Announcement

Collapse
No announcement yet.

Avira Free Antivirus 2013 + Baidu PC Faster เมื่อสองความสุดยอดได้รวมกลายเป็นหนึ่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคยหลงใช้ได้สักพักคิดว่าดี บอกตรงกากครับ
    เครื่องแรงอยู่แล้วทำให้อืด เครื่องไม่แรงเพี้ยนไปเลย

Comment

โปรแกรมนี้บอกตรงๆเครื่องที่มาให้ผมนั้งลงwindowsใหม่มีโปรแกรมนี้ทั้งนั้นทำwindowsเอ๋อไปหมด serviceก็ปิดมั่วไปหมด บางเครื่องถึงกับเข้าwindowsไม่ได้เลย

Comment

เคยใช้ baidu ครับ แรกๆ คิดว่ามันเจ๋งจริงๆ ใช้ไปซักพัก เจอไวรัสแรงๆ มันไปไม่เป็นไรเลยครับ สแกนไม่ออก
        เลยลบออกจัด mcafee enterprise ออกเกลี้ยงเลย

Comment

แหม่ ใช้ไปซะเกือบอาทิตย์แล้ว

Comment

ไวรัสตัวใหม่ baidu

Comment

ไม่ชอบ baidu ตรงที่มันทำตัวเป็นอีแอบ แฝงตัวมาเวลาสักแต่กด next ๆ ๆ
              เหมือนเหา123 (ได้ข่าวว่าบริษัทเดียวกัน)

Comment

อีก1เสียงลงแล้ว เอ๋อ ท

Comment

ของผม ลองใช้ละ ก็ดีนะ = = update window อะไรให้ เอง service ก็มีให้เลือกปิด ปิดมั่วไม่ได้หรอก ต้องดูด้วยบางที มันบอกเร่งๆ คือ มันบอกระยะเวลาในการรัน

เฉยๆ แต่ให้เราเลือกปิดเอง ของผม ใช้อยู่ ก็ปกตินิครับ เครื่องลื่นปืด เลย = =

อย่าง windows pro บาง service เช่น remote อีก 4-5 ตัวนี่ผมไม่ได้ใช้ผมก็ปิด ไม่ให้มัน เตรียมพร้อมเพราะมันดึงทรัพยากร

ถ้าคุณไปปิด host ปิดอะไรมั่ว คุณก็โทษโปรแกรมมันไม่ได้อยู่ดี เพราะไม่ศึกษาก่อน และ ถ้าเครื่องใคร ram น้อยอะไรน้อย ก็ปิด การป้องกันแบบ realtime ก็ได้ครับ ค่อย scan ทีหลังหรือเลือก ป้องกันเพื่อลด การทำงาน ของเครื่องเช่น คุณแค่กดเข้าเว็บ อย่างเดียวไม่คิด download อะไรมา ก็แค่เลือก ป้องกันทาง ท่องอินเตอร์เนต ก็พอ

= = ผมว่า แล้วแต่คนใช้งานอ่ะครับ ไม่อ่านก่อนอะไรก่อน กดอย่างเดียว ไม่ work ครับ

ปล ผมเข้าใจนิสัยคนไทย ดี กด next ไว้ก่อน พอมีปัญหา เดี๋ยวค่อยหา google
                  Last edited by ba5nanas; 16 Jul 2013, 16:48:43.

Comment

โปรแกรมนี้เห็นในเครื่องที่เอามาซ่อมทีไร... อยากกราบขอบคุณคนพัฒนา งามๆ
                    ในฐานะ"นำพางานซ่อม PC ทุกรูปแบบมาให้เราอย่างไม่ขาดสาย ลงเครื่องไหนพังทุกราย"

Comment

Originally posted by ba5nanas View Post
                      ของผม ลองใช้ละ ก็ดีนะ = = update window อะไรให้ เอง service ก็มีให้เลือกปิด ปิดมั่วไม่ได้หรอก ต้องดูด้วยบางที มันบอกเร่งๆ คือ มันบอกระยะเวลาในการรัน

เฉยๆ แต่ให้เราเลือกปิดเอง ของผม ใช้อยู่ ก็ปกตินิครับ เครื่องลื่นปืด เลย = =

อย่าง windows pro บาง service เช่น remote อีก 4-5 ตัวนี่ผมไม่ได้ใช้ผมก็ปิด ไม่ให้มัน เตรียมพร้อมเพราะมันดึงทรัพยากร

ถ้าคุณไปปิด host ปิดอะไรมั่ว คุณก็โทษโปรแกรมมันไม่ได้อยู่ดี เพราะไม่ศึกษาก่อน และ ถ้าเครื่องใคร ram น้อยอะไรน้อย ก็ปิด การป้องกันแบบ realtime ก็ได้ครับ ค่อย scan ทีหลังหรือเลือก ป้องกันเพื่อลด การทำงาน ของเครื่องเช่น คุณแค่กดเข้าเว็บ อย่างเดียวไม่คิด download อะไรมา ก็แค่เลือก ป้องกันทาง ท่องอินเตอร์เนต ก็พอ

= = ผมว่า แล้วแต่คนใช้งานอ่ะครับ ไม่อ่านก่อนอะไรก่อน กดอย่างเดียว ไม่ work ครับ

ปล ผมเข้าใจนิสัยคนไทย ดี กด next ไว้ก่อน พอมีปัญหา เดี๋ยวค่อยหา google
                      คนที่ใช้แบบไม่อ่านไม่ดูรายละเอียดก่อนมีเยอะเป็นความจริง แต่ก็ปฎิเสธไม่ได้ว่ามีคนกลุ่มหนึ่งที่ลองด้วยการเสียเวลาทดลองใช้งานติดตั้งวินโดวส์เปล่าๆแล้วตามด้วยไป๋ตู้ก็พบว่ามันช่วยให้แย่ มากกว่า ช่วยให้ดี ครับ

Originally posted by zephyrus07 View Post
                      โปรแกรมนี้เห็นในเครื่องที่เอามาซ่อมทีไร... อยากกราบขอบคุณคนพัฒนา งามๆ
                      ในฐานะ"นำพางานซ่อม PC ทุกรูปแบบมาให้เราอย่างไม่ขาดสาย ลงเครื่องไหนพังทุกราย"
                      +Infinity

Comment

Originally posted by zephyrus07 View Post
                        5555+เหมือนกันเลยครับท่านงานล้นจนทุกวันนี้ดูก่อนเลยว่ามีไอ้นี่มั๊ย ถ้ามีจะถอน และถ้าเครื่องเป็นปกติคือพอใช้ได้ก็เป็นอันเรียบร้อย

Comment

พี่สาวกดลงไป เราว่าเอาออกเร็วแล้วนะ เน่าละหนิ เป็ด ลง win ใหม่ดีกว่า

baidu เรียก hao123 มา จากนั้นก็มีอะไรแปลกๆๆๆมาเรื่อยๆ เอา baidu ออกได้ แต่เหาไม่ออกมั๊ง เลยเน่า เซ็งเป็ด

Comment

โปรแกรมพวกนี้แย่ ไม่ได้ช่วยอะไร แถมทำให้พังไวอีก +โฆษณา และอื่นๆ ลบยังไงก็ไม่หมด

Comment

baidu นี่โปรแกรมกากเดนมาก
                              ทำเครื่องให้คนอื่นทีไร เจอปัญหาเพราะ baidu ตลอด
                              มันไปปิด services บางตัวด้วย คนไม่รู้เรื่องกดไป
                              เช่นไปปิด windows installer ทำให้ติดตั้งโปรแกรมไม่ได้
                              ก็มีคนโทรมาถาม team เข้าไปโป๊ะเช๊ะเลย หลายรายมาก
                              มันไปแก้ไข services + regedit จนเครื่องเพี้ยน ถ้าไม่ตั้งให้ดี
                              แถม เหา123 มาให้เบราว์เซอร์อีก

Comment

ตาวี hao123 นี่ติดที่ บราวเซอร์ใช่ป่าว คงลงที่โครม สงสัยอีกตัว delta search มันมายังไง คงมากับเหา เน่าเลยเซ็งเป็ด

ปล. delta search น่ากลัวมาก มันลอก UI google มา แล้วถ้า set homepage ถึงจะ set page อื่นเป็น home มันก็เด้ง tab มาเองได้อีก

Comment

Working...
                                X