Announcement

Collapse
No announcement yet.

REVIEW !! TRUE SUPERSPEED FIBER(แท้) 30/3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถามหน่อยครับ ทำไมถึงใช้ bridge mode เหรอครับ

Comment

ขอคำยืนยันหน่อยครับ ว่าตกลง huawei hg8247H ทำ bridge mode ได้ไม้ครับ

Comment

ทำ bridge mode เพราะ onu หรือเร้าเตอ เป็น all in one ที่แถมมามักไม่ค่อยเสถียรครับ wifi หลุดบ่อย จำกัด bandwidth ไม่ได้

Comment

Originally posted by supermesh View Post
          ขอคำยืนยันหน่อยครับ ว่าตกลง huawei hg8247H ทำ bridge mode ได้ไม้ครับ
          ผมเคยทำได้แล้วนะครับ แต่ เมื่อต้นเดือนนี้ true มันแก้ระบบ***เหวอะไรไม่รู้ ค่า birdge ที่เคยทำเอาไว้โดนล้างหมด แถม ใช้ telecomadmin admintelecom ล๊อคเข้าไปตั้งค่าไม่ได้แล้วด้วย ตอนนี้รอคำตอบอยู่ โทรหามันมา จะ 4-5 รอบละ ทำไมให้ช่างเทคนิคโทรมาบอก รหัส ล๊อคอินแค่นี้มันยากนัก ไม่เข้าใจ ห่วยชิบหาย จะเปลี่ยนแล้วครับ ไป 3bb ดูจะเสถียรสุด

Comment

พึ่งติดมาเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าเราจะเข้าไป set รหัสไวไฟใหม่ได้มั๊ย เพราะลอง เข้า 192.168.1.1 ป้อนadmin กับ password แล้วมันเข้าไม่ได้

Comment

Originally posted by dolby_thai View Post
              พึ่งติดมาเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าเราจะเข้าไป set รหัสไวไฟใหม่ได้มั๊ย เพราะลอง เข้า 192.168.1.1 ป้อนadmin กับ password แล้วมันเข้าไม่ได้
              ได้ ONU Rounter รุ่นอะไรครับ

Comment

huawei hg8247h ครับ

Comment

ตอนนี้เหมือน true อัพ firmware ใหม่ ใช้ telecomadmin ไม่ได้ละ
                  Last edited by Mustin; 12 Dec 2015, 12:37:14.

Comment

ติดมาได้3วัน ทดสอบต่อไป
                    Attached Files
                    Last edited by kijabusu; 7 Jan 2016, 18:33:34.

Comment

รอๆ เหมือนกัน แถวบ้านกำลังเดินสายเลย

Comment

ถามคนที่ติดตั้งแล้วหน่อยครับ IP ที่ได้จาก Fttx นี่ได้ IP Public หรือ IP NAT กันครับ

Comment

คัยใช้แล้วได้ iptv บ้างครับสำหรับ true vision

Comment

เน่ามากครับ สัญญาณ สองสามวันแรก ปล่อยสปีดมา ประมาณ 32-40 mb ผ่านมาอาทิตย์นิดๆ ตอนนี้เหลือ สวิงอยู่ที่ 12 - 23 mb ห่วยได้ใจจิง

Comment

ใครทำ bridge รุ่น zte f668 ได้บ้างค้าบบ เพิ่งติดมา

Comment

มีวิธีปลดล็อคไหมครับ ใช้ telecomadmin/admintelecom เข้าไม่ได้แล้ว

Comment

Working...
                                X