Announcement

Collapse
No announcement yet.

[รวมข้อมูล] Wireless AC Gigabit Router สำหรับเน็ต 100Mbps+ (ที่หาซื้อง่าย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจ้า tenda ac9 นี่เหมือนๆว่าเคยเห็นคุณหรอยบ่นๆว่ามีปัญหาอะไรสักอย่างอยู่เหมือนกัน
    แต่ราคานี้ก็เอามาลองซะละกัน รอดูว่าจะเป็นไง

ไม่ถามแล้วหาย ไม่ถามแล้วไม่ซื้อ..
    เพราะยังไม่ทันถาม สั่งมาแล่ว555+

Comment

• ได้มาเล่นอาทิตย์กว่าประทับใจเซทสองนาทีเสร็จ ac2600 ราคา 2600

Screenshot_2017-04-02-17-09-54-307_org.zwanoo.android.speedtest.jpg

Comment

• สั่งที่ไหนอย่างไรครับ FW Eng ไหมครับ

Originally posted by swu107 View Post
        ได้มาเล่นอาทิตย์กว่าประทับใจเซทสองนาทีเสร็จ ac2600 ราคา 2600

Comment

• MI สวยนะ ผมว่าเค้าดีไซด์ใด้สวยมากจริงๆ ทุกรุ่นเลย ทั้งเครื่องและเสา ( ยกเว้นเรื่องระบายความร้อน )

เครื่องประกอบภายในก็พรีเมี่ยม ชิพเอยแรมเอย ของดีๆทั้งนั้น

เสียอย่างเดียวไม่ชอบ FW มันเล๊ย -*-

Comment

• Originally posted by swu107 View Post
            ได้มาเล่นอาทิตย์กว่าประทับใจเซทสองนาทีเสร็จ ac2600 ราคา 2600

[ATTACH=CONFIG]3840951[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]3840952[/ATTACH]
            ตัวนี้ชื่อรุ่นไรหรอครับ น่าสนใจๆ
            สั่งจากไหนหรอครับ ราคานี้
            Last edited by UNCENSORED; 3 Apr 2017, 11:32:50.

Comment

• Originally posted by noom9888 View Post
              สั่งที่ไหนอย่างไรครับ FW Eng ไหมครับ
              FW จีนครับ ใช้ google แปลเอาได้ครับ

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                MI สวยนะ ผมว่าเค้าดีไซด์ใด้สวยมากจริงๆ ทุกรุ่นเลย ทั้งเครื่องและเสา ( ยกเว้นเรื่องระบายความร้อน )

เครื่องประกอบภายในก็พรีเมี่ยม ชิพเอยแรมเอย ของดีๆทั้งนั้น

เสียอย่างเดียวไม่ชอบ FW มันเล๊ย -*-
                FW จีนครับ ราคานี้ยอมรับได้ครับ

Comment

• Originally posted by UNCENSORED View Post
                  ตัวนี้ชื่อรุ่นไรหรอครับ น่าสนใจๆ
                  สั่งจากไหนหรอครับ ราคานี้
                  ราคานี้หิ้วเอาครับ ถ้าสั่งจากเวปราคายังแพงอยู่ครับ

Comment

• Originally posted by swu107 View Post

[ATTACH=CONFIG]3840951[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]3840952[/ATTACH]
                    ใช่ตัวนี้รึปล่าวครับ

https://xiaomi-mi.com/wifi-routers/x...uter-pro-gray/

หิ้วมายังไงครับบ

Sent from my iPad using Tapatalk

Comment

• Originally posted by ton1421 View Post
                      ใช่ตัวนี้รึปล่าวครับ

https://xiaomi-mi.com/wifi-routers/x...uter-pro-gray/

หิ้วมายังไงครับบ

Sent from my iPad using Tapatalk
                      ติดใจครงโฆษณาในรูปนี่แหละ สามชาติสามภพป่าท้อสิบหลี่ เพิ่งดูจบไป สอง รอบ

ก็ประมาณว่าหลงเข้าป่าท้อ ยังหาทางออกไม่เจอ

5 5 5 5 5 มันไม่เกี่ยวกันเลย
                      Last edited by Colonnello; 9 Apr 2017, 13:06:21.

Comment

• Originally posted by dracoV View Post
                        ว่าจะมาถามอยู่เลยว่ามีตัวไหนน่าเล่น ถูกหน่อย พอร์ทกิกะบิท ดูๆเห็นมี humax t3a
                        Tenda ac9 ดูสเปคน่าสน (คุณหรอยบอก)แรง
                        เลยสั่งมาลองสักหน่อย ประกันไม่สนเท่าไหร่คราวนี้ เน้นถูกเข้าว่า
                        Aliexpress ฉลอง7ปีพอดี บวกคูปองส่วนลดอื่นๆเหลือเท่านี้ละ

รอดูว่าจะเป็นไง พึ่งสั่งของใหญ่ๆจากอาลีก็ตัวนี้ละ

ปกติสั่งบ่อยแต่ก็สั่งของเล็กๆน้อยๆ แต่ถูกกว่าเมืองไทยมากมาย 555
                        เช่นหัวsma จะเอามาทำเสาไวไฟเล่น หาๆเมืองไทย หัวละ75บาทค่าส่งอีก50 ไม่รู้จะเอากำไรอะไรนัก
                        สั่งอาลีตกหัวละ15บาท แถมส่งฟรี รอหน่อยแต่ก็ไม่นานนะ อาทิตย์กว่าโดยประมาณ
                        บร๊ะ มาเร็ววุ๊ย คราวนี้ ประมาณ 8 วัน รวมเสาร์ อาทิตย์ด้วยนะเนี่ย ประทับใจในความ(ส่ง)เร็ว 555+

แพ๊คใส่ airbag มา ไม่มีกล่องoriginal แต่ก็แน่นหนาพอใช้อยู่นะ ก็เข้าใจได้ ในการจัดส่ง(และภาษี ไม่โดนเก็บ)

ข้างในมีเท่านี้ละ แต่ก็ครบตามที่แจ้งมาในคู่มือนะ

หน้าหลัง

ประกอบฐาน เปิดติด

ภาษาFW ปะกิด หน้าตาพื้นๆง่ายๆสไตล์tenda

เพิ่มนิด มีนี่ด้วย

ว่าแต่ ไอ่บีมฟอร์มมิ่งนี่มันทดสอบยังไงอ่ะเนี่ยว่าเวิร์คป่าว

ราคา$39.69 รวมส่งก็โอละ ลองคร่าวๆใช้ได้ แต่ยังไม่มีเวลาลองเล่นอื่นๆ ไว้ก่อน จัดระบบก่อน

อ้อเห็นคุณหรอยถามของอีกตัวในอีกมู้ เลยมาลองดูเองมั่ง
                        ใช้มือถือลองต่อ จากกดปุ่มเชื่อมต่อ จนได้เชื่อมต่อแล้ว(ได้ไอพี พร้อมใช้งาน)
                        - แบบ 2.4G ก็ประมาณเกือบ3วิได้
                        - แบบ 5G ประมาณเกือบ 5วิได้
                        ไม่ได้ใช้นาฯกาจับ ใช้นับ one thousand (one ...) เอา ก็พอได้อยู่นะนี่
                        Last edited by dracoV; 9 Apr 2017, 20:29:52.

Comment

• น่าสนใจ Tenda AC9 Wan/Lan Gbps AC1200 ราคาแค่ 1,400฿

ไอ้ Beamforming นิ ใน Humax T3A มี ใน Totolink ยิ่งแจ่ม enable ได้แม้ลดกำลังส่งลง มีกระทั่งใน 2.4GHz แต่ไม่รู้ว่ามันทำงานจริงไหม 555+

Last edited by noom9888; 10 Apr 2017, 11:31:08.

Comment

• Xiaomi มันจะโหลดบิทได้ป่ะครับ

พอดีจะไปจีนว่าจะไปซื้อมาลองซะหน่อย

Comment

• https://www.overclockzone.com/forums...ad.php/3344753

สำหรับผมมันไม่เวิร์ค อาจเพราะเว็ปบิทที่ไช้อยู่เป็น https ล่ะมั้ง

Comment

• ตัวนี้ดีไม๊ครับ ถ้าอยากใช้ mu-mimo+beamforming ใช้ในบ้าน 2 ชั้นครับ

http://www.tp-link.co.th/products/de....html#overview

Comment

Working...
                                X