Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ton_secmu View Post
    ติดใจละสิ อิอิ ต้นเองก็โล๊ะ Server มาเล่น MK เนี่ย
    คิดดูแล้วประหยัดค่าไฟไปได้หลายบาท แอร์ก็ไม่ต้องเปิดตลอด

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
      โดนซะแล้วท่านต้น . . .
      เมื่อวาน เว็ปล่มไปอ่ะครับ พอเว็ปเข้าได้ ต้นก็ login มาใหม่ เจ้งบ๊องเลย งง เกิดอะไรขึ้น User นั้นใช้งานตั้งแต่ปี 2008 ละ เหอๆ

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
        เมื่อวาน เว็ปล่มไปอ่ะครับ พอเว็ปเข้าได้ ต้นก็ login มาใหม่ เจ้งบ๊องเลย งง เกิดอะไรขึ้น User นั้นใช้งานตั้งแต่ปี 2008 ละ เหอๆ
        ติดต่อแอดมินดูหรือยังครับ เมื่อคืนเข้ามาดูตอนหกทุ่มกว่าๆ ก็เห็นกลายเป็นเกสไปซะแล้ว

Comment

• มือใหม่ครับ ช่วยแนะนำหน่อย จะใช้ Mikrotik รุ่นไหนดี ผมจะทำ Hospot ในหมู่บ้าน ตอนนี้มี RocketM2 เสา Omni 15*15 แล้ว เชื่อมโครงรอขึ้นสู่ยอด
          ถ้าจะทำ Hospot ต้องเล่นรุ่นไหน ลูกค้า ไม่ถึง 10 คน ครับ ตั้งค่ายังงัยหรอครับ Remote ให้ได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by hiphop2531 View Post
            มือใหม่ครับ ช่วยแนะนำหน่อย จะใช้ Mikrotik รุ่นไหนดี ผมจะทำ Hospot ในหมู่บ้าน ตอนนี้มี RocketM2 เสา Omni 15*15 แล้ว เชื่อมโครงรอขึ้นสู่ยอด
            ถ้าจะทำ Hospot ต้องเล่นรุ่นไหน ลูกค้า ไม่ถึง 10 คน ครับ ตั้งค่ายังงัยหรอครับ Remote ให้ได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

ไม่ถึง 10 จัด 750 ก็พอแล้วครับผม การตั้งค่า ลองนั่งอ่านตั้งแต่หน้าแรกดูนะครับ เยอะแยะมากมาย ^^

Comment

• ข่าวดีสำหรับคนที่อยากจะเทรนนิ่ง กับ บริษัท ทรัพย์โซลูชั่น จำกัด (( ทางเราจะเทรนนิ่งตามรูปแบบเมืองนอกทุกอย่าง เหมือนตอนที่ไปสอบเซอร์ไมโครติกเลยครับ )) คุณจะได้ความรู้จากทางเราไปเต็มๆ แต่แค่คุณจะไม่ได้เซอร์ไมโครติกก็เท่านั้นเองครับ ( ราคาเท่าเดิม ) และพิเศษเรื่อง Load Balance ( Internet ) , VPN ( PPTP ) เพราะว่าเมืองนอกไม่มีให้ครับ แต่ทางเราเสริมให้
              Last edited by pumpradit; 6 Aug 2012, 12:25:20.

Comment

• เอาน้อง 750 มาปล่อย กัน ถูก ๆๆๆ สำหรับ มือใหม่นะครับ ราคา 1500 บาทนะครับพร้อมส่งEMS ครับ
                ปล.รู้สึกยังมีประกันเหลืออยู่ด้วยนะ แต่ถ้าประกันหมดเดี๋ยวลดให้นะครับ เอามาแบ่งปั่น น้องๆๆ พี่ ชาว Mikrotik ให้ลองเล่นกันนะครับ
                เหมาะสำหรับ 10-15 คนนะ online พร้อมกันนะครับ เพราะ ผม ลองแล้ว คุ้มค่ามากๆๆครับ ที่เปลื่ยน เพราะ ลูกค้าเพิ่มขึ้นนะครับ ไม่เคย เสีย ไม่เคยเคลมนะครับ ชื้อจากห้อง NETWORK ในนี้ครับ
                *** ฝากๆๆๆขายด้วยนะครับ ขอบคุณนะครับ * * *

Comment

• มีปัญหาครับ rb1200 กับเนต 3bb สองเส้น load balance เรียบร้อย ต่อเข้าสวิตกิ๊กกาบิตตัวหลัก และแจกเนตให้เครื่องลูกที่เป็นระบบ Diskless แล้วใช้งานไม่ได้เลย ต้องทำยังไงครับ.....

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                    เอาน้อง 750 มาปล่อย กัน ถูก ๆๆๆ สำหรับ มือใหม่นะครับ ราคา 1500 บาทนะครับพร้อมส่งEMS ครับ
                    ปล.รู้สึกยังมีประกันเหลืออยู่ด้วยนะ แต่ถ้าประกันหมดเดี๋ยวลดให้นะครับ เอามาแบ่งปั่น น้องๆๆ พี่ ชาว Mikrotik ให้ลองเล่นกันนะครับ
                    เหมาะสำหรับ 10-15 คนนะ online พร้อมกันนะครับ เพราะ ผม ลองแล้ว คุ้มค่ามากๆๆครับ ที่เปลื่ยน เพราะ ลูกค้าเพิ่มขึ้นนะครับ ไม่เคย เสีย ไม่เคยเคลมนะครับ ชื้อจากห้อง NETWORK ในนี้ครับ
                    *** ฝากๆๆๆขายด้วยนะครับ ขอบคุณนะครับ * * *
                    เอามาทั้ง RK ละพี่ ลดอีกมั้ย PM หน่อยนะ

Comment

• สนใจทั้ง คู่ เลย ลดได้ ครับ 3500 บาท พร้อมส่ง EMS ครับ ลดได้ น้อยเพราะ RK M2 ชื้อมาตากแดด ได้ สามเดือนที่เหลือถอดเก็บ ไว้ในห้องแอร์ ส่วน 750 อยู่ในห้อง แอร์ เหมือนกันครับ เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูครับ

Comment

• แสดงว่าถ้ามีตัว Mikrotik 750 ต้องเปิดคอมควบคู่กันตลอดเลยใช่มั้ยครับ

เปิดแค่ Mikrotik 750 + Assetpoin ไม่ได้หรอครับ

Comment

• Originally posted by hiphop2531 View Post
                          แสดงว่าถ้ามีตัว Mikrotik 750 ต้องเปิดคอมควบคู่กันตลอดเลยใช่มั้ยครับ

เปิดแค่ Mikrotik 750 + Assetpoin ไม่ได้หรอครับ
                          แล้วจะเปิดคอมไว้ทำไมหรอครับ
                          ตัว mikrotik ก็ทำงานของมันเอง
                          คอมเอาไว้ config ค่าต่างๆ ดูสถานะต่างๆใน mikrotik ครับ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                            เอาน้อง 750 มาปล่อย กัน ถูก ๆๆๆ สำหรับ มือใหม่นะครับ ราคา 1500 บาทนะครับพร้อมส่งEMS ครับ
                            สนใจครับกระผม ขอเบอร์โทรหน่อยครับ อยากได้เจ้า MK มาดูแลต่อ

Comment

สนใจทั้ง คู่ เลย ลดได้ ครับ 3500 บาท พร้อมส่ง EMS ครับ ลดได้ น้อยเพราะ RK M2 ชื้อมาตากแดด ได้ สามเดือนที่เหลือถอดเก็บ ไว้ในห้องแอร์ ส่วน 750 อยู่ในห้อง แอร์ เหมือนกันครับ เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูครับ
                              โอเค รายละเอียด PM มาเลยครับ ^^

Comment

• ต้นครับ ขอสมัครเป็นลูกศิษย์ด้วยคนซิ

ซื้อ 751g มา ยังงมๆ ไรไปเรื่อยอยู่

Comment

Working...
                                X