Announcement

Collapse
No announcement yet.

{ TOT (Fiber Optic) - Club พูดคุย&แลกเปลี่ยนข้อมูล, รีวิวการติดตั้ง, ทดสอบความเร็ว }

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• tot fiber 100/50 ผมเล่นเกม steam บางเกมไม่ได้ pubg ffxv แต่เปิด vpn เข้าได้ปกติ

เช็ดสถานะ https://mxtoolbox.com/blacklists.aspx ผมติด blacklists 5ตัว เปิด vpn สถานะปกติ

รบกวนเพื่อนๆลองเช็คสถานะที่เว็บนี้หน่อยครับว่าเป็นยังไงบ้าง

Comment

• Originally posted by -[T]uM- View Post
      tot fiber 100/50 ผมเล่นเกม steam บางเกมไม่ได้ pubg ffxv แต่เปิด vpn เข้าได้ปกติ

เช็ดสถานะ https://mxtoolbox.com/blacklists.aspx ผมติด blacklists 5ตัว เปิด vpn สถานะปกติ

รบกวนเพื่อนๆลองเช็คสถานะที่เว็บนี้หน่อยครับว่าเป็นยังไงบ้าง
      ไอพี ที่ได้ของผมตอนนี้ ติด blacklist จากเว็ปที่โพสต์ อยู่ 4 ตัว แต่เล่น pubg ได้ปกติ ครับ

Comment

• Originally posted by OracleG View Post
        ไอพี ที่ได้ของผมตอนนี้ ติด blacklist จากเว็ปที่โพสต์ อยู่ 4 ตัว แต่เล่น pubg ได้ปกติ ครับ
        ขอบคุณนะครับ

Comment

• ตอนนี้ใช้ TOT Fiber 100/50 ตัวโมเด็มเป็น ZTE F600W อยากได้ router 2.4Ghz+5Ghz สัญญานแรงๆมาใช้งาน ทำ Bridge mode

อยากทราบว่า เอา router มาเสียบแลนเข้าโมเด็ม แล้วค่อยโทรบอกให้ tot จัดการรีโมทมาปรับให้ได้มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by SweetMood View Post
            ตอนนี้ใช้ TOT Fiber 100/50 ตัวโมเด็มเป็น ZTE F600W อยากได้ router 2.4Ghz+5Ghz สัญญานแรงๆมาใช้งาน ทำ Bridge mode

อยากทราบว่า เอา router มาเสียบแลนเข้าโมเด็ม แล้วค่อยโทรบอกให้ tot จัดการรีโมทมาปรับให้ได้มั้ยครับ
            ที่ผมทำคือ Router เสียบ WAN แล้วเอาไปเสียบ LAN1 ของ F600W แล้วโทรบอกช่างครับ ให้เค้า Config ให้ที่ช่อง LAN1 ตัว Router เราก็ตั้งเป็น Bridge Mode ไว้เลยนะครับ

Comment

• ของผมเปลี่ยนTOT Fiber 100/50 แล้วอัปโหลดบิตไม่ได้
              แก้ยังไงดี โมเด็มเป็น ZTE f601 ทำ Bridge Router tenda w390r

Comment

• Originally posted by arro View Post
                ของผมเปลี่ยนTOT Fiber 100/50 แล้วอัปโหลดบิตไม่ได้
                แก้ยังไงดี โมเด็มเป็น ZTE f601 ทำ Bridge Router tenda w390r
                ถ้าทำ Bridge แล้วก็ Config ที่ Tenda เลยครับพวก NAT

Comment

• เน็ตผมตอนเย็น 6-ทุ่ม วิ่งอยู่ ไม่ถึง 5 mb เกิดจากไรครับ

Comment

• Originally posted by Satisfy View Post
                    เน็ตผมตอนเย็น 6-ทุ่ม วิ่งอยู่ ไม่ถึง 5 mb เกิดจากไรครับ
                    แจ้งเสียเลยครับ http://tel1177.tot.co.th/new_sr.php?lang=th&frmmb=

Comment

• เห็นว่าเริ่มแข่งกันอีกแล้ว จะออกโปรใหม่ไหมเนี่ย จะได้โอกาสขอเปลี่ยน ONU ซะ

Comment

• Originally posted by Parona View Post
                        เห็นว่าเริ่มแข่งกันอีกแล้ว จะออกโปรใหม่ไหมเนี่ย จะได้โอกาสขอเปลี่ยน ONU ซะ
                        TOT เพิ่งออกโปรใหม่ครับ ถ้าจะมีมาใหม่อีกทีก็ ปลาย ก.พ. ปีหน้าครับ

Comment

• ปีนี้ค่ายที่ออกโปรไปแล้วคือ
                          CAT(ต้นปี)
                          TOT(ปลายกุมภา)
                          TRUE(เฉพาะลูกค้าใหม่ที่สมัครในงานGarena World)
                          AIS(โปรลับ)

Comment

• ติดตั้ง TOT fiber 2U มาประมาณ 10 กว่าวันแล้ว เหมือนเน็ตมันจะมีอาการเข้าเว็บไม่ได้แว่บๆเป็นช่วงสั้นๆ
                            มันไม่ได้อาการหนักมากมายขนาดนั้น แต่แบบ งง อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไร
                            เล่นคอมพ์โต๊ะส่วนตัวต่อผ่านสาย LAN
                            เหมือน Browse เว็บต่างๆอยู่ มันจะมีแบบแว่บๆ จะเข้าเว็บอะไรไม่ได้เลยประมาณ 2-3 นาที อาจให้มากสุดไม่เกิน 5 นาที
                            หลังจากนั้นก็จะกลับมาเข้าได้ตามปกติ
                            ใน 1 วันเท่าที่สังเกตมันจะเจออาการแบบที่ว่าประมาณ 1 ครั้ง

หรือมันเป็นการ dynamic ip เพราะเท่าที่สังเกต ip มันเปลี่ยนทุกวัน(หรือ ip มันเปลี่ยนทุกครั้งที่เปิด/ปิด เราเตอร์)
                            เพราะไม่ได้ใช้แพคเกจที่ Fix ip

Comment

• TOT จะมีการเปลี่ยน ip ใหม่ทุก 24 ชั่วโมงครับ ถ้าเราอยากให้เปลี่ยนช่วงไหนก็ไป ปิด-เปิด router ช่วงเวลานั้นครับ

Comment

• Originally posted by Mario7 View Post
                                TOT เพิ่งออกโปรใหม่ครับ ถ้าจะมีมาใหม่อีกทีก็ ปลาย ก.พ. ปีหน้าครับ
                                เปลี่ยนเรียบร้อย 150/50 จ่ายเท่าเดิม เพิ่มเติมได้ +50/+30

Comment

Working...
                                X