Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเช็คว่า 1 วัน เน็ตหลุดไปกี่ครั้ง
    สามารถเช็คได้มั้ยครับ

มันมี syswatch หรือเปล่า

Comment

• router os ที่ไหนจำหน่าย ไลเซ่น บ้างครับ ราคาเท่าไหร่

Comment

• changeip เข้าได้กันมั้ยครับ

Comment

• ในที่สุดก็วางไปแล้วครับพี่น้อง DS112J + Seagate Pipeline 2TB หมดไป 9xxx.xx

จัดตู้เสร็จเดี๋ยวรีวิวครับ ไม่รู้ทำถูกรึป่าว

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
            changeip เข้าได้กันมั้ยครับ
            ปกติ

Comment

จุดเล็ก ที่บ้านลุง ทิ้งไว้ 3 เดือน สภาพเป็นแบบนี้เลย เหอๆ

Comment

• Originally posted by tommy605
                ท.จ.ข.ก.ท ขอเข้ากลุ่มด้วยคนครับ อิอิ

บ.ผมก็เป็นตัวแทนจำหน่ายเหมือนกันนะครับ เพราะผมไปสมัครเป็น technical engineer ได้ทำระบบและเข้า lap อยู่เหมือนกัน

ส่วนตัวผมก็ใช้ 751u ที่บ้านตัวนึงนะครับเนี่ย เอามาทำ load balance กับบ้านน้อง เพราะบ้านอยู่ติดกันแบบทาวน์เฮาส์เลย อิอิ

เพื่อนq จะลองเข้าไปดู website ของ บ.ผมก็ได้นะ นี่เลย www.sabs.co.th

ยินดีต้อนรับครับผม ถ้าราคาไม่แรงเกินไปนัก ไม่แน่เดี๋ยวอาจขอมาใช้สักตัว ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                  จุดเล็ก ที่บ้านลุง ทิ้งไว้ 3 เดือน สภาพเป็นแบบนี้เลย เหอๆ
                  หาที่อยู่ให้เค้าดีดีหน่อยจิ เค้าอุตส่าห์หาตังค์ให้ใช้นะ อิอิ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                    หาที่อยู่ให้เค้าดีดีหน่อยจิ เค้าอุตส่าห์หาตังค์ให้ใช้นะ อิอิ
                    3 เดือนก่อนหน้า นั้น เหอๆ

จุดนี้ เดือนนึงประมาณเหลือ ให้ต้น 4500 - 6000 อิอิ

Comment

• 7M/512k ลูกค้า ราวๆ 15 ถึง 20

บัตร

5 ชั่วโมง 10 บาท << ขายดีจัด อันดับ 1
                      1 วัน 20 บาท << ขายดี อันดับ 3
                      3 วัน 50 บาท << ขายดี อันดับ 2
                      7 วัน 100 บาท << ขายดีอันดับ 5
                      15 วัน 200 บาท << ไม่ค่อยได้ขายเท่าไร เหอๆ
                      30 วัน 300 บาท << ขายดีอันดับ 4

เปิดทิ้งไว้ 3 เดือน ไม่มีปัญหาแฮะ ต้นทำบัตร ทิ้งไว้ 4 อันดับแรก ไว้เยอะมาก

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                        3 เดือนก่อนหน้า นั้น เหอๆ

จุดนี้ เดือนนึงประมาณเหลือ ให้ต้น 4500 - 6000 อิอิ
                        ต่อทามเมอร์แบบนี้ เครื่องสำรองไฟไม่ดับไปด้วยหรอครับ ที่จริงควรต่อหลังเครื่องสำรองไฟไหมครับ สงสัยนะ ????

ช่วยตอบหน่อยนะครับ เพราะ ผมต่อหลับเครื่องสำรองไฟครับ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                          ต่อทามเมอร์แบบนี้ เครื่องสำรองไฟไม่ดับไปด้วยหรอครับ ที่จริงควรต่อหลังเครื่องสำรองไฟไหมครับ สงสัยนะ ????

ช่วยตอบหน่อยนะครับ เพราะ ผมต่อหลับเครื่องสำรองไฟครับ
                          ถ้าให้ผมเดา ปลั๊กสามตาต่อออกมาจากups เนื่องจากรูเสียบไม่พอ

Comment

• Originally posted by joeza View Post

หลังตัว สำรองไฟ

1 โมเด็ม
                            2 NAS 210 ไม่ได้ถ่ายไว้อ่ะครับ ต่อไปกับแสนเส้นเหลือง
                            3 750G
                            และ อีกรู ต่อปลั๊กพ่วงออกมา ให้กับ พัดลม และ Rocket ครับผม ^^

ตัว Rocket ตะก่อนมันเปิด ได้แค่ 3 วันก็แฮ็งค์ ตอนนี้ไม่แฮ้งค์ละ เพราะให้มัน ต่อ DHCP

ไม่ใช่ PPPOE แล้ว Allow MAC เหมือนแต่ก่อน มันเลยไม่แฮ้งค์ Timmer ก็เลยเอาออกซะละ

เปิด ข้ามวัน ข้ามปี ซะเลย ^^
                            Last edited by ton_secmu; 2 Jun 2012, 10:54:32.

Comment

• ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ.

RB751G

เมื่อก่อน ใช้ v5.6 ตอนนี้อัพเป็น v5.16

แล้วรู้สึกว่าสัญญาณ Wifi จะต่ำลง คิดว่าเกี่ยวกับการ upgrade ไหมครับ. ควรดำเนินการแก้ไขอย่างไรดี?

Comment

• Originally posted by autumn_th View Post
                                ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ.

RB751G

เมื่อก่อน ใช้ v5.6 ตอนนี้อัพเป็น v5.16

แล้วรู้สึกว่าสัญญาณ Wifi จะต่ำลง คิดว่าเกี่ยวกับการ upgrade ไหมครับ. ควรดำเนินการแก้ไขอย่างไรดี?
                                ต้นไม่เคยใช้ด้วยสิ เหอๆ ต้นใช้แยกอ่ะครับ ส่วนตัวต้นใช้ 5.13 นิ่งมาก ไม่มีปัญหาอะไรเลย ^^

Comment

Working...
                                X