Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่ฮาร์ดดิสก์ 2 ตัวแล้ว OC ไม่ผ่านครับ ช่วยเข้ามาดูให้ผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

นี่ครับ spec ของผม
    Q6600
    EP35-DS3R
    OCZ Gold 2*2
    DVD-RW 4 ตัว
    HD 640,500,500,250
    HD external ใช้ข่อง usb 160 * 2
    sound card x-fi music
    psu tt 850 watt

ของผมถ้าเอา HD external ออกตัวใดตัวหนึ่งก็ oc ได้ครับ ปกติอยู่ที่ 3.2G ครับ
    แต่ถ้าใส่ HD usb พร้อมกัน 2 ตัว oc ไม่ได้เลยครับ เท่าไหร่ก็ไม่ได้ครับ

ไม่รู้เกิดจากอะไรครับ มัน restart ตอนเช็คแรมตลอดเลยครับ

แต่มีวิธีทำอยู่คือ ถอดปลั๊ก usb ออกก่อนตัวใดตัวหนึ่ง เอา oc ไปที่ 3.2 G
    พอเข้า windows แล้วค่อยเสียบปลั๊กนะครับ จะใช้งานได้ปกติจนกว่าจะ restart นะครับ

หาสาเหตุไม่เจอเหมือนกันครับ ตอนนี้เลยไม่ได้ oc เลย

ปล. ซื้อ hd external usb มาประมาณ 2 อาทิตย์ตอนแรกก็ oc ได้ปกตินะครับ
    ถ้าจำไม่ผิด แต่ว่าเมื่อ 2 - 3 วันก่อนไป upadate windows vista นะครับ
    หลังจากนั้นก็ oc ไม่ได้เลยถ้าใส่ HD usb พร้อมกัน 2 ตัว ลองเปลี่ยนช่องเสียบแล้วก็ไม่หายครับ

Comment

ของผมผ่านเข้าวินโดวน์ได้ครับ แต่จะคืนแค่าเดิม

1. 250G+80G+4fan ผ่าน
      2. 250G+DVD+4fan ผ่าน
      3. 250G+DVD+80G ไม่ผ่าน

มันเป็นเพราะอะไรครับผม

Comment

Working...
      X