Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus RT-N12 D1 + Tomato..........

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณครับ เขียนรีวิวได้แจ๋วจริงๆ

ว่าแต่ตัว Tomato by Shibby นี่มันทำเป็น Universal Wireless Repeater แบบ Firmware เดิมๆของ ASUS ได้มั้ยครับ

Comment

พี่ๆครับ ผมใช้ตัวC1อยู่ คือว่าทำไมผมทำรีพีตเตอร์แล้ว ความเร็วมันลดลงเยอะเลย ถ้าเทียบกะตัว 54gl เน็ตผม10M 54GL ก็วิ่งเกือบเต็ม แต่ตัว N12C1 วิ่งแต่2-3M เองอ่ะครับ เป็นทั้ง เฟริมแวร์เดิมๆ และDD-WRT

Comment

พี่ครับ ผมได้ตัวRTN12 D1 มาแต่มันอัพTomato ไม่ได้เลย

Comment

ทำตาม หน้าแรกเลย

Comment

มันสามารถจำกัดความเร็วเน็ตของอีกเครื่องได้ป่ะครับพอดีแบ่งให้เพื่อนใช้อีกห้องนึง

Comment

Originally posted by aubgfc View Post
              มันสามารถจำกัดความเร็วเน็ตของอีกเครื่องได้ป่ะครับพอดีแบ่งให้เพื่อนใช้อีกห้องนึง
              B/W Mang.........มีระบบจัดการครับ ล๊อกค่าแม๊กได้ ...ไปแก้ ไปตั้งค่าได้ตามต้องการ....

Comment

WDS Tutorial (2x RT-N66U) with Tomato Shibby 115

การทำ wds ควรใช้เร้าเตอร์รุ่นและยี่ห้อเดียวกัน ข้อดีสำหรับ wds เร้าเตอร์ทำงานแยกตัวใครตัวมันไม่เหมื่อน รีพีตเตอร์ ทุกอย่างเป็นภาระของเร้าเตอร์ตัวหลัก
                Last edited by baraqkak; 1 Sep 2015, 16:09:43.

Comment

เจ้าตัว rt-n18u ตรง free memory ที่เหลือในเครื่อง นี้คือ ram ใช่ไหมครับ หรือเป็น พื่นที่เหลือ ของ rom เราสามารถ เอาใว้ฝากไฟลล์ เล็กน้อยได้ไหมครับ ผมลงทำ ftp โดยที่ไม่ใช่ hdd ภายนอกต่อ เช่น /root/home /test แล้วลองสร้างโฟเดอร์ ชื่อ test แล้วแชร์ ftp ออก นอกได้ครับ แต่พอรีสตาร์ท rt-n18u ไฟลล์ในเดอร์ที่เราสร้างกับหายไป เพราะอะไรครับ มึน หรือว่ามันเป็นหน่วยความจำแรม เวลาเรารีเครื่องไฟลล์ที่เราสร้างขึ่นก็จะหาย ไป ท่านอื่นมีวิธีไหมช่วยตอบหน่อยครับ
                  Attached Files
                  Last edited by noogtu; 2 Sep 2015, 15:59:14.

Comment

Originally posted by noogtu View Post
                    เจ้าตัว rt-n18u ตรง free memory ที่เหลือในเครื่อง นี้คือ ram ใช่ไหมครับ หรือเป็น พื่นที่เหลือ ของ rom เราสามารถ เอาใว้ฝากไฟลล์ เล็กน้อยได้ไหมครับ ผมลงทำ ftp โดยที่ไม่ใช่ hdd ภายนอกต่อ เช่น /root/home /test แล้วลองสร้างโฟเดอร์ ชื่อ test แล้วแชร์ ftp ออก นอกได้ครับ แต่พอรีสตาร์ท rt-n18u ไฟลล์ในเดอร์ที่เราสร้างกับหายไป เพราะอะไรครับ มึน หรือว่ามันเป็นหน่วยความจำแรม เวลาเรารีเครื่องไฟลล์ที่เราสร้างขึ่นก็จะหาย ไป ท่านอื่นมีวิธีไหมช่วยตอบหน่อยครับ
                    ได้แล้วครับใช้ JFFS แชร์

Comment

จุดประสงค์ jiff ไม่ได้มีไว้แชร์ ใช้สำหรับคำสั่งเริ่มต้นเพราะพื้นที่มีนิดเดียว ท่านไปสร้างภาระให้เร้าเตอร์ทำงานหนักไม่เป็นผลดีแน่นอน ถ้าต้องการแชร์ควรใช้ external hdd

Comment

ย้ายมะเขือมาอยู่ห้องนี้แล้วหรือครับ - -

Comment

Working...
                        X