Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• API Mikrotik tes
    qr coud.jpg

Comment

Comment

• Originally posted by passgorn View Post
        API Mikrotik tes
        [ATTACH=CONFIG]3962919[/ATTACH]
        [ATTACH=CONFIG]3962921[/ATTACH]
        สวยจัง

Comment

• สอบถามหน่อยครับ ผมใช้ RB450G ผมให้ 1user เล่นได้ 2เครื่อง 30วัน
          ทีนี้ ลูกค้า Login 2เครื่อง เวลามันนับทั้ง2อันเลยอะครับ
          สมมติ Userเดียวกันใช้ Login ในคอมกับมือถือพร้อมกัน ในคอมเล่นไป 12ชม. ในมือถือ Login 12ชม.
          มันจะแจ้งว่า Uptime Used 1d
          ซึ่งจริงๆแล้วลูกค้าเล่น ไป แค่ 12ชม. อย่างนี้มีทางแก้ไขไหมครับ

Comment

• ตั้งรับ mikrotik hex ค้าบบบ

Comment

• Originally posted by bandit_m View Post
              สวยจัง
              ขอบคุณครับ

Comment

• มือใหม่ครับต้องการให้ SXT Lite5 รับสัญญาณจาก Base Rocket M5ต้องตั้งค่ายังไงบ้างครับ ส่วนมากNSM5รับครับ ลองใช้ SXT Lite5รับดูไม่เห็นสัญญาณทางฝั่ง Rocket M5 ที่ปล่อยไว้เลยครับ ถ้าปิด AirmaxของRocket M5จะเกาะสัญญาณได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by boysy View Post
                  มือใหม่ครับต้องการให้ SXT Lite5 รับสัญญาณจาก Base Rocket M5ต้องตั้งค่ายังไงบ้างครับ ส่วนมากNSM5รับครับ ลองใช้ SXT Lite5รับดูไม่เห็นสัญญาณทางฝั่ง Rocket M5 ที่ปล่อยไว้เลยครับ ถ้าปิด AirmaxของRocket M5จะเกาะสัญญาณได้ไหมครับ
                  รับได้แต่ทำ bridge ไม่ได้ ต้องทำเป็น layer3

Comment

• Originally posted by boysy View Post
                    มือใหม่ครับต้องการให้ SXT Lite5 รับสัญญาณจาก Base Rocket M5ต้องตั้งค่ายังไงบ้างครับ ส่วนมากNSM5รับครับ ลองใช้ SXT Lite5รับดูไม่เห็นสัญญาณทางฝั่ง Rocket M5 ที่ปล่อยไว้เลยครับ ถ้าปิด AirmaxของRocket M5จะเกาะสัญญาณได้ไหมครับ
                    ปิด airmax ก่อนครับแล้วตั้ง rocket m5 เลือกประเทศเป็น thailand

Comment

• มีท่านใดใช้ระบบแจ้งเตือนเวลาเน็ตเสีย (pppoe) ผ่าน Line บ้างครับ? ถ้ารับเน็ตมาเป็น DHCP จะทำได้ไหมครับ

Comment

• สอบถามครับ
                        เพิ่งเริ่มใช้ mikrotik ได้สองอาทิตย์
                        เจอปัญหาว่าภายในวง lan ถ้ามีการเปิดระบบ hotspot
                        - ตัวโปรแกรมที่ใช้บันทึกข้อมูลกับเซิฟเวอร์ภายใน จะขึ้น lost connection อยู่บ่อยๆ
                        - บางครั้งกดบันทึกข้อมูล หรือเรียกข้อมูลเพือปริ๊นท์รายงาน ข้อมูลจะไม่ขึ้นมาโชว์ให้ปริ๊นท์/บันทึก ต้องกด 2-3 รอบ ข้อมูลถึงจะถูกดึงขึ้นมาเพื่อปริ๊นท์/บันทึก
                        - เครื่องมือบางตัวที่ติดต่อกับเซิฟเวอจะ Error เหมือนส่งข้อมูลไปเซฺฟเวอร์ที่เก็บข้อมูลไม่ได้
                        พอปิดเครื่องเปิดใหม่ก็จะใช้เวลานานมากในการหาเครื่องเซิฟเวอร์ที่บันทึกข้อมูล

แต่อาการทั้งหมดนี้จะไม่เกิดขึ้นเลยถ้าผมปิดระบบ hotspot ครับ
                        ไม่รู้ว่าเกี่ยวกะพวกไฟรวอล หรือการตั้งค่าตรงไหนของ hotspot หรือเปล่า
                        พอจะมีแนวทางบ้างไหมครับ งมมา 3 วันแล้ว
                        ป.ล. ลองทำ ip bindings,walled garden ดูแล้วครับ
                        ป.ล.2 โปรแกรมบันทึก/ดึงข้อมูลผ่านport 3306 ของ mysql ครับ
                        รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
                        ขอบคุณครับ
                        Last edited by hajing; 8 Sep 2017, 16:09:43.

Comment

• Originally posted by hajing View Post
                          สอบถามครับ
                          เพิ่งเริ่มใช้ mikrotik ได้สองอาทิตย์
                          เจอปัญหาว่าภายในวง lan ถ้ามีการเปิดระบบ hotspot
                          - ตัวโปรแกรมที่ใช้บันทึกข้อมูลกับเซิฟเวอร์ภายใน จะขึ้น lost connection อยู่บ่อยๆ
                          - บางครั้งกดบันทึกข้อมูล หรือเรียกข้อมูลเพือปริ๊นท์รายงาน ข้อมูลจะไม่ขึ้นมาโชว์ให้ปริ๊นท์/บันทึก ต้องกด 2-3 รอบ ข้อมูลถึงจะถูกดึงขึ้นมาเพื่อปริ๊นท์/บันทึก
                          - เครื่องมือบางตัวที่ติดต่อกับเซิฟเวอจะ Error เหมือนส่งข้อมูลไปเซฺฟเวอร์ที่เก็บข้อมูลไม่ได้
                          พอปิดเครื่องเปิดใหม่ก็จะใช้เวลานานมากในการหาเครื่องเซิฟเวอร์ที่บันทึกข้อมูล

แต่อาการทั้งหมดนี้จะไม่เกิดขึ้นเลยถ้าผมปิดระบบ hotspot ครับ
                          ไม่รู้ว่าเกี่ยวกะพวกไฟรวอล หรือการตั้งค่าตรงไหนของ hotspot หรือเปล่า
                          พอจะมีแนวทางบ้างไหมครับ งมมา 3 วันแล้ว
                          ป.ล. ลองทำ ip bindings,walled garden ดูแล้วครับ
                          ป.ล.2 โปรแกรมบันทึก/ดึงข้อมูลผ่านport 3306 ของ mysql ครับ
                          รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
                          ขอบคุณครับ
                          /exp com แล้วเอา script มาให้ผมช่วยวิเคราะห์

Comment

• Originally posted by tommy605 View Post
                            /exp com แล้วเอา script มาให้ผมช่วยวิเคราะห์
                            รบกวนด้วยครับ

scripttest.txt

Comment

• ช่วย อัพเดท ข้อมูลใหม่ด้วยครับ หลายลิ้งค์หมดอายุ-เข้าไม่ได้แล้ว

Comment

• Originally posted by hajing View Post
                                รบกวนด้วยครับ

[ATTACH]3986151[/ATTACH]
                                ซับซ้อนมากกก ib มาคุยกันก่อนดีกว่าครับ. ช่วยเหลือให้ฟรีๆเลย
                                Last edited by tommy605; 5 Oct 2017, 19:38:39.

Comment

Working...
                                X