Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by yaguzazz View Post
    วันนี้ทั้งวันแล้ว ใครเคยเป็นช่วยหน่อยครับ
    ค่าสัญญาณ ADSL ที่ Modem เป็นยังไงบ้างครับ
    ขอดูหน่อยครับผม

Comment

• Originally posted by somphongn View Post
      ค่าสัญญาณ ADSL ที่ Modem เป็นยังไงบ้างครับ
      ขอดูหน่อยครับผม
      ping ไป host ตั้ง 200 แต่เล่นเกมส์ปกติ สถานะตอนนี้ ปกติ ไม่หลุดแล้ว งงเหมือนกันว่าเป็นที่อะไรกันแน่

Comment

• เพือ่นๆ คนใด พอจะมี MikroTik Coupon Print V 2.0 รบกวนขอหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by yaguzazz View Post
          [ATTACH=CONFIG]2049576[/ATTACH]
          [ATTACH=CONFIG]2049578[/ATTACH]
          [ATTACH=CONFIG]2049580[/ATTACH]
          ping ไป host ตั้ง 200 แต่เล่นเกมส์ปกติ สถานะตอนนี้ ปกติ ไม่หลุดแล้ว งงเหมือนกันว่าเป็นที่อะไรกันแน่

รุ่นนี้มันไม่มีค่าระดัญสัญญาณให้ดู
          แต่ไม่หลุดก็ ok แล้วครับ

Comment

• Originally posted by kkpnova View Post
            เพือ่นๆ คนใด พอจะมี MikroTik Coupon Print V 2.0 รบกวนขอหน่อยครับ
            google ครับ เต็มเลยครับพี่

Comment

google ครับ เต็มเลยครับพี่
              Link มันหมดเวลาโหลดไปแล้วน่ะครับ หาตั้งนาน ไม่ได้สักที

Comment

• Originally posted by kkpnova View Post
                Link มันหมดเวลาโหลดไปแล้วน่ะครับ หาตั้งนาน ไม่ได้สักที
                เอาเมลล์มาให้ต้นนะพี่ ^^

Comment

• http://software.thaiware.com/download.php?id=11083

Comment

• ของต้นก็ แบบนี้เลย เสียดายมันใช้กับ 7 ไม่ได้ เพราะไม่มี front เหอๆ

Comment

• นั่นแหละครับปัญหา ใช้ win7 อยู่ แต่มันเอ๋อ Y_Y

Comment

นั่นแหละครับปัญหา ใช้ win7 อยู่ แต่มันเอ๋อ Y_Y
                        เท่าที่ดูแล้วต้นว่า จริงๆ เราเขียนโปรแกรม ขึ้นมาเอง มันก็ไม่น่าจะยากนะ เหอๆ

เอาไว้เป็นโปรแกรมแก้เซ็งดีกว่า ^^

Comment

• web proxy cache เวลาไม่ตรง ไปแก้ตรงไหนครับ หามา2วันแล้ว แต่เวลาlog ตรงนะครับ

Comment

• มีเคสใหม่มาสอบถามครับ...

ลูกค้าเค้าใช้ TOT Wi-Net ซึ่งเราเข้าไปจัดการอะไรไม่ได้รอรับ DHCP มาอย่างเดียว ถ้าจะดูกล้องผ่านเน็ตนี่จะต้องทำอย่างไรครับ (Forward Port ไปที่ไหน อย่างไร) ใช้ RB750 เป็นตัวจัดการครับ

Comment

• Originally posted by no_coke View Post
                              มีเคสใหม่มาสอบถามครับ...

ลูกค้าเค้าใช้ TOT Wi-Net ซึ่งเราเข้าไปจัดการอะไรไม่ได้รอรับ DHCP มาอย่างเดียว ถ้าจะดูกล้องผ่านเน็ตนี่จะต้องทำอย่างไรครับ (Forward Port ไปที่ไหน อย่างไร) ใช้ RB750 เป็นตัวจัดการครับ
                              ไกด์ไลแบบผิวๆให้ก่อนนะครับ
                              สำคัญสุดไป Forward ที่ CPE ให้ได้ก่อน

ถ้าเข้าไปที่ CPE ของ TOT ไม่ได้
                              ให้ติดต่อเจ้าหน้าที่ TOT ขอให้เค้า Forward Port ที่ต้องการ
                              ให้ Forward port ที่ต้องการ ไปที่ IP ที่ Mikrotik รับมาจาก CPE

สั่ง Forward Port เดียวกัน จาก Mikrotik ไปที่ IP กล้อง หรือเครื่อง DVR

Comment

• Originally posted by no_coke View Post
                                มีเคสใหม่มาสอบถามครับ...

อันนี้คงพอช่วยได้บ้าง

http://www.sysnetcenter.com/board/in...p?topic=1121.0

http://www.st-101.com/259006/forword...-net%C2%A0-tot

Comment

Working...
                                X