Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7200 + GA-EP31-DS3L ร้อนมากมาย OC ผู้รู้ ดูอาการให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7200 + GA-EP31-DS3L ร้อนมากมาย OC ผู้รู้ ดูอาการให้ทีครับ

E7200 + GA-EP31-DS3L ร้อนมากมาย RAM OCZ PC8500 SLi
    Zink Gigabyte Pro ลากไปให้ได้บัส 400+ แล้วก็จะร้อนแบบนี้ตลอดเลย
    ไฟ ในไบออส 1.42500 ครับ ร้อนจังเลย ดูให้ด้วยนะครับ แนะนำที

แล้วไอ้คำว่า PAGING ตัวแดงๆ นี่หมายถึง รัน Orthos ไม่ผ่าน!!!
    หรือว่าแปลว่า แบ่งไฟล์ เฉยๆครับ ไม่เข้าใจตรงว่ารันไม่ผ่านจะเป็นสีแดงๆ ผมก็เห็นแต่ แถบ Paging นี่แหละที่มันแดงๆ

ขอบคุณครับ
    Last edited by balldevils; 25 Jul 2008, 15:57:15.

ใส่ซิ้งไม่ดีแงมๆ

Comment

ผมก็ใช้e7200 เหมือนกันนะ ลากไป4.00 ร้อนชิบ
      ประมาน60+ ตอนนี้เลยลดมา 3.00 ร้อน48 ราวๆนี้เอง

งงอยู่เลยทำไม cpu ตัวนี้ร้อนจัง

Comment

ดันไว้ๆ ยังไม่ได้คำตอบเลย เหอๆ

Comment

ใช้ GA-EP31-DS3L oc ได้หรอคับ

ทำไงก่อนอ่ะ

หรือว่าซื้อมาคล็อกเลย

Comment

full 80c ก็ร้อนนิดหน่อย พอทนได้
            จัดทิศทางลม จัดสายไฟ ซิงค์ CPU ดีๆ น่าจะช่วยได้
            หรือว่า ซิงค์ไม่แน่น ทาซิลิโคลนไม่ดี
            ปกติไม่ดับ หรือ รีสตาร์ส ก็ OK ละนะ

Comment

ที่แน่ๆถ้าไม่ผ่าน ตรงตำว่า GO จะเปลี่ยนเป็นคำว่า STOP หรือไม่ก็ดับ ค้างไปเลย

Comment

Originally posted by GFX View Post
                ใช้ GA-EP31-DS3L oc ได้หรอคับ

ทำไงก่อนอ่ะ

หรือว่าซื้อมาคล็อกเลย
                Up date BIOS ไหม่ครับท่าน แฟลชไหม่เป็นตัวไหนนี่แหละ จำไม่ได้ รุ่นพี่ทำให้
                แต่ไม่ใช่ตัวล่าสุึดมั้ง ครับผมได้แน่นอน

Originally posted by TWK. View Post
                full 80c ก็ร้อนนิดหน่อย พอทนได้
                จัดทิศทางลม จัดสายไฟ ซิงค์ CPU ดีๆ น่าจะช่วยได้
                หรือว่า ซิงค์ไม่แน่น ทาซิลิโคลนไม่ดี
                ปกติไม่ดับ หรือ รีสตาร์ส ก็ OK ละนะ
                ไม่ได้ลงเคสครับ วางอยู่บน TestBed เลยครับ อาจจะเป็นเพราะซิ้งค์ไม่ดีมั้ง 0..0
                ซิลิโคลน บ้านๆธรรมดาๆ ซิ้งค์ กิกกะไบค์โปร แต่ผมก็ว่ามันร้อนอยู่ดีอ่า
                IDLE 55-60 ครับผม น่ากลัวไม๊หล่ะ E7200 ธรรมดามันเย็นนะครับ40+กว่าเอง

Comment

แค่นี้ร้อนไหมครับผม

[IMG][/IMG]

Comment

Originally posted by Boonchu_L View Post
                    แค่นี้ร้อนไหมครับผม

[IMG][/IMG]
                    ไม่ร้อนครับ วิ่ง 4.0 สบายเลยผมว่า บอกวิะีการเซ็ทกับ สเปค ได้ไม๊ครับโพสต์บอกเลยนะครับ
                    เป็นแนวทางคนอื่นด้วย....ใช้ ระบบระบายความร้อนอะไร ยี่ห้ออะไรครับ

Comment

CPU E7200 Zink TT Silent Tower
                      MB MSI P35 NEO2 FR
                      RAM GILE 800
                      VGA GF8800GT
                      PSU TAGAN TG500 U38

VCORE 1.36 ไฟแรม 1.95 CL 5-5-5-15 อย่างอื่น AUTO หมดครับผม
                      Last edited by Boonchu_L; 25 Jul 2008, 21:04:39.

Comment

Zink TT Silent Towner

ตัวนี้แหละมั้ง ที่พาท่านถึงสวรรค์

Comment

แหม ท่านก็ ดูละครหน่อยเดียว พิมพ์ผิดเลย E7200 ของท่านวีดอะไรครับผม ดูตรง Qxxxxx บางที
                          ต้องเลือกวีดอ่ะครับ ผมก็ถามเค้าอ่ะครับ

Comment

ไปหา e7200 มาลองมั่งดีกว่า หิหิ

Comment

Originally posted by Boonchu_L View Post
                              แหม ท่านก็ ดูละครหน่อยเดียว พิมพ์ผิดเลย E7200 ของท่านวีดอะไรครับผม ดูตรง Qxxxxx บางที
                              ต้องเลือกวีดอ่ะครับ ผมก็ถามเค้าอ่ะครับ
                              อยู่ตรงกล่องใช่ป่าว ถ้าอยู่ตรงกล่องก็ Q749A368
                              VERSION# E37254-001 1.25V MAX
                              PACK DATE 04/05/2008

Comment

Working...
                              X