Announcement

Collapse
No announcement yet.

{ TRUE (Fiber Optic) - Club พูดคุย&แลกเปลี่ยนข้อมูล, รีวิวการติดตั้ง, ทดสอบความเร็ว }

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งไปทำเรื่องเปลี่ยน Package ใหม่มาเมื่อวาน
    เดี๋ยววันที่ 25 ก.ค. True จะเปลี่ยน Router ให้ใหม่
    เดี๋ยวทดสอบก่อนแล้วจะมาแจ้งความคืบหน้าอีกทีครับ

Comment

• Originally posted by Qat View Post
      เพิ่งไปทำเรื่องเปลี่ยน Package ใหม่มาเมื่อวาน
      เดี๋ยววันที่ 25 ก.ค. True จะเปลี่ยน Router ให้ใหม่
      เดี๋ยวทดสอบก่อนแล้วจะมาแจ้งความคืบหน้าอีกทีครับ
      เปลี่ยน Router สัญญาไม่เพิ่มหรอครับ

Comment

• Originally posted by NaDaRa View Post
        เปลี่ยน Router สัญญาไม่เพิ่มหรอครับ
        เพิ่มแน่นอน 24 เดือน หรือ 2 ปีเต็ม

Comment

• Originally posted by NaDaRa View Post
          Originally posted by MaxKing View Post
          เพิ่มแน่นอน 24 เดือน หรือ 2 ปีเต็ม
          สอบถามแล้ว ของผมไม่ติดสัญญาครับ
          ผมเปลี่ยนเป็น Gamer Pro Pack 1000/500

เป็นการเปลี่ยนเพื่อให้ได้ Speed ตามโปรโมชั่นครับ ZTE ตัวเก่าตันที่ 1000/100 ครับ

เดี๋ยวถ้าวันสองวันนี้โปรใหม่เรียบร้อยแล้ว
          ฝากท่าน MaxKing อัพข้อมูลให้ผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
          Last edited by Qat; 24 Jul 2019, 20:20:14. Reason: เพิ่มข้อมูล

Comment

• Originally posted by Qat View Post
            สอบถามแล้ว ของผมไม่ติดสัญญาครับ
            ผมเปลี่ยนเป็น Gamer Pro Pack 1000/500

เป็นการเปลี่ยนเพื่อให้ได้ Speed ตามโปรโมชั่นครับ ZTE ตัวเก่าตันที่ 1000/100 ครับ

เดี๋ยวถ้าวันสองวันนี้โปรใหม่เรียบร้อยแล้ว
            ฝากท่าน MaxKing อัพข้อมูลให้ผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
            1000/500 ตัวไหนครับท่าน ราคาเท่าไร

Comment

1000/500 ตัวไหนครับท่าน ราคาเท่าไร
              Gamer Pro Pack1000_500.jpg

ราคา 1999 (ไม่รวม VAT)

ตามที่คุยกัน Router จะเป็น True Fiber Gigatex ครับ
              เป็นตัวเดียวตอนนี้ที่รองรับแพ็คเกจครับ

ล่าสุดโดนเลื่อนนัดครับ ทางช่างแจ้งว่าเบิก Router ออกมาไม่ได้
              ขอเลื่อนไปเป็นวันอังคารครับ .....วันนี้รอเก้อเลย
              Last edited by Qat; 25 Jul 2019, 13:14:25. Reason: ใส่ภาพ

Comment

• ของผมไปศูนย์มาจะขอเปลี่ยนเป็นโปร Gigatex 1Gbps เจออ้างว่าอุปกรณ์สำหรับลูกค้าเก่ายังไม่พร้อม ต้องรอกลางๆเดือนหน้า เลยรอไปก่อน...

Comment

• ยืมภาพจากสมาชิกในกลุ่ม เทสสปีด

GPON Gigatex ที่โฆษณาเป็นของ SKYWORTH , Made in เซินเจิ้น
                  มีใครได้ ยี้ห้ออื่นบ้างครับ เห็นมีอีกตัวเป็นแบบ เหลี่ยม ๆ

Comment

• รีวิวฉบับเต็มครับ
                    https://pantip.com/topic/39090132

True Fiber 1000/500 + NetGear R7800

1. Speed = 1000/500Mbps (1 วงจร)
                    2. ONU = SKYWORTH GN542VF
                    3. Bridge Mode = ปิด
                    4. Router = NetGear R7800 (AP Mode)
                    5. Local Rating = 5
                    6. Inter Rating= 4
                    7. Location = ห้วยขวาง กรุงเทพฯ

Comment

รีวิวฉบับเต็มครับ
                      https://pantip.com/topic/39090132

True Fiber 1000/500 + NetGear R7800

1. Speed = 1000/500Mbps (1 วงจร)
                      4. Router = NetGear R7800 (AP Mode)
                      7. Location = ห้วยขวาง กรุงเทพฯ
                      ขอสอบถามครับ

เห็นในรูป ต่อ CATV ดูทรูวิชั่น ด้วยหรอครับ แพ็คเกมเมอร์

Comment

ขอสอบถามครับ

เห็นในรูป ต่อ CATV ดูทรูวิชั่น ด้วยหรอครับ แพ็คเกมเมอร์

แพ็คเดิม 1000/100 เป็น เน็ต ซิม ทีวีครับ
                        แพ็คใหม่เป็น Stand Alone ไม่มีทีวีครับ

พอดีผมเจาะรูแขวนใหม่ สาย TV มันค้างอยู่ (ประคองไว้ไม่ให้ตกพื้น ผมเลยไม่ได้แกะออกครับ) สังเกตเห็นด้วย อิอิ

Comment

รีวิวฉบับเต็มครับ

รบกวนด้วยครับว่าเวลาเล่นเกมส์ปิงไปอเมริกากับเยอรมัน มันลดไหมหรือเท่ากับเนตบ้านปกติ

Comment

• Originally posted by notepad18 View Post
                            รบกวนด้วยครับว่าเวลาเล่นเกมส์ปิงไปอเมริกากับเยอรมัน มันลดไหมหรือเท่ากับเนตบ้านปกติ
                            ผมไม่ได้เล่นเกมส์อ่ะจิ

ทดสอบโหลดไฟล์ อัพไฟล์แบบสุ่ม ได้ผลตามนี้ครับ
                            USA

GERMANY

AUSTRALIA

Comment

• ขอบคุณมากครับสำหรับผลเทส เสียดายไม่มีปิงลองเทียบ ไม่เห็นปิงที่เยอรมันเสียดาย
                              ผมได้ปิงที่เยอรมัน frankfurt ประมาณ 172-176 ลองในเกมส์นะครับไม่ใช่ในเวป

ใช้ package 1 gbps ปกติครับ router เป็น huawei สีขาว
                              Last edited by notepad18; 28 Jul 2019, 22:12:40.

Comment

• Originally posted by notepad18 View Post
                                ขอบคุณมากครับสำหรับผลเทส เสียดายไม่มีปิงลองเทียบ ไม่เห็นปิงที่เยอรมันเสียดาย
                                ผมได้ปิงที่เยอรมัน frankfurt ประมาณ 172-176 ลองในเกมส์นะครับไม่ใข่เวป

ใช้ package 1 gbps ปกติครับ router เป็น huawei สีขาว
                                เพิ่งสังเกตเห็นเหมือนกัน
                                เดี๋ยวดึกๆ กลับถึงบ้านแล้วจะเทสต์ให้ใหม่นะครับ

Comment

Working...
                                X