Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by soravit View Post
    มีรับจ้างทำหน้า login อยู่หน้าแรก
    ขอบคุณครับ....ที่แนะนำ

Comment

• ลองฝึกทำหน้า login เองครับ แล้วจะสนุกไปกับมัน ^ ^

Comment

• Could not connect to 0.0.0.0:80 - bad router address หมายความว่ายังงัยครับ...พอดีเพิ่งได้มาครับ

Comment

• รบกวนแปะ Code ให้หน่อยได้มั้ยครับคุณต้น หรือแปะวิธีทำให้หน่อย 3วัน Reset ตอนตี4 แหล่มมาก ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

Originally posted by ton_secmu View Post

MK แน่นอนดีแฮะ ตั้งให้รีบู๊ต ทุก 3 วัน ใช้เวลา แค่ 1 วินาที เอง เน็ตมันก็มาละ ต้นนั่งเล่นอยู่คนเดียว แทบไม่รู้สึกว่า เน็ตโดนตัดอ่ะครับ

MK ของต้นมันเปิดนานเกิน 60 วันดูเหมือนมันจะเฉี่อยๆ อ่ะครับพอรีบู๊ตให้มัน มันกระปรี้กระเปร่า เยอะเลย 3 วันครั้ง กำลังดี ตอนตี 4 ^^

Comment

• Originally posted by kkpnova View Post
            รบกวนแปะ Code ให้หน่อยได้มั้ยครับคุณต้น หรือแปะวิธีทำให้หน่อย 3วัน Reset ตอนตี4 แหล่มมาก ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
            code อยู่หน้าแรกแล้วครับ

Comment

• Originally posted by soravit View Post
              code อยู่หน้าแรกแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ ปกติ ก็จะตามจากกระทู้สุดท้าย พลาดท่าไม่ได้กลับไปดูกระทู้อับเดทจากหน้าแรกเลย

ขอบคุณมากๆครับท่าน

Comment

• http://www.sysnetcenter.com/mikrotik...dth-limit.html

มันเป็นแค่ สวิตซ์ หรือนี่ !

Comment

• อยาก นั่งทำสริป แบบว่า ซื้อ Mikrotik มาแล้ว ก๊อบ สคริปโค๊ด ใส่ แล้วก็รอจัดการ Userman อย่างเดียวอ่ะครับ เหอๆ

เดี่ยวหาวิธีก่อน ^^

Comment

• ได้แนวทางจากท่าน soravit และอีกหลายหัวข้อ ในหน้าแรก ตอนนี้มือใหม่อย่างผม พอทำได้ละ เน็ตออกทุกเส้นทางแล้ว

แต่ติดที่ userman อย่างเดียวเลยทีนี้ ทำไม่ถูก เพราะหน้ามันไม่เหมือนเก่าซะงั้นคงเป็น V.ใหม่ เลยไปไม่เป็นเลยคราวนี้

อยากทราบว่า เราทำ ใน user profile นี่ได้ใหมครับ แทน userman จะมีผลอะใรใหม

ตอนนี้ ที่ทำลูกห้อง 9 คน ออนพร้อมกัน

Comment

• Originally posted by bkkisan View Post
                      ได้แนวทางจากท่าน soravit และอีกหลายหัวข้อ ในหน้าแรก ตอนนี้มือใหม่อย่างผม พอทำได้ละ เน็ตออกทุกเส้นทางแล้ว

แต่ติดที่ userman อย่างเดียวเลยทีนี้ ทำไม่ถูก เพราะหน้ามันไม่เหมือนเก่าซะงั้นคงเป็น V.ใหม่ เลยไปไม่เป็นเลยคราวนี้

อยากทราบว่า เราทำ ใน user profile นี่ได้ใหมครับ แทน userman จะมีผลอะใรใหม

ตอนนี้ ที่ทำลูกห้อง 9 คน ออนพร้อมกัน
                      -หน้าแรกมีคู่มือusermanอยู่ครับ
                      -สร้างuserที่user profileได้ครับ นิ่งด้วย

Comment

• จะเอามาทำ qos กับโมเด็ม doscic 3.0 thomson ต้องทำยังไงบ้างอ่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                          http://www.sysnetcenter.com/mikrotik...dth-limit.html

มันเป็นแค่ สวิตซ์ หรือนี่ !
                          Manage Switch ด้วยครับ

ได้แนวทางจากท่าน soravit และอีกหลายหัวข้อ ในหน้าแรก ตอนนี้มือใหม่อย่างผม พอทำได้ละ เน็ตออกทุกเส้นทางแล้ว

ถ้ามันใหม่ไปก็ Downgrade OS ครับ

Comment

• ไม่เข้าใจ . . . mikrotik club จะแบนกันทำไมนัก โพสก็ไม่ได้โพสเข้าไปหาความรู้แท้ๆ - -

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                              ไม่เข้าใจ . . . mikrotik club จะแบนกันทำไมนัก โพสก็ไม่ได้โพสเข้าไปหาความรู้แท้ๆ - -
                              ผมก็โดน ระบบเขามีปัญหาเปล่า

Comment

• ระบบเขาน่าจะมีปัญหา

Comment

Working...
                                X