Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!เกิดเรื่องแล้วครับ อดีตพนักงานของแอินเทลเอาความลับมาขายให้เอเอ็มดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Intel แจ้งจับว่างั้นเหอะ แต่ตราบใดที่ไม่มีหลักฐานว่า AMD ทำผิดก็อย่าเพิ่งด่วนสรุป (พวกสื่อมันชอบเต้าข่าวกันจัง)
    หัวข้อกระทู้ก็ทำให้เข้าใจผิดแล้ว ผมก็นั่งอ่านนะแต่อ่านจบงง ไม่เห็นมีตรงไหนบอกเหมือนหัวข้อข่าว
    เหมือน นสพ. มันขึ้น หน้าหนึ่ง ผู้ร้ายถูกจับขังคุก พออ่านในเนื้อข่าว กลายเป็นผู้ต้องหามามอบตัวและขอประกันตัวออกไป (มันโดนจับตรงไหนวะมันมอบตัวต่างหาก)
    นสพ.แบบนี้มันน่าถีบมาก กะขายอย่างเดียวไร้ซึ่งจรรยาบรรณ

Comment

ex-design engineer น่าจะแปลว่าอดีตวิศวกรออกแบบครับ เหมือนคำว่า แฟนเก่า หรืออดีตแฟนก็ใช้ ex- นำหน้าเช่นกัน

Comment

หัวข้อกระทู้น่าจะเป็น "FBI จับอดีตวิศวกร Intel กลัวเผยความลับของ Intel ให้ AMD" น่าจะตรงประเด็นที่สุด ตามเนื้อข่าว ซึ่งถ้าเทียบกับหัวข้อกระทู้แล้ว "!!เกิดเรื่องแล้วครับ อดีตพนักงานของแอินเทลเอาความลับมาขายให้เอเอ็มดี" ให้อารมณ์และข้อเท็จจริงต่างกันพอควร

Comment

ไม AMD ทำงี้อะ 555+
          ก็ว่ากันไป หุหุ

Comment

^
            ^
            ย้ายค่ายซะแล้ว T^T

ปล.ใช้ ATI แล้วมันรู้สึกแตกต่างกับเขียวมั้ย

Comment

Originally posted by Hector View Post
              ^
              ^
              ย้ายค่ายซะแล้ว T^T

ปล.ใช้ ATI แล้วมันรู้สึกแตกต่างกับเขียวมั้ย
              เพิ่มค่ายมาเฉยๆครับอิอิ ไหนๆก็มี intel+nv แล้วก็เลยเอาอีกเครื่องเป็น amd+ati ไปซะเลยหึหึ
              ผมถอยชุด amd+ati มาผมก็ยังใช้เครื่อง intel เป็นหลักอยู่ดี *0*

ที่รู้สึกต่างกันเลยจริงๆนะครับ คือ แน่นอนครับความแรง 4870 ครับ และที่เห็นชัดๆ จะๆ ตา เลยคือดูหนังครับ Nv จืดไปเลยจริงๆครับ(ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อหรอกแต่พอเห็นกับตามัน...มายก็อดดดดด สีสดมากครับ)

ส่วนตัวผมคิดว่ายังไง 8800GTS 512 หรือ GT มันก็เอาเกมส์สมัยนี้ได้อยู่หมัดแบบสูงสุดๆแล้วครับ(ยกเว้นเกมส์บ้า Crysis)

ปล.เครื่องที่ผมพิมพ์อยู่ก็ intel ครับ555+ เปิด 2 เครื่องเดี๋ยวค่าไฟพุ่งเปลืองตังพ่อ(คนจ่าย)
              ปล2.โทษทีครับนอกเรื่อง ออกทะเลไปหน่อย เขาถามมาผมก็ตอบกลับไปครับ ไม่มีไรอิอิ
              Last edited by BaKerStreet; 15 Sep 2008, 21:44:46.

Comment

ได้ความรู้ด้านภาษาอังกฤษอีกแบบดี อิอิ

Comment

Working...
                X