Announcement

Collapse
No announcement yet.

C1E ปิดไม่ปิด แตกต่างกันยังไง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

OC เสถียรแล้วเปิด กินไฟน้อยลงจริงเหรอ ?

Comment

Originally posted by Psalmon View Post
      OC เสถียรแล้วเปิด กินไฟน้อยลงจริงเหรอ ?
      ถ้ามันเสถียรดีจริงๆแล้ว เปิดไว้ ก็ไม่เสียหายนิครับ คงไม่มีใครใช้ 100% 24/7 หรอกมั้งครับ
      ประหยัดไฟ ลดโลกร้อน

Comment

Originally posted by omyimtogo View Post
        ถ้ามันเสถียรดีจริงๆแล้ว เปิดไว้ ก็ไม่เสียหายนิครับ คงไม่มีใครใช้ 100% 24/7 หรอกมั้งครับ
        ประหยัดไฟ ลดโลกร้อน
        ถ้ามันช่วยประหยัดได้ก็ดีอะ แต่ไฟที่ cpu กินไป ดูจาก vcore ที่เราป้อนให้อย่างเดียวเปล่าหว่า
        เพราะตอนเปิด c1e ไปเนีย ไฟ vcore ไม่เห็นจะ drop เลย ยังเท่าที่ ตั้งไว้ manual เลย เลยชักไม่แน่ใจว่ามันช่วงจริงเหรอ

Comment

ผมปิดครับเคยเปิดเล่นCOD4มันไม่ค่อยสมูทเลยรึเป็นความรู้สึก

Comment

C1E ช่วยให้ CPU ตายช้าลง ... อายุ ยืนยาวขึ้น ...

ที่เกมส์ไม่สมูท ตอนแรกมันอาจจะยังเป็นตัวคูณต่ำอยู่ (Min)

แต่เล่นๆ ไปก็ดีขึ้นนะครับ

ตัวคูณกลับมาเต็มเหมือนเดิม (Max)

Comment

Working...
            X