Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ton_secmu View Post
    นั่ง มึนมา 3 ชั่วโมง แบบนี้พอได้รึป่าวครับ อิอิ

ว้าวๆโปรเหมือนกันเลย เเต่ของผมยังไม่มีหน้าเวปแบบนี้อ่ะครับแล้วก็ ผมไม่กั๊กเน็ตปล่อยเต็ม10\1 แย่งกันเอา ช้าหน่อย-มากช่วงหัวคํ่า
    ตอนเช้า กลางวัน บ่าย แรงเต็มสปีด

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
      นั่ง มึนมา 3 ชั่วโมง แบบนี้พอได้รึป่าวครับ อิอิ

ตัวอย่างแบบนี้เลย เอาไปแก้ใขกันเองนะครับ

โหลดโลด คลิ๊ก ^^

Comment

• Originally posted by วิษณุ View Post
        ว้าวๆโปรเหมือนกันเลย เเต่ของผมยังไม่มีหน้าเวปแบบนี้อ่ะครับแล้วก็ ผมไม่กั๊กเน็ตปล่อยเต็ม10\1 แย่งกันเอา ช้าหน่อย-มากช่วงหัวคํ่า
        ตอนเช้า กลางวัน บ่าย แรงเต็มสปีด
        แล้ว เน็ตที่เอามา เกิน 20M/2M รึป่าวอ่ะครับ ถ้าไม่บีบน่ากลัวนะ เหอๆ

Comment

• Originally posted by huzneebb View Post
          หลายวันมานี้เจอ error ดังภาพครับ ผมไม่ทราบสาเหตุ อยากให้ชีแนะหน่อยครับ
          [ATTACH=CONFIG]1810480[/ATTACH]

DHCP server: unknown BOOTP client <mac addr>

มันเกิดจากอะไรอ่าครับ
          ส่วนตัวไม่ได้ใช้นะ DHCP server ผมทำ hotspot อย่างเดียว
          ให้ลองเช็ค mac ที่ขึ้นมาเป็นของใครตัวไหน อาจจะเป็น AP เราก็ได้
          หรืออาจจะเป็นเครื่องอื่น ที่พยามยามจะเข้าแล้วไม่สำเร็จอ่ะครับ
          ... เด่าๆเอานะ ยังไม่เคยเป็นครับ

Comment

ตัวอย่างแบบนี้เลย เอาไปแก้ใขกันเองนะครับ

โหลดโลด คลิ๊ก ^^
            ท่านต้น ผมโหลดไม่ได้สักทีครับ

Comment

• ขอวิธี allow mac ให้โหลด bit หน่อยครับ
              แบบจำกัด tx-rx

Comment

แล้ว เน็ตที่เอามา เกิน 20M/2M รึป่าวอ่ะครับ ถ้าไม่บีบน่ากลัวนะ เหอๆ
                18\1.8 m ครับ

Comment

• มีเหตุผลอะไรบ้างที่ทำ ฟอร์ตเวิดพอร์ต ไม่ได้

คืองี้นะครับ ผมมี mk 2ตัว ตัวแรกซื้อใหม่มาตอนนั้นไม่เป็นอะไรเลย ก็เซ็ทแบบตามมีตามเกิด ไม่ได้เคลียร์ระบบก่อนเซ็ทด้วยซ้ำไป

มาถึงก็เริ่มเลย พอเซ็ทใช้ได้ (กว่าจะได้) ผมไม่กล้าไปทำอะไรมันอีกเลยในตอนนั้น จนมาถึงตอนนี้ผ่านมาปีเศษ

ผมสั่งมาอีกหนึ่งตัวเพื่อเตรียมลงอีกที่แต่ยังมีเวลาที่จะลองเล่น ก็เลยศึกษาการเซ็ทค่าต่าง ๆ และสิ่งที่ต้องการคือการเซ็ท remote

เพื่อนั่งดุที่บ้านให้ได้ มันก็สำเร็จจริงๆ ครับกับตัวที่ 2 (ตัวนี้เคลียร์ก่อนเริ่มทำ) เมื่อทำสำเร็จความหวังที่จะไปทำเจ้าตัวที่ 1 ที่กำลัง

ทำงานอยู่ ผมก็เริ่มลงมือทำการฟอร์เวิดพอร์ต โมเด็ม เหมือนกับที่ทำเครื่องที่ 2 มันไม่สำเร็จครับ ที่สงสัยคือตอนซื้อมาด้วยความไม่

รู้เรื่องจริงๆ เครื่องนี้เขาอาจใช้มาก่อนแล้วก็เป็นได้และไปตั้งอะไรไว้บ้างผมก็ไม่ทราบ พอเริ่มทำผมก็ไม่ได้เคลียร์อะไรเลย ที่พอนึก

ออกมันจะเกี่ยวกับ firewall หรือเปล่าครับเพราะดูจาก 2 ตัวมันไม่เหมือนกันเลย

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                    ส่วนตัวไม่ได้ใช้นะ DHCP server ผมทำ hotspot อย่างเดียว
                    ให้ลองเช็ค mac ที่ขึ้นมาเป็นของใครตัวไหน อาจจะเป็น AP เราก็ได้
                    หรืออาจจะเป็นเครื่องอื่น ที่พยามยามจะเข้าแล้วไม่สำเร็จอ่ะครับ
                    ... เด่าๆเอานะ ยังไม่เคยเป็นครับ
                    Mac ผมเช็คดูแล้วครับ ไม่ใช่ap ของผมแน่ๆ ผมนึกว่าใคนหัวใสเอาเร้าเตอมารับแล้สแจกต่อ อ่าครับ

ทำ ทำ hotspot มันต้องใช้ dhcp server ของ mt. ด้วยไม่ใช่หรอครับ ถ้าผมเข้าใจผิดชีแนะอีกทีนะครับ

Comment

• ใช้ internet ภายนอก

ทดสอบการ login winbox ผ่าน web แล้วเข้าไม่ได้ครับ

แต่เข้า user manager ผ่าน web ได้ปกติครับ

ต้องแก้ไขตรงใหนครับ

ปล1. login ด้วย link ผ่านโปรแกรม winbox ใช้งานได้ปกติ

ปล2. ผมใช้ dns ของ changeip ครับ
                      Attached Files
                      Last edited by GETTO; 1 Jul 2012, 05:09:49.

Comment

• Originally posted by GETTO View Post
                        ใช้ internet ภายนอก

ทดสอบการ login winbox ผ่าน web แล้วเข้าไม่ได้ครับ

[ATTACH=CONFIG]1813676[/ATTACH]

แต่เข้า user manager ผ่าน web ได้ปกติครับ

ต้องแก้ไขตรงใหนครับ

ปล1. login ด้วย link ผ่านโปรแกรม winbox ใช้งานได้ปกติ

[ATTACH=CONFIG]1813674[/ATTACH]

ปล2. ผมใช้ dns ของ changeip ครับ
                        มันแจ้งว่าคุณใส่ username หรือ password ผิด

Comment

• Originally posted by huzneebb View Post
                          มันแจ้งว่าคุณใส่ username หรือ password ผิด
                          แตทำไมผม login ด้วย โปรแกรม winbox ได้หละครับ ทั้งที่ usename และ password เดียวกัน
                          Last edited by GETTO; 1 Jul 2012, 10:13:04.

Comment

• Originally posted by GETTO View Post
                            แตทำไมผม login ด้วย โปรแกรม winbox ได้หละครับ ทั้งที่ usename และ password เดียวกัน
                            Userman กับwinbox
                            ใช้รหัสคนละตัวกันนะครับ ส่วนมากจะตั้งให้เหมือนกัน
                            ถ้ายังไม่เคยเปลี่ยน ลองเข้าแบบ ที่ระบบตั้งให้มาจากโรงงานก่อนนะครับ
                            admin รหัสว่างไว้

Comment

• ถ้าผมแนะนำผิดต้องขอโทษล่วงหน้าไว้ก่อนเลยนะครับ

Comment

ถ้าผมแนะนำผิดต้องขอโทษล่วงหน้าไว้ก่อนเลยนะครับ
                                เดี๋ยวผมจะลองนะครับพี่ครับ

ปล. แต่ความจริงถ้าเราไปใช้เครื่องใหนที่มี net ใช้ เราแค่ load winbox มา ก็ได้เหมือนกัน winbox แค่ 115 kB เอง

Comment

Working...
                                X