Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kagira View Post
    รบกวนถามอีกข้อครับ
    อาการ www port ขึ้นสีแดงเป็นบางช่วงตามรูป ช่วงที่ขึ้นสีแดงจะเข้าหน้า hotspot พวก login logout status ผ่านหน้า web ไม่ได้เลย
    ต้องรีบู๊ต หรือ ชักปลั๊ก ถึงจะกลับมาเป็นสีเขียว และเข้าหน้า hotspot login ได้เหมือนเดิม ลองเปลี่ยนเลข port www ไปอยู่ไกลๆ แถวๆ 548XX ก็ดีขึ้นแค่วันสองวันก็แดงอีกล่ะ
    ผมควรเข้าไปปรับตรงไหนดีครับ

อาการ www port ขึ้นสีแดงเป็นบางช่วงตามรูป ช่วงที่ขึ้นสีแดงจะเข้าหน้า hotspot พวก login logout status ผ่านหน้า web ไม่ได้เลย
    ต้องรีบู๊ต หรือ ชักปลั๊ก ถึงจะกลับมาเป็นสีเขียว และเข้าหน้า hotspot login ได้เหมือนเดิม ลองเปลี่ยนเลข port www ไปอยู่ไกลๆ แถวๆ 548XX ก็ดีขึ้นแค่วันสองวันก็แดงอีกล่ะ
    ลองตามนี้ดูครับ

Comment

• หรือว่าของผมเป็น version 6.33.3 เลยจะยังไม่มี dccp sctp udplite ตามรูปอ่ะครับ
      ต้อง update ก่อนใช่มั๊ยครับ (ล่าสุดเปลี่ยน port หนีไปเรื่อยๆ ก็แดงอีกล่ะ )

Originally posted by EST_1892 View Post
      ลองตามนี้ดูครับ

Originally posted by kagira View Post

Comment

• ลองอัพเดทไปตะกี้ ตอนนี้มีแล้วครับ

Originally posted by kagira View Post
        หรือว่าของผมเป็น version 6.33.3 เลยจะยังไม่มี dccp sctp udplite ตามรูปอ่ะครับ
        ต้อง update ก่อนใช่มั๊ยครับ (ล่าสุดเปลี่ยน port หนีไปเรื่อยๆ ก็แดงอีกล่ะ )

Comment

• Originally posted by kagira View Post
          ลองอัพเดทไปตะกี้ ตอนนี้มีแล้วครับ

ใช่ครับ ลองดูว่ายังเป็นอีกไหม ผลเป็นยังไงลองอัพเดทกันมาครับ จะได้ช่วยแก้ไขเพิ่มเติมครับ ^^

Comment

• ซือ Mikrotik RB2011UiAS-2HnD-IN มาครับ
            นำมาใช้กับ ap 5ตัว โดยจะ bridge กับ onu tot fiber 200mb (ไม่ต้องการ hotspot ใช้งาน wifi ธรรมดา)
            รบกวนช่วยแนะนำช่วยแนะนำ การ config หน่อยครับ

Comment

• สอบถามครับ ถ้าต้องการที่จะจำกัดเบนวิท ของพอตที่จะใช้งานเช่น พอต80,81 ต้องตั้งค่าตรงไหนครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by jakkpongto View Post
                สอบถามครับ ถ้าต้องการที่จะจำกัดเบนวิท ของพอตที่จะใช้งานเช่น พอต80,81 ต้องตั้งค่าตรงไหนครับ ขอบคุณครับ
                Mangle Queue สองอันนี้ครับ

Sent from my m3 note using Tapatalk

Comment

• ขอความช่วยเหลือค่ะ ใช้ mikrotik RB450G รีเซทตัวเอง ตลอดค่ะ CPU 100% ทำไงดีคะ ตั้งค่าใหม่ไม่เป็น

Comment

• Originally posted by khawhom View Post
                    ขอความช่วยเหลือค่ะ ใช้ mikrotik RB450G รีเซทตัวเอง ตลอดค่ะ CPU 100% ทำไงดีคะ ตั้งค่าใหม่ไม่เป็น
                    Netinstall ได้ไหมครับ

Comment

• ยังไม่ได้ทำค่ะ ทำไม่เป็นค่ะ

Comment

• Originally posted by khawhom View Post
                        ยังไม่ได้ทำค่ะ ทำไม่เป็นค่ะ
                        เซิร์ต RB450G Netinstall ดูครับ

Comment

• Originally posted by EST_1892 View Post
                          เซิร์ต RB450G Netinstall ดูครับ
                          ลองแล้วค่ะ ทำ Netinstall ไม่ผ่าน รีเซทก็ไม่ได้ค่ะ เครื่องไม่มีเสียงปี๊บค่ะ

Comment

ลองแล้วค่ะ ทำ Netinstall ไม่ผ่าน รีเซทก็ไม่ได้ค่ะ เครื่องไม่มีเสียงปี๊บค่ะ
                            ลองส่งซ่อมกับทางเจ้านี้ KAP NETWORK ดูครับ

Comment

• Originally posted by EST_1892 View Post
                              ลองส่งซ่อมกับทางเจ้านี้ KAP NETWORK ดูครับ
                              ขอที่อยู่ ที่ติดต่อได้ค่ะ

Comment

ขอที่อยู่ ที่ติดต่อได้ค่ะ
                                บริษัท เคป เอ็นจีเนียริ่ง เซอร์วิส จำกัด

ที่อยู่ : 38/61 ม.3 ต.คูคต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12130

เบอร์โทร : 02-1501345 - 46

มือถือ : 084-5588668 , 095-6456558 , 061-8412882

เบอร์แฟกซ์ : 02-1501347

Email : kapes.biz@gmail.com

Comment

Working...
                                X