Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ All In One Router ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ All In One Router ให้หน่อยครับ

สวัสดีครับ

ปัจจุบันใช้ D-Link DSL-G604T มันเริ่มหมดอายุไขละครับ อากาศร้อนก็แฮ๊งค์ วันๆค้างเป็น 10 รอบ ต้องเดินไปปิด-เปิด บ่อยมาก ไฟตกนิดก็เอ๋อรับประทาน ต้องไป ปิด-เปิดอีก เลยว่าจะปลดระวางมันแล้ว

ทีนี้ แถวน้านผม advice มีแค่ Router TP-LINK (TD-W8961ND) ราคา 1290 บาท ไม่ทราบว่าตัวนี้เป็นไงครับ

หรือมีตัวอื่นราคาประมาณนี้พอแนะนำไหม

ใช้งาน Lan 1 PC
    NB 1
    SmartPhone 3

อาการแฮ๊งค์ที่ว่าคือไฟสถานะทำงาน ปกติจะกระพริบ พอมันค้างจะแน่นิงไปเลย ทั้งเน็ต ทั้ง Lan นิ่งหมด

ขอบคุณครับ

มีตัวนั้นก็ใช้ได้ครับ

แต่จะให้ดีเพิ่มเงิบซักนิด
    หาmodem ถูกๆมาตัว แล้วไปซื้อ Routerแยกมา ทำbridge กัน น่าจะโอเค

Comment

Modem เปล่าๆ ตัวนี้ดีไหมครับ พอดีผมก็ใช้ 3bb อยู่
      Last edited by SuperDOM; 10 May 2014, 01:30:56.

Comment

ผมใช้ TP-LINK TD-W8968 V.1 อยู่อ่ะครับ ซื้อมาตอนต้นปี ราคาที่ซื้อมาตอนนั้น 1,700 ฿
        ซื้อมาจาก Advice เหมือนกันครับ อัพเฟิร์มแวร์ตัวล่าสุดจากเว็บ TP-LINK เปิดใช้งานเกือบจะ 24/7 อุณภูมิห้องตามสภาพอากาศภายนอก
        ใช้งานปกติไม่ค่อยเจอปัญหา แต่จะปิดพักเครื่องประมาณ15-30นาทีทุกอาทิตย์ ใช้กับเนต ADSL 3BB

แต่ตอนนี้ใช้ต่อจากเราเตอร์FTTxที่แถมมาจาก 3BB เพราะตั้งค่าให้ตัวเราเตอร์FTTx เป็นบริดโหมดแล้วให้ TD-W8968 เป็นตัวจัดการ ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ
        ที่ใช้ TP-LINK เพราะมันประกันLTเนี่ยล่ะ

แต่สิ้นเดือนนี้คงจะปลดประจำการแล้วล่ะครับ เพราะLANมันแค่100MBแต่เราเตอร์FTTXที่3BBให้มาLANเป็น1Gigabit(1000MB) เดี้ยวเกิดอาการคอขวด

Comment

ผมจัด tp-link ตัว N150 มือ 2 มาละครับ 600 บาท

Comment

Working...
          X