Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5K SE ต้องเอา bsel ออกก่อนไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เดี่ยวจะลองดูครับ

ผมปรับแบบนี้ มีตรงไหนผิดพลาดบ้างครับ

350 ยัง รัน สามมิติไม่ผ่านเลย
    Last edited by acquiesce; 13 Aug 2008, 13:36:10.

Comment

ตอนนี้ 350 ที่ ตัวคุณ 6 เล่นเกมได้ครับ กำลังเทส OCCT อยู่ครับ

ไม่แน่ใจเพราว่า ผมยังไม่ได้ลง OS ใหม่หรือเปล่า ผมเปลี่ยนจาก conroe1333 มา ไมได้ลงใหม่ลงแค่ไดว์เวอร์ชิปเซท

Comment

แต่ล่าสุด 355*9 เข้าวินได้ ไฟ 1.67 cpuz เห็น 1.54 เทสไม่ผ่าน แถมร้อนสุดๆครับ
        ไม่ถึง 3.2g ซะที

Comment

ถ้าใช้ตัวคูณ 6 แล้ว test OCCT ผ่าน run 3D ได้
          เป็นไปได้ว่าที่ 3.2GHz อาจจะตันที่ตัว CPU เองครับ ไม่ได้อยู่ที่ ram

เมื่อก่อนตอนที่ใช้ Asrock เคย OC ได้เท่าไหร่อะครับ

Comment

วูปเวลาเล่นเกมครับ 355*9 ไฟ 1.67

Comment

ตอน asrock 2.6 ครับ เพราะ ว่าดันบัสมากกว่านี้ บัส pcie มันจะสูงมากเกินครับ ล็อกไม่ได้

ทำไรไม่ได้เลย เพิ่มไฟก็ไม่ได้

Comment

มีอะไรผิดพลาดหว่า
                Last edited by acquiesce; 13 Aug 2008, 13:36:10.

Comment

ตรงที่ล็อก PCI E ไว้ที่ 100 รึเปล่าครับ 9600gt 118 กะลังดีครับ อย่าให้สูงกว่านี้

Comment

ไฟแรมมากเกินไปครับไฟ CPU 1.5 ก็น่าไหวแล้วครับสำหรับ 3.2

Comment

ดูจากไบออสแล้วท่านคงยังไม่ได้แฟลชไบออสเป็นเวอร์ชันล่าสุด โหลดไบออสมาแฟลชก่อน แล้วลงวินโดว์ใหม่ด้วย
                      ไฟซีพียู กับ ไฟแรมมากไปหน่อย ไฟแรมไม่ต้องเพิ่มครับ ซีพียูลดเหลือ 1.5 ก็พอครับ

Comment

ตอนนี้ผม flash ไบออสใหม่แล้วครับ เป็น 0901

แต่ยังไม่ได้ ลงวินโดว์ใหม่

ลองตามรูป ร้อนมากๆครับ แต่ถ้าผมไม่ใช้ไฟ 1.6(ใน cpuz เห็น 1.57) มันจะบูทไม่ติดเลยครับ
                        ตันที่ cpu หรือ แรมอ่ะครับ หากผมหาแรม บัส 800 มาใส่ จะไม่ต้องเพิ่มไฟหรือเปล่าครับ

Comment

ดันๆ มีอะไรผิดพลาดไหมครับที่ไบออส

Comment

ไฟซีพียูลดเหลือ 1.55 ครับ ไฟแรมไม่ต้องเพิ่มแรมวิ่ง 800 ไฟเดิมได้ครับ ใจเย็นไม่ต้องอัดมาก ค่อยเป็นค่อยไป
                            ผมลาก 395*8 ไฟแรม Auto ไฟเยอะเดี๋ยวมันจะแต๊ปซะก่อน อิอิ...
                            SFB Starp to North Bridge :400
                            PCI E : Auto
                            อย่างอื่นก็ลองแบบ Auto ก่อน
                            เอาแบบนี้แล้วกัน ท่านลองปล่อย Auto หมดทุกอย่าง แล้วท่านลองเพิ่ม FSB ขึ้นไปเลื่อยๆว่าไปสุดที่ตรงใหน แล้วค่อย
                            เพิ่มไฟซีพียูที่ละนิดครับ เพิ่ม FSB ไปเลื่อย+ไฟซีพียู(ไม่ควรเกิน 1.6 ถ้าซิ้งเดิม ไฟเยอะไม่ได้ทำให้ลากได้ไกลขึ้น มีแต่จะร้อน) SFB Starp to North Bridge ปรับไว้ที่ :400 เพื่อที่ค่า PCI E จะได้ไม่เกิน 100 ลองดูครับ

Comment

ขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับคำแนะนำ ทำตามหมดแล้ว - - 3.2 3.3 ไปไหวจริงแต่เล่นไรไมได้เลย

ตอนนี้มาเต็มที่ๆ 3.0g ครับ เล่นเกม เทส 3dmark ผ่านพอแล้ว ไฟ 1.53ใน bios cpuz เห็น 1.50

พอแค่นี้แล้วครับ ส่งสัยตัน cpu แต่ยังไงก็ยังรัน OCCT ไม่ผ่าน ความร้อนสูงมากๆไม่วูปก็ crash

แต่คิดในใจว่าจะเอา ram 800 มาลองดู เผื่อมันจะมากกว่า 333 -*-

Comment

อุณภูมิเท่าไรครับ ซีพียูไม่น่าตัน อย่างน้อยๆต้อง 3.4 อิิอิ...

Comment

Working...
                                X