Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข่าวใหญ่!!! ย้ำ ใหญ่มากกกก ของ Nvidia

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

นอกเรื่อง ตัวไรเนี่ยน่าเกลียดจัง (อย่าบอกนะว่าแมว เพราะรู้แล้ว อิ อิ เลี้ยงไว้เหรอครับ หรือไปเอารูปมาจากไหน)

Comment

เท่าที่อ่านไม่เห็นมีประโยคไหนพูดถึงเลย์แมนหรือHD4850 เลยนินา หรือใส่ไข่เข้าไปเอง หรือผมอ่านหลุดไป

Comment

การ์ดจะ ถูกลงอีกป่าวว รออยู่นะเนี๊ยะ
        อยากได้การ์ดจอ แต่ไม่ค่อยได้เล่นเกมส์ รอไปเรื่อยๆ

Comment

Originally posted by Hector View Post
          เท่าที่อ่านไม่เห็นมีประโยคไหนพูดถึงเลย์แมนหรือHD4850 เลยนินา หรือใส่ไข่เข้าไปเอง หรือผมอ่านหลุดไป
          เจ้าของกระทูก็แค่ลองวิเคราะห์ ดูครับว่า สาเหตุเกิดจากอะไร

ซึ่งผมก็คิดว่ามีความเป็นไปได้ และปีนี้ก็ต้องยอมรับครับว่า

ATi มีส่วนแบ่งทางการตลาดเพิ่มขึ้นจริง ซึ่งก็ต้องส่งผลกระทบต่อรายได้หลัก ของ nVidia เช่นกัน

ซึ่งผมคิดว่าจากการที่มีรายได้ลดลงก็น่าจะนำไปสู่การลดการจ้างพนักงาน ได้เหมือนกัน

ซึ่งผมก็คิดว่ามีความเป็นไปได้ครับ

Comment

ชิพโน๊ตบุ๊คมีปัญหากับ HD4850 อันนี้พอเข้าใจ แต่ยังสงสัยเลย์แมนมาเกี่ยวไรด้วย
            Last edited by Hector; 19 Sep 2008, 19:33:20.

Comment

กรรมตามสนอง พวกชอบซอยการ์ดแล้ว

เหอๆ

แต่น่าสงสารพนักงาน

Comment

Originally posted by Hector View Post
                ชิพโน๊ตบุ๊คมีปัญหากับ HD4850 อันนี้พอเข้าใจ แต่ยังสงสัยเลย์แมนมาเกี่ยวไรด้วย
                อันนี้ก็น่าคิดครับ ถ้าได้คำตอบก็คงจะดี

เพราะผมเองก็ยังไม่รู้เลยครับ ว่า เลย์แมนมันผลิตอะไร

Comment

ไอ้ที่มันล้มเนี่ยมันเป็นผลกระทบลุกโซ่มากกว่าคงต้องแง่เศรษฐกิจ เพราะไม่ใช่ว่า อีกตัวไม่เกี่ยวล้มไปจะไม่มีผล ผมว่าลองไปอ่าน นสพ.เขาวิเคราะห์ว่า บริษัทนั้นล้มแล้วส่งผลใดๆต่อเศรษฐกิจในภาพรวมบ้าง จะบอกว่าไม่เกี่ยวกับการ์ดจอผมว่าคงไม่ใช่มันน่าจะมีเหตุผลมากกว่านั้น เพราะบริษัทนี้มันทำธุรกิจหลายอย่างมากครับ

Comment

สงสัยพนักงานบริษัทยื้มเงินเลห์มันมาหมุนเล่นแชร์กันแล้วโดนชักดาบครับ ไม่มีเงินไปจ่าย

เจอตั้งแต่เช้าแล้วครับข่าวนี้ ถ้าเป็นพวกเล่นหุ้น คงตื่นเต้นกะข่าวนี้หน่อย แต่สำหรับผมซึ่งเป็นผู้ใช้คอมพิวเตอร์ คงไม่มีผลอะไร

Comment

ผมวิเคราะห์ตามความคิดเห็นส่วนตัวครับในประเด็นต่างๆ อาจจะไม่ตรง 100% แต่มันก็มีส่วนทั้งสิ้นครับ Nvidia ถือเป็นองค์กรไม่ใช่แค่บริษัทธุรกิจขายการ์ดจออย่างเดียวการที่จะบริหารเงินจำนวนมาก บริษัททางการเงินต้องมีส่วนเกี่ยวข้องอยู่แล้ว อาจจะไม่โดยตรงแต่มีผลกระทบแน่ๆครับ
                      ปล. ก่อนหน้านี้ผมตั้งกระทู้ไว้ในห้อง VGA เผื่อคนจะได้เข้ามาแสดงความคิดเห็นกัน พอดีถูก Mod ย้ายมาห้อง News Zone ส่วนที่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวมันเลยกลายเป็นประเด็นที่คนในนี้ใช้มาโจมตีว่าผมเสนอข่าวแบบใส่ไข่ซะงั้น เพราะข่าวคือข้อมูลที่เป็นความจริงที่เป็น FACT ไม่ควรมีความคิดเห็นส่วนตัวเพิ่ม อันนี้ผมพอจะเข้าใจคุณ Hector ครับ ไม่งั้นผมคงไม่ใช้คำว่า "อาจจะ" ไปในเนื้อข่าว
                      Last edited by kyocera; 19 Sep 2008, 20:00:46.

Comment

เลย์แมนมาเกี่ยวตรงที่ Nvidia อุตส่าห์ส่งบอลเข้าใกล้โกล์ของ ATI และกำลังง้างขายิง แต่เลย์แมนดันยกธงล้ำหน้าได้ อิอิ

Comment

เลย์แมนเจ๊ง AIG ล่มไม่ได้เกี่ยวโดยตรงซะทีเดียวครับ
                          จริงๆน่าจะพูดว่าเศรษฐกิจในUSAมันชะลอตัวต่างหาก(คือดันไปวิเคราะห์ว่าเกี่ยวกับ
                          เลย์แมนบราเธอร์เขาเลยคิดว่าคุณมั่วไงซึ่งจริงๆก็มั่วนิดๆนะละ)
                          ซึ่งถ้าว่ากันตามตรงที่มันเกิดปัญหาซัพไพรม์ขึ้นมาเพราะคนอเมริกาชอบเอาบัตรเครดิถ
                          ไปรูดเป็นค่าบ้าน(ต่างจากคนไทยที่เอาไปรูดของไร้สาระ) คราวนี้พอไม่มีเงินจ่ายก็กลาย
                          เป็นหนี้เน่าขึ้นมา ซึ่งพอเกิดหนี้เน่าพวกสถาบันการเงินมักจะเป็นพวกแรกๆที่ซวย
                          คร่าวๆก็ราวๆนี้ครับที่ผมรู้มา
                          ปล.เออrepบนจะเล่นมุขใช่ไหมอะ

Comment

น่าสงสาร

Comment

ต้องบอกให้ ATI รีบทำ

HD5XXX มา

แล้วขาย 2500 ด่วน

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                                ต้องบอกให้ ATI รีบทำ

HD5XXX มา

แล้วขาย 2500 ด่วน
                                ตอนที่พิมพ์อยู่นี่ ตื่นยังคับ หรือว่ายังนอนฝันหวานอยู่ แหะๆ

Comment

Working...
                                X