Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าเว็บ lazada ไม่ได้หลังเปลี่ยน humax true ERR_EMPTY_RESPONSE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าเว็บ lazada ไม่ได้หลังเปลี่ยน humax true ERR_EMPTY_RESPONSE

คือว่าหลังจากช่างมาเปลี่ยนเร้าเตอร์เป็น humax ให้เน็ตก็มีคุณภาพมากขึ้น แต่ว่าเว็บ lazada ผ่าน chrome กลับเข้าไม่ได้แทนโดยขึ้นว่า
    The www.************** page isn?t working

www.************** didn?t send any data.
    ERR_EMPTY_RESPONSE

ซึ่งผมลองแก้ปัญหาตามที่มีคนโพสหลายหลายวิธี(เกิน 10)
    ค้นพบว่าที่แก้ได้จริงจะเป็นการ clear cookie. โดยที่ผมสังเกตคือถ้ากดเปิดให้เว็บใช้งาน cookie ของทาง lazada มันจะเปิดเว็บไม่ได้แต่ถ้า block ตัว cookie ไว้มันจะเข้าใช้งานเว็บได้ แต่ log in ไม่ได้เพราะ log in มันใช้ cookie.

แต่ที่ผมงงมากขึ้นคือว่า สมมุติผมต่อกับเน็บมือถือ hotspot จะเข้าได้ปกติไม่มีปัญหา หรือหากว่าผมใช้ firefox ก็จะเข้าได้ แต่ chrome กับ ie ไม่ได้ ในส่วน ie จะขึ้นว่า
    Hmm, we can't reach this page.
    Try this
    Make sure you?ve got the right web address: https://www.**************

แต่ว่าถ้าผมเข้า lazada ผ่านมือถือโดยใช้ wifi ตัวเดียวกันมันเข้าได้ปกติ

มีคำแนะนำหน่อยไหมครับ

ขอบคุณครับ

สงสัยเข้าแบบ mobile ใด้ แต่ไปบล๊อคแบบ PC view browser ซะงั้น

ลองเข้าไปดูหมวด Firewall ว่ามีใหม ปิดซะ เราเตอร์บางยี่ห้อถ้าไม่ปิด firewall ก็มีอาการประหลาดๆเหมือนกัน

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      สงสัยเข้าแบบ mobile ใด้ แต่ไปบล๊อคแบบ PC view browser ซะงั้น

ลองเข้าไปดูหมวด Firewall ว่ามีใหม ปิดซะ เราเตอร์บางยี่ห้อถ้าไม่ปิด firewall ก็มีอาการประหลาดๆเหมือนกัน
      ปิดหมดนะครับ ลองมาหลายแบบมากก คือมันเป็นปัญหาที่ตัว cookie lazada เท่าที่ผมดูนะครับ ตอนนี้ย้ายไปใช้ opera แทนละ ลองใช้ดูก็โอเคนะครับ มี gesture เม้าด้วยลากขวาเปลี่ยนหน้า ลากลงปิด ไรแบบนี้ ภาพก็สวยดี

Comment

Originally posted by Zlott View Post
        ปิดหมดนะครับ ลองมาหลายแบบมากก คือมันเป็นปัญหาที่ตัว cookie lazada เท่าที่ผมดูนะครับ ตอนนี้ย้ายไปใช้ opera แทนละ ลองใช้ดูก็โอเคนะครับ มี gesture เม้าด้วยลากขวาเปลี่ยนหน้า ลากลงปิด ไรแบบนี้ ภาพก็สวยดี
        จบละครับ opera ก็เปิดไม่ได้อาการเดียวกัน เว็บพันทิปก็เป็นต่อมา T^T

Comment

ผมลองใช้ pda net ต่อ wifi แล้ว share มาที่คอมแล้วใช้ได้ปกติ แบบนี้แปลว่า pci ตัวรับเน็ตพังป่าวครับ

Comment

ซื้อเราเตอร์เพิ่มเถอะ - - ตัดปัญหาทั้งหลายทั้งปวง

เหมือนผมก็ใด้นะ FH306 แจ่มมาก 700 เอง แต่ประกันปีเดียว

Comment

นอกเรื่อง ตอนนี้เข้า ocz ทาง google ไม่ได้ล่ะมันกลายเป็นลิงค์ไป 20+ ของฝรั่งอ่ะ ปิดแทบไม่ทัน ใครเป็นบ้าง

Comment

เป็นเหมือนกัน ดูเหมือนจะเป็นเฉพาะลิ้งค์เก่าๆ นะ

ตอนแรกเป็นเว็ปโทรจันธรรมดา ตอนนี้อัพเกรดทั้งโทรจัน + โป๊ คิดว่าแอดมินน่าจะยังไม่รู้ หรือรู้แต่แก้ไม่ใด้ และ ... แก้ใด้แต่ไม่แก้

ใครอยากลองก็พิม a600ii แล้วกดเข้ามู้ ocz ดู

Comment

ผมแก้ปัญหาได้แล้วนะครับ ต้องขอขอบคุณทาง true intelligence จากทางพันทิปที่ช่วยบอกวิธีครับ นี่คือข้อความที่เค้าตอบมานะครับ ทำตามแก้ได้เลยเผื่อใครเป็นเหมือนกัน

จากการตรวจสอบเราเตอร์ HUMAX_HG100RE-02V เป็นหมายเลขอินเตอร์เน็ต xxxxxxxxx นะครับ ผมขอแนะนำตั้งค่า Proxy เพื่อสำหรับเข้าอินเตอร์เน็ตอีกครั้งดังนี้ครับ

1.เปิด Browser google chrome ขึ้นมา
                  2.คลิก ขีด : 3 ขีด ด้านมุมขวาบน แล้วเลือกที่ Settings (เครื่องมือ)
                  Scroll เลื่อนหน้าจอลงด้านล่างสุด แล้วคลิก Show advanced settings... (แสดงการตั้งค่าขั้นสูง)
                  3.สังเกตุเมนู Network คลิก Change proxy settings... (เปลี่ยนการตั้งค่าพร็อกซี่)
                  4.คลิก LAN settings
                  5.คลิกเครื่องหมายถูกที่ Use a proxy server for your LAN
                  6. ช่อง Address พิมพ์ proxy.trueinternet.co.th และช่อง Port พิมพ์ 8080
                  7. กด OK

ชอชอบคุณทางแอดมินทรูในพันทิปนะครับ ทำปุปแก้หมดเลยใช้งานได้ปกติทุกเบราเซอร์

Comment

สรุปเป็นที่เนตทรูเอง เง้อ

Comment

ลองเปลี่ยน DNS ที่ ROUTER ดูครับ
                      208.67.222.222
                      208.67.220.220

Comment

Working...
                      X