Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมาส์เทพ 3Dconnexion ราคาเกือบสองหมื่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอ่อ มันไม่ใช่เมาส์เพียวๆนะครับ มันเอาไว้ดูหรือปรับมุมมองนั่นเอง(ผมใช้ใน sketch up) อ้อที่ใช้อยู่เป็นรุ่น SpaceExplorer ยังต้องใช้เมาส์มือขวาอยู่ อันนี้ตั้งไว้มือซ้าย = ="

ปล.ยืมเค้ามา เค้าบอกสามสี่พัน เลยกล้ายืม เชคราคาโอ้ว เป็นหมื่นเหมือนกัน คนที่ผมยืมมาเค้าได้มาฟรีแบบว่าบริษัทเมาส์เค้าสนับสนุน

Comment

แรงเกินไปได้แต่มอง

Comment

เทพจริงๆ เเหะ เเต่เอาตังไปซื้อคอมอีกเครื่องดีกว่า

Comment

มันไม่ใช้เม้าส์ มันคืออุปกรณ์เสริมในการเขียนแบบ ใช้หมุนแบบ3Dให้เขียนได้ง่ายและไว้ขึ้น ผมซื้อไว้ใช้1อัน แสดงว่าผมโง้สินะ อุปกรณ์เฉพาะทาง ถ้าเอามาเล่นเกมส์เข้าเว็ปไม่ได้นะ เพราะมันไม่ได้ออกแบบมาใช้แบบนั้น

Comment

Originally posted by benzunseen View Post
            เทพจริงๆ เเหะ เเต่เอาตังไปซื้อคอมอีกเครื่องดีกว่า
            โน็คบุคที่ผมใช้ก็จะราคาเกือบแสนอยู่แล้ว(mobile workstation)

Comment

ขายอยู่นะ มันเหมาะกับคนทำงานด้าน 3d นะ เล่นเกมได้อยู่ มันทำงาน 3d ได้ใหลลื่นเลยล่ะ

Comment

ด้วยความสงสัยเลยไปหาคลิปดู เจอคนนี้บอกตูซื้อมาทำไมฟะใช้เม้าส์ธรรมดาทำงานเร็วกว่า

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                  ด้วยความสงสัยเลยไปหาคลิปดู เจอคนนี้บอกตูซื้อมาทำไมฟะใช้เม้าส์ธรรมดาทำงานเร็วกว่า
                  ช่ายสำหรับคนที่ใช้แต่คีย์บอร์ด แต่สำหรับโรงงาน ขอยกตัวอย่างเช่นโรงงาน ผลิตรถกระบะอยู่ยี่ห้อนึง ในส่วนของงาน Solidwork หรือเขียน ชี้นส่วน อาจจะทำงานได้ถนัดกว่า
                  ส่วนตัวผมเองไม่ได้แค่ซื้อมาจำหน่ายอย่างเดียวแต่ผมซื้อมาใช้งาน เพราะงานเน้นไปทาง แบบงานอาคาร การใช้งานแรก ๆ มันก็ ขัด ๆ อยู่บ้างเพราะเราไม่ชิน แต่พอใช้งานจริงจังไปสัก สี่ห้าวัน มันจะเริ่มคุ้นมือเอง โดยรวมมั้นทำให้ภาพที่เราตอน PAN หรือ Zoom มัน เนียนและไม่น่ารำคาญสายตา ปุมที่มีเยอะ ๆ บนคีย์บอร์ด นั่ก็เป็นปุ่มมาโคร สามารถ Edit คำสัง shotcut ที่อยู่ในโปรแกรม มารวมได้ในปุ่มเดียวสามารถทำงานได้เร็วขึ้นนะ แต่มันต้องอาศัยการฝึกครับ และมันก็ไม่ได้ไว้ใช้แค่ทำงานด้วนะ มันไว้เล่นเกมส์ได้ด้วยส่วนตัวไม่ได้เล่นเกมส์ครับทำงานอย่างเดียว
                  Last edited by Chok1077; 27 Nov 2017, 21:55:57.

Comment

Working...
                  X