Announcement

Collapse
No announcement yet.

D Com เหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สบายใจ เลิกซื้อของ D-Com ไปนานแล้ว และไม่มีหลงเหลืออยู่เลย ที่สำคัญไม่ซื้ออิกต่อไป

Comment

web DCom เข้าไม่ได้สงสัยโดน...

Comment

นโยบายไรนี้ - w -'

คิดได้ไงเนี้ย - * -

Comment

อืม พักหลังแย่ลงๆนะ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
            คิดอีกแง่ เพราะ พวกเราแต่งศพบ่อย แล้วพอไปถึง ASUS เคลมไม่ได้ ไง อิอิ แล้ว DCOM เจ็บตัวเยอะ
            ถูกครับ
            ผมคิดว่า Dcom ออกนโยบายนี้เพราะว่า จะดัดหลังพวกเราๆท่านๆ ผมก็ทำบ่อยด้วย เช่น อยากได้ HDD ใหม่จัดการห่อผ้าหนาๆ แล้วปล่อยตกพื้น ทีนี้หัวอ่านจะตก ทาง Seagate รู้อยู่แล้ว พอแกะ HDD ดูที่ Lab น่ะว่ามันตกเพราะไร และพอ suppier ตีของกลับ Dcom จะไล่เบี้ยกะใครล่ะครับ มันคงไม่อยากไล่เบี้ย กะพวกเรา end user หรอกมานยาก เขาก็เลยจะไล่เบี้ยกะพวก Dealer ไงครับถ้าเวลาเคลมและของมีปัญหา

เอาเหอะ ผมรัก Com7 ครับ ฮ่าๆ เพราะ Dcom หมดประกันกะมันไป 2 ปีแล้ว

Comment

คือนโยบายนี้เป็นดาบ2คมครับ
              ดัดหลังพวก แต่งศพสวยๆได้ก็จริง แต่เสียตลาดลูกค้าไปด้วย
              ปกติพี่แก วนซ่อมของเน่ามาให้ผมประจำ ทั้งๆที่ผมไม่เคยทำแบบที่เราท่านๆว่าเลยครับมันพังยังไงก็ไปแบบนั้น
              ถ้ายังทำแบบนี้กับผมๆไม่ซื้อครับ ลูกค้าที่เขาไม่แต่งศพไปก็มีครับ

Comment

ดูบรรทัดสุดท้ายล่างสุด อ่ะ เมื่อสถานการณ์ และการแข่งขันเปลี่ยนไป บลาๆๆๆ

Comment

ผมโดนบอร์ดวนมา ตอนไปรับมาไม่ได้ดูแถมใช้ไม่ได้อีกเอาไปเครมอีกทีกลายเป็นของมีตำหนิเปลี่ยนตัวไม่ได้ เซ็ง
                  ยังไม่ได้ใช้ซักกะแอะ ตอนเอาไปเครมของใหม่แต่ได้ของเก่ามาแล้วเจอแบบนี้อีก โอ้ยไม่รู้จะสาธยายยังไงดี
                  กับประกันเจ้านี้ แต่กัยบผมพอล่ะ

Comment

Working...
                  X