Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยคับ E6300 EP35-DS3R

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยคับ E6300 EP35-DS3R

E6300
    EP35 DS3R
    7900GS DDR3
    RAM 2*2 ยี่ห้อ Strom... อะไรสักอย่างอะครับ
    DELUX 450W

พอดีผมลองปรับเล่นๆ ไปที่ 2.3 G cpu มันร้อนมาตั้ง 60+ การ์ดจอก็ 65+

ซื้อ Sink มาใส่ แล้วลากไปไกลๆ ได้เป่าครับสัก 3.5 RAM ผมทำได้ไหม

หรือว่าเปลี่ยน RAM แล้วลาก Sink เดิมๆ ไป

ถ้าเปลี่ยน Sink ทีมองไว้ก็ TUNIQ tower 120

ถ้า RAM ก็มีคนแนะนำ GEIL ULTRA 4 GB [ 2*2 GB ] /800 CL 4 -4-4-12

คือ งบ ก็มีอยู่แค่ 4000-4500 เลยอยากรู้ว่าทำไงดี

หรือว่าเก็บตังค์ไว้ซื้อรองเท้าดีอะ

แนะนำทีนะครับ

ยังรอคำตอบอยู่ครับบบบ

Comment

อ่าวเกี่ยวอะไรกับรองเท้าด้วยหว่า

Comment

ก็เงินมันมีแค่นี้อะ

ถ้ามันทำอะไรไม่ได้ ก็ไปซื้อรองเท้าใส่ดีกว่า -*-

Comment

ถ้าเป็นผม จะหา cpu cooler ดีๆสักตัวแล้วซื้อแรมแค่ 2 G แต่เอาแบบ 4-4-4-12 ทนไฟนิดๆ หึหึ

Comment

ซื้อรองเท้า ดีกว่า
            ใส่แล้วเท่

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
              ถ้าเป็นผม จะหา cpu cooler ดีๆสักตัวแล้วซื้อแรมแค่ 2 G แต่เอาแบบ 4-4-4-12 ทนไฟนิดๆ หึหึ
              อ่า ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ซื้อรองเท้า ดีกว่า
                ใส่แล้วเท่
                แป่ว -*-

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                  อ่าวเกี่ยวอะไรกับรองเท้าด้วยหว่า

Comment

มีอีกสักหนึ่งความคิดเห็นเปล่าอะครับ

Comment

งบ 4500 เก็บเพื่ออีก 1500 เป็น 6000 บาท เเล้วไปซื้อ Nike Air Max 360 ตัวใหม่ที่พึ่งออกมาดีกว่า ผมพึ่งไปถอยมานิ่มเมากๆ มี 2 สี น้ำเงิน กะ เเดง ใส่เเล้วไปวิ่งออกกำลัง พอหุ่นฟิตๆสาวเห็นสาวก็หลง เเล้วจะหลงสาวจากนั้นจะคอมไปเลย

Comment

Originally posted by vonbin View Post
                        งบ 4500 เก็บเพื่ออีก 1500 เป็น 6000 บาท เเล้วไปซื้อ Nike Air Max 360 ตัวใหม่ที่พึ่งออกมาดีกว่า ผมพึ่งไปถอยมานิ่มเมากๆ มี 2 สี น้ำเงิน กะ เเดง ใส่เเล้วไปวิ่งออกกำลัง พอหุ่นฟิตๆสาวเห็นสาวก็หลง เเล้วจะหลงสาวจากนั้นจะคอมไปเลย
                        กลายเป็นรองเท้าดีกว่า คอม ซะงั้น

แป่วๆ

Comment

Originally posted by metalkore View Post
                          กลายเป็นรองเท้าดีกว่า คอม ซะงั้น

แป่วๆ
                          เเหะๆ ส่วนตัว ถ้าผมมีงบเท่านี้นะจะขายเเล้วไปเป็น ตระกลู 45 nm ไม่ก็ 4 คอร์ด นะคับ และใช้้ของเดิมๆของคุณ OC ไปต่อ ก็เเรงกว่า E6300 เเล้วอะ เป็นการลงทุนที่คุ้มกว่าไปซื้อ แรม ซิ้ง รัดลม ให้สิ้นเปลื้อง เพื่อมา OC E6400 สู้ย้าย Level ไปเลยคุ้ม คับ

Comment

แรมก็ทดไม่ได้หรอ ทดลงมาให้ต่ำ อัดไฟCPUแว้วหาอารายเยนๆให้มาน

Comment

อีกท่านก็พูดถูกน้าขายไปเล่นพวกE8xxxไม่น่าก็พวกE7xxx วิ่งดีจิงๆ แว้วหาซิ้งดีๆใส่ งบถุงก็Ultra120

Comment

Working...
                              X