Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อกี้โทรถามทรูมาเปิดเบอร์ใหม่จ่าย 2800.- แพงไปหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tsunaru View Post
    เมื่อเดือนที่แล้ว ฮือๆๆๆ
    ค่าเนทอย่างเดวล่อไป 2647.xx บาท

ตอนโหลดบิต กะไม่โหลดบิตอ่ะ
    แรงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
    น่าจับมาดูดหนัง Blu-Ray จริงๆ หุหุหุ
    Last edited by TWK.; 19 Feb 2008, 09:58:10.

Comment

ตรวจสอบให้แน่ใจก่อนนะครับ ผมจ่ายไป 2600 (modem + เครื่องโทรศัพท์ + ค่าจัดส่ง 100 ) นะวันนี้ยังมีปัญหา เรื่องการติดตั้งช่างที่มาบอกว่าเบอร์ที่จ่ายมา***งจากบ้านผม 800 ม. (ตั้งแต่วันที่ 8 กพ.51) โทรไปหา sale ของ true บอกจะคุยกับฝ่ายสำรวจหรือฝ่ายช่าง ก็ไม่รู้ โทรไปที่ก็หายไปเลย จนถึงเมื่อวานก็พูดแบบเดิม เลยถามว่าถ้าไม่ติดตั้งแล้วจะคืนเงินยังงัย เขาบอกว่าคืนแค่ 2500 ค่าจัดส่งไม่คืน ผมก็อยากจะถามทุกก่านว่าเป็นความผิดของเราหรือเปล่าของก็ไม่ได้ใช้ แถมยังต้องเสียค่าโง่อีก 100 บาท จึงอยากให้คุยเรื่องของสัญญาณให้ดีก่อนว่ามาถึงบ้านเราจริงค่อยจ่ายเงินนะครับไม่งั้นช้ำใจเหมือนผม ขอบคุณนะครับ

Comment

ขอแสดงความยินดีด้วย

Comment

แพงใช้ได้เลยครับ

ตอนผมไปขอเนี่ย เสียแค่ พันเดียวเอง ติดตั้งฟรีด้วย

Comment

ใช่ครับ เหมือนจะแพงขึ้นเรื่อยๆ ล่าสุดเมื่อวานผมโทรไปจะสอบถามให้เพื่อนข้างห้องก็ว่าจะขอ ผมเลยถามดูให้ พนักงานบอก 2,900.- อ้าว!! ไงมันขึ้นเรื่อยๆว่ะเนี่ย เลยยังไม่ได้สมัครให้เพื่อน เหอๆๆ

โชคดีนะที่ของผมผ่านพ้นไปได้ด้วยดี ^0^

Comment

ขอเตือนว่า...

ระวังเรื่อง บิล ตอนสิ้นเดือนนะครับ

ยกตัวอย่าง

-ไปดูที่บูท 1 ส.ค. ที่ call center บอก 2800 รวมทั้ง ค่าเบอร์ โทรศัพท์ โมเดม และ ค่าเน็ต
              -ตอนจ่ายตัง 2 ส.ค.แจกแจงรายละเอียดในบิล 2800 ไม่ครบ
              -วันติด 4 ส.ค. มาติดที่บ้าน ห้อยสายให้ลอยๆหน้าบ้าน (เพราะไม่ได้จ่ายค่าติดตั้งกับช่าง)
              -25 สค.บิลออก พันกว่าบาท
              แจงเป็น ตั้งแต่วันให้สัญญาณ 4-25 สค. คิด 4 ร้อยกว่าบาท (ย้อนไปดูบรรทัดแรก)
              บวกกับของเดือน ถัดไป 599 (อันนี้รับได้ ว่าจ่ายก่อนล่วงหน้า 1 เดือน)

ลองไปดูบิลครับ

-call center, sales , บูท พูดไม่เคยเหมือนกัน
              -วันนี้ 8 กย รุ่นน้องที่ร้านจะสมัคร โทรไป call center ครั้งที่ 1 บอก ฟรีค่าเน็ต
              -ลองให้โทรครั้งที่ 2 เล่า เคสของผมด้านบน พอขอชื่อ รหัส พนักงานมียึกยัก

ไม่ชัดเจน ระวังด้วยนะ

กำลังรวบรวมหลักทาง ทั้งอัดเสียง และใบเสร้จต่างๆ เพื่อดำเนินคดีครับ

Comment

ท่าอยู่ แถวไหน หรอครับ ?

Comment

มาติดให้ผมแล้ว แต่โทรศัพท์บ้านใช้ได้ เน็ตยังเล่นไม่ได้เลย 3วันล่ะ โทรไปแจ้งก้บ่ายเบี่ยงตลอด ทีตอนไปจ่ายเงินนะรีบเลยอ่ะ ตอนมีปัญหาก็เป็นอย่างนี้ เซ็ง

Comment

ตอนแรกผมว่าจะติด True แหละ แต่เสียค่าติดตั้ง 2800 เลยลองหาดูเจ้าอื่น

ตอนนี้มาลงตัวที่ Hinet by CAT ครับ กำลังรอวันมาติดตั้งครับ ไม่รู้ว่าต้องเสียตั้งเท่าไหร่

ที่เลือก Hinet by CAT เพราะดูแล้วแถวบ้านผมติด True กันเยอะ เลย กลัวมีคนใช้เยอะแล้วเน็ตช้า เลยหันไปที่ Hinet รอดูผลครับ จะเป็นยังไง

ของผมจะใช้ 4/1 mbps ครับ 1090 บาท จ่าย(ตรงกำหนด)ครบ 12 เดือน ฟรี 1 เดือนครับ อิอิ

Comment

แพงจังงะ ทำไมตั้ง 2800.-
                      ขอสายTT&T ตอนยังไม่โปรโมชั่น รวมอุปกรณ์ทั้งหมด(สาย กันฟ้า แจ็ค ตะปู ค่าแรง)กับเครื่องโทรศัพท์โชว์เบอร์เครื่องนึง ติดตั้งถึงสถานที่ๆเราจะวางเราเตอร์และโทรศัพท์ เสียเท่าๆกันเลย

แต่เพื่อนไปอยุ่กทม.ติดไม่กี่ตังเองนะ แต่ผมไม่แน่ใจเท่าไร

Comment

TOT ฟรี

แต่ใช้แล้วจะเสียเงินฟรีไหมไม่รู้

Comment

อิิอิ ดีนะที่ขอตอนมันฟรี

Comment

ใครขุดมาหว่า

ผมเพิ่งติดไปเมื่อเร็วๆนี้ ประมาณ 26 ส.ค.

เสียไป 2900 2800+100ค่าส่งของ ค่าเดินสายอีก 400

- -

แต่ก็โอนะ เน็ทไม่ค่อยดาวน์ เพราะอยุ่ใกล้ ISP มัน

Comment

Working...
                            X