Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีการทำ WebServer ที่บ้านหน่อยนะครับ (Router)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

- - มะเข้าใจเลยครับ
    ใครก็ได้แอดเอ็มมาทีนะครับ
    paekhuntod@gmail.com
    ผมออนเอ็มครับ

Comment

คุยเรื่องไรกันอะ ฟังดูน่าสนใจจัง T_T"

หมายถึงการทำเว็บที่เก็บไว้ในเครื่องเราทีบ้านใช่ป่ะ แล้วก็ใช้การเข้าโดยผ่านชื่อเว็บจาก thaiddns นะเหรอ อธิบายทีครับ

Comment

ใช่คับแต่ติดปัญหา Forward port ครับท่านทำไง - -*

Comment

ลองดูว่าของคุณมีโหมด Add dynamic DNS
          กดเข้าไปดูเห็นมันมี แลดูท่าจะเวิกใช้ง่าย

น่าลองกดดูแต่ละโหมดแล้วลองทำดูนะครับ เค้าก็มีบอกไว้ว่ามันเอาไว้ทำอะไร
          แบบนี้จะหายากสำหรับคนที่ใช้รุ่นเดียวกับคุณ แถมยังมีServerอีกรอไปเหอะครับ แต่ละยี่ห้อทำไม่ค่อยจะเหมือนกันหลอก
          (บอกแล้วให้ลอง modem 10วิก็เสร็จและ)

Comment

ขอบคุณหรับหรับทุกคำตอบนะครับ ตอนนี้ได้แล้วนะครับ
            คือไปเปลี่ยร IP Router ครับ ได้ลยไม่ต้องไป Forward Port ให้เสียเวลา แค่ IP มันชนกันกับ Router เท่านั้นเองครับ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
              แล้วเซ้ตยังไงล่ะครับ Virture Server แล้วยิงยังไงครับ ip ยิงไปไหน แล้ว windows firewall เซ้ตยังไงมั่งครับ --

ขอบคุณมากๆครับ
              การทำ Virture Server เป็นการเปิด Port ให้ เครื่องในลูกข่ายสามารถใช้ Port ที่ระบุได้โดยไม่การบล๊อคโดย Firewall จาก Router

Router ท่านไม่มี Function นี้หรือครับ
              วิถีง่ายๆ ท่านใส่ IP ของเครื่องท่านที่ต้องการเป็น Server ในตารางที่จะทำ Virture Server และระบุ Port ที่ต้องการเปิดไปด้วย

การทราบ IP ที่ท่านได้รับการแจกโดย Router ในกรณีที่ท่านใช้ DNS นะก็ไปเช็คได้ในเครื่องคอมนั้นแหละ ปกติมันจะสุมแจก แต่หากดูดีๆมันจะออกตายตัว ตาม MAC ของ Lan adapter โดย Router จะจำค่าไว้พอควร

ส่วน DMZ จะเป็น Function ที่คล้ายๆกับ Virture Server เพียงแต่ท่านไม่ต้องระบุ Port โดยมันจะเปิดทุก Port ให้เลย ใช้ในกรณีไม่รู้ Port ที่ต้องการเปิดอย่างแน่นอน

Comment

เวลา เข้าเวปจากเครื่อง server อย่าเข้าทาง no-ip นะครับ มันจะวิ่งเข้า router เข้าทาง ip เครื่อง หรือ ip วงแลน จะใช้ได้นะครับ ลองดู

Comment

Working...
                X