Announcement

Collapse
No announcement yet.

{ TOT (Fiber Optic) - Club พูดคุย&แลกเปลี่ยนข้อมูล, รีวิวการติดตั้ง, ทดสอบความเร็ว }

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by naynineza View Post
    ผมสงสัยมาสักพักละครับว่าทำไม server singapore บางเซิฟปิงโดดไปแถวๆ 50 ดังรูป เล่นเกมบางทีเจอ packet loss นิดๆหน่อยๆ 1-2% เป็นมา 3-4 เดือนได้ละครับท่านอื่นๆเป็นกันบ้างมั้ยครับ

ดูเหมือนว่า hop ที่ 9 จะพาอ้อม เพราะวิ่งไปหาฮ่องกงค่าปิงเลยแลโดด ๆ ครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ ผมใช้เน็ต TOT เข้าเวป nexusmods ไม่ได้มา 5 วันละ แต่เน็ตมือถือ ais 4G เข้าได้ปกติ งงในงง
      มีท่านใดใช้เน็ต TOT หรือเจ้าอื่นๆเข้าเวป http://www.nexusmods.com ได้บ้างมั้ยครับ จะ mod cyberpunk เล่นซะหน่อย อยู่ดีดีเข้าไม่ได้เฉย

Comment

• Originally posted by Raivar View Post
        สอบถามหน่อยครับ ผมใช้เน็ต TOT เข้าเวป nexusmods ไม่ได้มา 5 วันละ แต่เน็ตมือถือ ais 4G เข้าได้ปกติ งงในงง
        มีท่านใดใช้เน็ต TOT หรือเจ้าอื่นๆเข้าเวป http://www.nexusmods.com ได้บ้างมั้ยครับ จะ mod cyberpunk เล่นซะหน่อย อยู่ดีดีเข้าไม่ได้เฉย
        เหมือนกันครับ .. 555 เข้าไม่ได้

Comment

• Originally posted by Raivar View Post
          สอบถามหน่อยครับ ผมใช้เน็ต TOT เข้าเวป nexusmods ไม่ได้มา 5 วันละ แต่เน็ตมือถือ ais 4G เข้าได้ปกติ งงในงง
          ลองเปลี่ยน DNS ดูครับ อาจจะเป็น DNS Block นะ ^^

Comment

• ลองเปลี่น DNS แล้วครับ google , cloudflare , opendns เข้าไม่ได้สักอัน เป็นที่ไรแว๊

edit - ผมลองหลายวิธีละ flushing dns cache ก็แล้ว เปลี่ยนไปเข้าคอมเครื่องแม่ก็ไม่ได้ notebook ก็ไม่ได้ ลองที่บ้านพี่ใช้ TOT เหมือนกันก็ไม่ได้
            มือถือก็ไม่ได้ แต่เน็ตมือถือ ais4g เข้าได้ปกติ ให้เพื่อนลองเข้า เพื่อนผม2คนใช้ ture กะ 3bb เข้าได้ปกติ คงเป็นที่ TOT ละงานนี้

ล่าสุดตอนนี้ลองใช้ VPN มุดเข้าได้ซะงั้น เวงกำ
            Last edited by Raivar; 30 Jan 2021, 20:20:00.

Comment

• เพิ่งปรับโปรใหม่ลด 50% นานตลอดชีวิตมาครับ เลือกโปร 1G/500 + กล่อง IPTV + ซิม 10Mbps + โทรฟรี 200 นาที/เดือน ราคา 395 บาท สัญญา 2 ปี กับราคานี้พร้อมของแถมก็ถือว่าคุ้มดีโดยขอได้ทั้งลูกค้าย้ายค่าย และ ลูกค้าเดิมทุกรายทั่วประเทศไม่ได้จำกัดว่าได้เฉพาะบางพื้นที่เนื่องจากเป็นโปรที่ออกมาจากส่วนกลางโดยตรงครับ

* แต่ถ้าพื้นที่ไหนบอกว่า ลค. เดิมให้ไม่ได้...ให้ได้เฉพาะ ลค. ย้ายค่ายเท่านั้น โปรดทราบว่าพื้นที่กำลังเล่นตุกติก เพราะที่หัวเอกสารระบุไว้ชัดเจนว่าลูกค้าเดิมก็ขอได้ 100% ทางพื้นที่ไม่มีสิทธิ์มาปรับแก้เงื่อนไขครับฉะนั้นโปรดรักษาสิทธิ์ของตัวท่านเองด้วย อย่างปล่อยให้ทางพื้นที่เอาเปรียบกับเราที่เป็นลูกค้าเดิมได้

** ออ...โปรนี้ขอได้กับทุกพื้นที่ ยกเว้นกลุ่มเน็ตประชารัฐครับที่ไม่สามารถเข้าร่วมโปรดังกล่าวนี้ได้ **
              .

Last edited by charin_56; 30 Dec 2022, 22:58:03.

Comment

• อยากเปลี่ยนโปรฯ แต่ยังมึนๆกับเงื่อนไขใบแจ้งค่าบริการครับ ตั้งแต่ TOT เปลี่ยนเป็น NT
                ตอนแรกบอกว่า ให้ไปเปลี่ยนสัญญาที่สำนักงาน เนื่องจากจะต้องชำระค่าบริการล่วงหน้า ต่อมาก็บอกว่าจะเปลี่ยนใบแจ้งค่าบริการเป็นแบบล่วงหน้ามาให้เลย เท่ากับว่ามีเดือนนึงต้องเสียย้อนหลังและล่วงหน้าทีเดียว
                แต่ก็มางงตรงเงื่อนไขที่แจ้งบนเว็บว่า ถ้าเป็นแบบ Bundle รูปแบบใบแจ้งค่าบริการก็ยังเป็นแบบใช้ก่อน จ่ายทีหลัง ส่วนการใช้งานเน็ตอย่างเดียว จะเป็นจ่ายก่อนใช้ทีหลัง

ตกลงยังไงกันแน่ เลยไม่ได้ไปเปลี่ยนโปรฯซะที
                ใช้เน็ตโปร 500/500 490฿ แล้วก็โทรศัพท์บ้าน ค่าคู่สาย 100฿ เมื่อก่อนสายทองแดง ตอนนี้มาใช้ไฟเบอร์แล้ว ตกลงไม่รู้ว่ามันอยู่ในส่วนของ Bundle ไหม

ที่ห่วงเรื่องใบแจ้งค่าบริการ กลัวคนจ่ายจะตกใจ ถ้าจ่ายล่วงหน้านี่ เดือนแรกมา 2 ยอดเลย

Comment

• Originally posted by Alderwood View Post
                  อยากเปลี่ยนโปรฯ แต่ยังมึนๆกับเงื่อนไขใบแจ้งค่าบริการครับ ตั้งแต่ TOT เปลี่ยนเป็น NT
                  ตอนแรกบอกว่า ให้ไปเปลี่ยนสัญญาที่สำนักงาน เนื่องจากจะต้องชำระค่าบริการล่วงหน้า ต่อมาก็บอกว่าจะเปลี่ยนใบแจ้งค่าบริการเป็นแบบล่วงหน้ามาให้เลย เท่ากับว่ามีเดือนนึงต้องเสียย้อนหลังและล่วงหน้าทีเดียว
                  แต่ก็มางงตรงเงื่อนไขที่แจ้งบนเว็บว่า ถ้าเป็นแบบ Bundle รูปแบบใบแจ้งค่าบริการก็ยังเป็นแบบใช้ก่อน จ่ายทีหลัง ส่วนการใช้งานเน็ตอย่างเดียว จะเป็นจ่ายก่อนใช้ทีหลัง

ตกลงยังไงกันแน่ เลยไม่ได้ไปเปลี่ยนโปรฯซะที
                  ใช้เน็ตโปร 500/500 490฿ แล้วก็โทรศัพท์บ้าน ค่าคู่สาย 100฿ เมื่อก่อนสายทองแดง ตอนนี้มาใช้ไฟเบอร์แล้ว ตกลงไม่รู้ว่ามันอยู่ในส่วนของ Bundle ไหม

ที่ห่วงเรื่องใบแจ้งค่าบริการ กลัวคนจ่ายจะตกใจ ถ้าจ่ายล่วงหน้านี่ เดือนแรกมา 2 ยอดเลย
                  สรุปง่าย ๆ ก็คือ
                  1. ติ๊กเลือกเน็ตบ้านอย่างเดียวไม่เอาอะไรพ่วงมาด้วย --> บิลเป็นแบบจ่ายพร้อมใช้
                  2. ติ๊กเลือกเน็ตบ้าน + ซิม / IPTV --> บิลเป็นแบบจ่ายพร้อมใช้
                  3. ติ๊กเลือกเน็ตบ้าน + ซิม / IPTV / IP Phone --> บิลเป็นแบบใช้ก่อนจ่ายทีหลัง

Comment

Working...
                  X