟไปเท่าไรกันบ้างครับ, ขอคำแนะนำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไปหามาเล่นใหม่อีกตัวครับ

ได้กล่องใหม่ที่เป็นกล่องเล็กมา รหัส Q813 กินไฟน้อยลง(มาก)จริงๆ ไฟน้อยดี auto ขึ้นที่ 1.05 เอง แต่อุณหภูมิดันพุ่งกว่าตัวรหัสเก่า ไม่รู้จะโทษอะไรยังไงใครดี หรือว่ารหัสเก่า sensor เพี้ยน หรือว่ารหัสใหม่นี้ sensor เพี้ยนก็ไม่รู้ งงไปหมด อันเก่า ขึ้นมา 20 ปลายๆsink เดิม อันนี่ 30 ปลายๆ ลองลากไป 3.16 ร้อนประมาณ 61 (sink เดิม)

แต่คงพักอัดไว้เท่านี้ก่อนดีกว่า มานึกอีกที เกมก็ไม่มีไรออกให้เล่นนิหว่า หลังสอบค่อยหา sink ใหม่ (tuniq tower ถอดประกอบลำบากๆ หนักอีกตะหาก) เลยกะเคลียร์งาน + เตรียมสอบ final ก่อน ไว้จะมารายงานใหม่

ขอบคุณทุกท่านที่มาแจมครับ
    Last edited by P3NG; 2 Sep 2008, 00:40:03.

Comment

เรื่องอุณหภูมิ
      ผมว่าลองเอาออกมาขัดๆถูๆ
      แล้วทาซิลิโคนใหม่ดูไหมครับ

Comment

Originally posted by momotaro2u View Post
        เรื่องอุณหภูมิ
        ผมว่าลองเอาออกมาขัดๆถูๆ
        แล้วทาซิลิโคนใหม่ดูไหมครับ
        ลองไปแล้วครับ ตอนแรกใม่ได้ประกบ sink เดิม หลังจากย้ายมาลง sink เดิมก็ขัด ซิลิโคนเก่าออก แล้วเอา sink เดิมลง (ใหม่ๆเลย)

ไม่รู้ปกติชาวบ้านเขารึปล่าวนะ ลากเล่นๆไป 3.16 ไฟ 1.15 idle ที่ 40 ต้นๆ full ที่ 60 เศษๆ

Comment

แรงจริง

Comment

ผม e7200 366X9.5 sink เดิมเหมือนกัน ortho ไปแค่ 2 นาที ความร้อน 95 องศา .....

Comment

ลอง Flash Bios เป็น 0812 ด้วยนะท่าน อ่านจากเวปนอกว่ากันว่า bios ตัวนี้แรง

กด ที่นี่ เพื่อโหลด bios นะท่าน

Comment

flash ไปแล้วครับ ยังไงก็ขอบคุณนะครับ

กะหลังสอบจะไปหา sink ใหม่มาอัดอีกที ดูๆ Ninja 2 + Mx-2 ไว้ไม่รู้ work มั้ย แต่ดูมันสะดวกๆดี tower 120 เทอะทะไปหน่อยเลยปล่อยไปแล้ว

ลองอัดกะ sink เดิมเล่นๆ 3.8 ใช้ไฟน้อยดีครับ 1.26 เข้า win แต่ orthos 4 ไม่ผ่าน กะไล่ไฟแรมใหม่อีกที (แต่ร้อนพุ่งได้ใจ full load ตอน orthos ไป 80 กว่าๆ)

Comment

แล้วเล่นไฟชิพเซ็ต + แรม เท่าไหร่กันคับ 4Ghz-4.2Ghz อ่ะ

Comment

-.-" E8200+DFI ผมซัดไฟกระจาย 490ไฟ1.60 500ไฟ1.63 เง๊ออออ เซ็งเป็ด แต่เย็นดี tuniq+mx2 รับอยู่ เต็มที่เท่านี้ใช้งานจริง แรมห่วยแตก kingston chip kingston ตันบัส500 หุๆ อยากได้แรมแรงๆ

แต่สงสัย dfi กินไฟกว่าชาวบ้าน? แต่ท่านได้ cpu มาใหม่ กินไฟน้อยลง อย่างนี้บอร์ดdfi ก็ไม่เกี่ยว แต่ทำไมcpu ผมbatch เดียวรหัสเดียวกับเวปจีนเป๊ะๆ คนจีนใช้กับasus p5k pro ซัดไป4.5ghz ไฟ1.56 เง๊ออออ 4ghz แค่1.3 กว่าๆ เซ็งเป็ด

Comment

Working...
                    X