Announcement

Collapse
No announcement yet.

{ TRUE (Fiber Optic) - Club พูดคุย&แลกเปลี่ยนข้อมูล, รีวิวการติดตั้ง, ทดสอบความเร็ว }

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แต่มันเป็นปัญหาสำหรับผมครับ ผมจะดูเร็วๆ จ่ายขนาดนี้่ต้องเร็วสิ

คนที่โดนขัดขวางไม่ให้โหลดนั่นโหลดนี่ได้ นี่เซ็งแทนเลย เหมือนเป็นได้แค่ Local Net ชัดๆ
    Last edited by 111111; 22 Jun 2017, 16:09:09.

Comment

Originally posted by 111111 View Post
      แต่มันเป็นปัญหาสำหรับผมครับ ผมจะดูเร็วๆ จ่ายขนาดนี้่ต้องเร็วสิ

คนที่โดนขัดขวางไม่ให้โหลดนั่นโหลดนี่ได้ นี่เซ็งแทนเลย เหมือนเป็นได้แค่ Local Net ชัดๆ
      เน็ตบ้านก็แบบนี้แหละครับ เราไม่ได้ใช้คนเดียว มันแชร์ทรัพยากรกัน ทำใจครับ

Comment

Originally posted by playpotonjom View Post
        เน็ตบ้านก็แบบนี้แหละครับ เราไม่ได้ใช้คนเดียว มันแชร์ทรัพยากรกัน ทำใจครับ
        ทรูแถวบ้านคนใช้เยอะ ช่วงเวลา 16.00-23.00 เฟดจะอึดๆนิดๆ แต่ค่ายอื่น เร็วปืดดด
        Last edited by MaxKing; 22 Jun 2017, 19:26:40.

Comment

Originally posted by MaxKing View Post
          ทรูแถวบ้านคนใช้เยอะ ช่วงเวลา 16.00-23.00 เฟดจะอึดๆนิดๆ แต่ค่ายอื่น เร็วปืดดด
          ผมเทียบกับ 3BB FTTx ผมว่าพอ ๆ กันนะ ไม่รู้สึกว่าค่ายไหนเร็วกว่ากันเลยครับ

Comment

ช่วงเวลาคนใช้งานเน็ตเยอะ ๆ มันก็โหลดไม่ขึ้น แต่ seed ก็เจอตามปกติ แต่ถามว่าการใช้งานอื่นช้าตามไปไหม สำหรับผมคือไม่ ทุกอย่างมันก็เร็วเท่าเดิมหมด เกมผมก็โหลดได้เร็วตามปกติ นี้ถ้า Datafile ไม่หมดอายุ ผมจะโหลดมาให้ดูว่าโหลดไฟล์มาจากนอกก็ยังเร็วเหมือนเดิม

เพิ่มเติมรูปให้อีกนะครับ

ก็ยังโหลดได้นะครับ (Seed คนไทยด้วยกันเองนะครับ)

Comment

Seed คนไทยมันก็ขึ้นปรกติสิครับ Seed ต่างประเทศ ทดสอบยังไง True ก็ช้ากว่า CAT สัก 10-20 เท่าได้ แต่ CAT มันแพงกว่า True 300/70Mbps เกือบ 2 เท่านะ ไม่ FIX IP ด้วย ได้ Speed 60/5Mbps เอง ไม่ขาดไม่เกิน

และ Speed ไม่เคยตก

*** True Facebook ไม่เคยอืดแหะ
              Last edited by 111111; 22 Jun 2017, 20:23:30.

Comment

Originally posted by 111111 View Post
                Seed คนไทยมันก็ขึ้นปรกติสิครับ Seed ต่างประเทศ ทดสอบยังไง True ก็ช้ากว่า CAT สัก 10-20 เท่าได้ แต่ CAT มันแพงกว่า True 300/70Mbps เกือบ 2 เท่านะ ไม่ FIX IP ด้วย ได้ Speed 60/5Mbps เอง ไม่ขาดไม่เกิน

และ Speed ไม่เคยตก

*** True Facebook ไม่เคยอืดแหะ
                ใช่ครับ ผมไม่บอกว่ามันโหลดได้นะ ผมแค่ให้ดูว่า seed ก็หาเจอปกตินะ

Comment

ครับ เข้าใจดีครับ ใช้อยู่ครับ เป็นเหมือนกันครับ

Comment

ผมจะไปยกเลิกละ บิทนอก บล็อค4โมง ถึง ตี2 ใครจะติดก็ไปคิดดูดีๆ
                    โหลดมาแต่ peer ไทย peer นอกไม่วิ่งเลย

Comment

ใช่ Spiltter ของ True ไหมครับ

Comment

^ สอบถามคุณ Intelligent ใน Pantip เลยครับ

Comment

ใครอยากติด True แล้วเล่นคนเดียวเหมือนผม แนะนำ ติดโปรตัวถูกสุดนั่นแหละดีแล้ว สักวันผมก็จะไปลด เพราะ Performance =/ Price คือไม่ได้เร็วขึ้นตามราคานั้นแหละ ความเร็วจะเพิ่มอย่างมากก็แค่ Local , Intel ก็เพิ่มขึ้นอยู่บ้างถ้าโหลด HTTP,FTP แล้วแต่ Website

Comment

Originally posted by fazer View Post
                            สอบถามนิดนึงครับ พอดีเพิ่งจะปรับสปีดขึ้นจาก 50/20 เป็น 100/30 Mbps จะมีปัญหาเวลาใช้งานผ่าน wifi จะเทสสปีดได้เพียงแค่ 70-80 Mbps
                            ถ้าผมซื้อ Router Humax dual band ตัวในรูปมาต่อเพิ่มทำเป็น Bridge mode จะสามารถใช้งาน wifi ได้เต็มสปีด 100 Mbps ไหมครับ ราคา 1190 บาทนี้คุ้มค่ากับราคาไหมครับ หรือแนะนำเป็นตัวอื่นดีกว่าครับ

[ATTACH=CONFIG]3908676[/ATTACH]
                            ไม่รู้มาช้าไปหรือปล่าวนะ แต่ผมอยากจะบอกว่าลูกค้าทรู FTTx ขอยืม Humax T3A ได้ฟรีนะครับ
                            แค่โทรไปบอกว่าอัพสปีดแล้วความเร็วมาไม่เต็ม ต้องการ T3A มาช่วยกระจายสัญญาณ
                            ส่วนเรื่องส่วนลด 50% ให้ไปที่ช็อปแล้วก็โวยวายนิดหน่อยก็ได้แล้วครับ ไม่ต้องรอครบปี

Comment

1. อินเทอร์เน็ตความเร็วเท่าไร
                              2. ONU ยีห้อ/รุ่น ZTE/HUAWEI
                              3. เปิด Bridge Mode หรือไม่ Yes/No
                              4. Router ที่ต่อหลัง Bridge Mode ยีห้อ/รุ่น
                              5. พอใจกับการใช้งาน ในประเทศเท่าไร ( 0 = แย่ , 1 = พอใช้ , 2 = ปานกลาง , 3 = ดี , 4 = ดีมาก , 5= เยี่ยมเลย )
                              6. พอใจกับการใช้งาน ต่างประเทศเท่าไร ( 0 = แย่ , 1 = พอใช้ , 2 = ปานกลาง , 3 = ดี , 4 = ดีมาก , 5= เยี่ยมเลย )
                              7. คุณอยู่ในพื้นที่ เขต/อำเภอ หรือ จังหวัด อะไร

1. = 300/70Mbps
                              2. = ZTE
                              3. = No
                              4. = N/A
                              5. = 5
                              6. = 0
                              7. = กทม

TRUE block การใช้งาน p2p ต่างประเทศ ช่วงประมาณ 4 โมงเย็นถึงตี 2
                              ใครจะติด TRUE พิจารณาข้อนี้ด้วยครับ
                              ดูเพิ่มเติมที่นี่
                              https://www.overclockzone.com/forums...B8%94%E0%B8%B9

หรือที่นี่

https://pantip.com/topic/36599410

Comment

Originally posted by OnizukaBk View Post
                                ใช่ Spiltter ของ True ไหมครับ

ในภาพมีทั้ง TRUE,AIS,TOT ทั้งหมดนี้เป็น FTTx ครับ

Comment

Working...
                                X