Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by super_hero View Post
    อยากสอบถามผู้รู้ ตั้ง ไอพี ตัว access point และ station วงเดียวกับ Mikritik แล้ว ทำไมมันไม่เห็น ใน Host เลยครับ ถ้าจะ Bypass อุปกรณ์พวกนี้ยังไง
    ท่านตั้งแบบใหนอยู่ค่ะ ลองปิดละเปิด อุปกรณ์ ตัว access point และ station ใหม่ดูค่ะ

Comment

• ตอนนี้ใช้ MikroTik RB450G อยู่ เปิดร้านกาแฟ

ถ้าไม่ต้องการให้มีหน้า login (ให้ลูกค้าใช้ฟรี) แต่ต้องการให้แสดงหน้าแรกหรือหน้าที่ต้องการ(โฆษณา) ไม่ทราบว่าทำได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by tin View Post
        ตอนนี้ใช้ MikroTik RB450G อยู่ เปิดร้านกาแฟ

ถ้าไม่ต้องการให้มีหน้า login (ให้ลูกค้าใช้ฟรี) แต่ต้องการให้แสดงหน้าแรกหรือหน้าที่ต้องการ(โฆษณา) ไม่ทราบว่าทำได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
        วิธีการอย่างง่ายที่สุด คือ ทำเป็น Free trial คือค้างหน้าล็อคอินตอนแรก แล้วให้ลูกค้าคลิ๊ก เพื่อใช้งาน

Comment

• Originally posted by tin View Post
          ตอนนี้ใช้ MikroTik RB450G อยู่ เปิดร้านกาแฟ

ขอบคุณครับ
          ร้านกาแฟ ทำ hotspot ดีกว่าครับ... ดีไซน์หน้า login สวยๆ ไม่อยากยุ่งยากก็ทำโปรไฟล์ free trial ก็ได้ครับ หลัง login ให้วิ่งไป url ของร้านก็ดีครับ ลูกค้าจะได้จำแบรนด์ได้

Comment

• Originally posted by super_hero View Post
            รุ่นนี้ มัน เซทบริด ไม่ได้ครับ ทั้งที่ มี โหมดบริจ ลองมาแล้ว ไม่ได้ สอบถามเพื่อนๆ และช่าง cat ก็บอกว่าไม่ได้ ต้องตัวกล่องเล็กๆ
            ให้ช่างเซตให้ เซตได้ครับ

Comment

• Originally posted by V.I.P View Post
              ให้ช่างเซตให้ เซตได้ครับ
              ผมใช้ มืออาชีพ ที่รับทำ Server ร้านเกมส์ Remote มาเซ็ตให้เขาบอกว่า เซ็ตได้ สักพัก หนึ่งก็กลับคำ บอกว่ารุ่นนี้ เซ็ทไม่ได้ แล้วมันมีวิธีไหน จริงๆ หน้า Set mode มันก็ไม่ได้ ซับซ้อนเท่าไหร่นี่ครับ

Comment

• ไม่ทราบว่า เน็ต 10/1 ผมเป็นแพคเกจ 2/128 อยากทราบว่าถ้าใช้พร้อมๆกัน 5คนขึ้นไป จะมีปัญหาอะไรไหมครับ
                Last edited by nlazaq; 15 Aug 2013, 14:05:16.

Comment

ผมใช้ มืออาชีพ ที่รับทำ Server ร้านเกมส์ Remote มาเซ็ตให้เขาบอกว่า เซ็ตได้ สักพัก หนึ่งก็กลับคำ บอกว่ารุ่นนี้ เซ็ทไม่ได้ แล้วมันมีวิธีไหน จริงๆ หน้า Set mode มันก็ไม่ได้ ซับซ้อนเท่าไหร่นี่ครับ
                  ไม่ทราบว่าเป็นของ CAT หรือป่าวครับ ของผมช่างบอกให้เซ็ตที่ Port Maping ด้วยครับ

Comment

• Originally posted by nlazaq View Post
                    ไม่ทราบว่า เน็ต 10/1 ผมเป็นแพคเกจ 2/128 อยากทราบว่าถ้าใช้พร้อมๆกัน 5คนขึ้นไป จะมีปัญหาอะไรไหมครับ
                    ใช้พร้อมกันถ้ามีจังหวะสลับกันโหลดก็ไม่มีปัญหาครับ เป็น 10 ยังได้ ยกเว้นมี 5 คน ตั้งหน้าตั้งตาโหลดไฟล์กันอย่างเดียวนี่ไม่น่าจะรอดครับ

Comment

• Originally posted by autumn_th View Post
                      วิธีการอย่างง่ายที่สุด คือ ทำเป็น Free trial คือค้างหน้าล็อคอินตอนแรก แล้วให้ลูกค้าคลิ๊ก เพื่อใช้งาน
                      Originally posted by no_coke View Post
                      ร้านกาแฟ ทำ hotspot ดีกว่าครับ... ดีไซน์หน้า login สวยๆ ไม่อยากยุ่งยากก็ทำโปรไฟล์ free trial ก็ได้ครับ หลัง login ให้วิ่งไป url ของร้านก็ดีครับ ลูกค้าจะได้จำแบรนด์ได้
                      ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองงมดู ^^

Comment

• ถ้าเน็ตที่ใช้เป็น ดาวเที่ยม มันไม่มี Username และ Password จะเซต Loadbalance ยังไงอะครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ ทำไม hotspot ของผม เวลามัน Login เข้าไปแล้ว ก็ปกตินะครับ แต่พอเวลา Log out ออกมาแล้ว เวลาเราจะกลับเข้ามาเล่นอีก มันไม่ต้อง Log in ซ้ำเลยครับ เข้ามาเปิด Firofox ก็เล่นได้เลยเหมือนมัน Log in อัตโนมัติ ไม่รู้ว่าผมตั้งอะไรผิดหรือเปล่า

Comment

• Originally posted by compaq View Post
                            สอบถามหน่อยครับ ทำไม hotspot ของผม เวลามัน Login เข้าไปแล้ว ก็ปกตินะครับ แต่พอเวลา Log out ออกมาแล้ว เวลาเราจะกลับเข้ามาเล่นอีก มันไม่ต้อง Log in ซ้ำเลยครับ เข้ามาเปิด Firofox ก็เล่นได้เลยเหมือนมัน Log in อัตโนมัติ ไม่รู้ว่าผมตั้งอะไรผิดหรือเปล่า
                            ปิด cookies เลยครับตามรูป

Comment

• ได้แล้วครับ ขอบคุณครับท่าน

Comment

• เข้า Userman ไม่ได้ครับ ใส่ usernam กับ password แล้วมันขึ้นว่า invalid user name or password แก้ไขอย่างไรดีครับ

Comment

Working...
                                X