Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOTจะอัพเป็น10mอัตโนมัติครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้การได้ดีครับ บางทีอาจเพราะบ้านผมอยู่ใกล้สายจัมพ์ก็ได้ เข็คค่าปิงดูแล้วน่าพอใจ ลองเล่นdungeon and dragon onlineก็เล่นได้สบายครับ เซิฟอยู่เมกาโน่น เกมส์ออนไลน์ในไทยไม่น่ามีปัญหา

Last edited by 500bit; 5 Oct 2012, 12:36:57.

Comment

บ้านผม 2 เม็ก อิอิ

Comment

ของผมตอนนี้ใช้โปร 12MB/512K 690 บาท
        เปลี่ยนมาวันแรกวันความเร็วได้ประมาณ 9กว่าๆเท่านั้น แต่ดูค่าในmodem เขาปล่อยมา 12 MB จริง แต่อาจเกิดจากคู่สายอยู่ไกล
        เลยโทรไป 1100 แจ้งเรื่องความเร็วต่ำ และบอกกับช่างว่าถ้าไม่เพิ่มความเร็วให้ก็ย้ายคู่สายมาอยู่หน้าบ้านดีกว่า
        เช้าวันรุ่งขึ้นได้รับโทรศัพท์แจ้งว่าได้แก้ไขแล้ว ผมเลยจัดการวัดสปีด ได้ประมาณ 11 กว่าๆ-12นิดๆ พอเข้าไปดูค่าใน modem เขาปล่อยมาให้ 14MB
        ถ้าของใคร ความเร็วไม่ถึงน่าจะโทรไปแจ้งให้เขาเพิ่มความเร็วให้นะครับ

Comment

6mb 590 ใช้มา 2 ปี เทพารักษ์-บางพลี วันนี้ Test ก็ยังเท่าเดิม .....

แถมตอนเย็น - 4-5 ทุ่ม จาก 6 เหลือ 2mb + ping พุ่งไปเป็น 100 ( ไอ้เนี้ยเป็นมา 2 เดือนได้ โทรไปถาม บอกว่าทุกอย่างปกติ.... )

ไอ้แบบนี้จะปรับให้อัตโนมัติ หรือ ต้องไปเดินเรื่องเอง ?
          Last edited by atinasword; 6 Oct 2012, 01:35:03.

Comment

Originally posted by atinasword View Post
            6mb 590 ใช้มา 2 ปี เทพารักษ์-บางพลี วันนี้ Test ก็ยังเท่าเดิม .....

แถมตอนเย็น - 4-5 ทุ่ม จาก 6 เหลือ 2mb + ping พุ่งไปเป็น 100 ( ไอ้เนี้ยเป็นมา 2 เดือนได้ โทรไปถาม บอกว่าทุกอย่างปกติ.... )

ไอ้แบบนี้จะปรับให้อัตโนมัติ หรือ ต้องไปเดินเรื่องเอง ?
            ลองโทรถาม 1100 ดูก่อนครับ บางท่านโทรไปเขาปรับให้เลย มันแล้วแต่กรณีครับ
            (รู้สึกว่า TOT จะเรื่องมากกว่าเพื่อน)

Comment

Working...
            X