Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เฮ้อไม่รู้จะบ่นกระทู้ไหน ขอบ่นตรงนี้ ตามประสาคนรัก Mikrotik สักนิด

หลังจากเจอพวกเห็นแก่ตัวเอาAP มาปล่อยไว้หน้าหอพัก พอโทรไปให้เอาออก ก็ไม่ยอมเอาออก บอกว่าคุยกับผู้ว่าแล้ว ขอก็บอกว่า เช่าสายไฟฟ้าถูกต้องแล้วด้วย โดยติดตั้งกับสายไฟของเคเบิ้ลTV(ซึ่งเคเบิ้ลน่าจะขอติดตั้งกับการไฟฟ้า แต่เน็ตนี่มันคนละบริษัทกันมันเกี่ยวด้วยเหลอ)

พอจะมีวิธีไหนที่เราจะแก้ไขได้บ้างมั้ยครับ เพราะว่าถ้าหากเราจะไปขอเอกสารเขาดู เขาคงจะไม่ให้ดู
    เป็นเอกชน รายใหม่เพิ่งเปิดให้บริการได้ไม่ถึงเดือน แต่ดันเอาขี้มาขว้างไว้หน้าหอพักคนอื่นเค้าอย่างนี้

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ พอจะมีวิธีหรือทางออก แนะนำผมมั้ยครับ ไม่อยากไปทำอะไรมากมายให้สินค้าของคนอื่นเค้าเสียหาย แต่ถ้าเลี่ยงไม่ได้ก็คงจะต้องหาวิธีที่เสี่ยงๆ ดูหน่อย

Comment

• จัดโปรแข่งเลยท่าน เดือนละ 100 พอ
      เอาให้ตายกันไปข้างหนึ่งเลย.....เอาให้ดิ้น ๆ

Comment

• Originally posted by jaion View Post
        จัดโปรแข่งเลยท่าน เดือนละ 100 พอ
        เอาให้ตายกันไปข้างหนึ่งเลย.....เอาให้ดิ้น ๆ
        อย่างนั้นก็ไม่ไหวครับ กำลังนั่งดูพรบ.คอมพิวเตอร์ เดี๋ยวจะต้องไปเจรจรอีกรอบ รอดูว่าอาทิตย์นี้ เขาจะขยับออกมั้ย เพราะผมขอร้องให้ขยับตัวปล่อยสัญญาณออกไปแค่ 4 ตัว จาก 15 ตัว เพราะมันติดหน้าออฟฟิสเลย มันหน้าเกลียดมาก (เล่นติดทุกเสาไฟ) ถ้าเกิดว่าไม่เอาออกจริงๆ ก็คงจะต้องรวมตัวกับพวกญาติๆ (ประมาณ 10กว่าหอพัก เพราะติดๆกันทั้งนั้น) แล้วช่วยกันหาทางออกแล้วล่ะ

Comment

• Originally posted by kkpnova View Post
          อย่างนั้นก็ไม่ไหวครับ กำลังนั่งดูพรบ.คอมพิวเตอร์ เดี๋ยวจะต้องไปเจรจรอีกรอบ รอดูว่าอาทิตย์นี้ เขาจะขยับออกมั้ย เพราะผมขอร้องให้ขยับตัวปล่อยสัญญาณออกไปแค่ 4 ตัว จาก 15 ตัว เพราะมันติดหน้าออฟฟิสเลย มันหน้าเกลียดมาก (เล่นติดทุกเสาไฟ) ถ้าเกิดว่าไม่เอาออกจริงๆ ก็คงจะต้องรวมตัวกับพวกญาติๆ (ประมาณ 10กว่าหอพัก เพราะติดๆกันทั้งนั้น) แล้วช่วยกันหาทางออกแล้วล่ะ
          เป็นผมก็หวดเล่นละ ทั้งฟลัด ทั้งบอท ทั้ง clone mac , MiTM , sniff สนุกเลย อิอิ

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
            เป็นผมก็หวดเล่นละ ทั้งฟลัด ทั้งบอท ทั้ง clone mac , MiTM , sniff สนุกเลย อิอิ
            รบกวนpmมาสอนหน่อยครับ U_U ปวดหัวมากมายเลย

Comment

• Originally posted by kkpnova View Post
              รบกวนpmมาสอนหน่อยครับ U_U ปวดหัวมากมายเลย
              ผมขอด้วยๆๆ เผื่อเจอคู่แข่งแบบนี้เซ็งแย่เลยครับ

Comment

• backtrack 5 , linux kali

ของงี้ต้องศึกษาเองอะครับ ผมก็ไม่ได้เก่งอะไรมาก ^^

Comment

• มีใครเอารุ่นใหม่ๆมาขายแล้วบ้างครับบ อยากได้รุ่นนี้ครับ

RB2011L-IN
                  RB2011LS-IN

Comment

• Originally posted by noobz View Post
                    มีใครเอารุ่นใหม่ๆมาขายแล้วบ้างครับบ อยากได้รุ่นนี้ครับ

RB2011L-IN
                    RB2011LS-IN
                    มันแค่ lv.4 เองนะครับ

Comment

• โหลด syslog ได้ล่ะคับ..

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
                        backtrack 5 , linux kali

ของงี้ต้องศึกษาเองอะครับ ผมก็ไม่ได้เก่งอะไรมาก ^^
                        อ๋อ ขอบคุณครับ พอได้ยินชื่อขนานนามอยู่แต่ยังไม่เคยลอง เดี๋ยวว่างๆต้องลองหน่อยละ ขอบคุณครับ

Comment

• หรือสนใจเรียน พอดีเขามีคอร์สเปิดสอนอยุ่นะครับ แต่อาจจะไม่ครอบคลุมทั้งหมด ท่านต้องไปประยุกต์ใช้กับ tool ต่างๆ พลิกแพลงนิดหน่อย ฝึกบ่อยๆก็เทพแล้วครับ
                          คอร์สนี้ผมก็ลงเรียน เดียวเขาจะเปิดอาทิตย์หน้าละ สนใจ pm มาครับ เดียวผมเอารายละเอียดให้ครับ

ปล. ผมไม่ได้มาโฆษณานะแต่ผมเห็นว่าเขาสอนดี มีเทคนิค + แนวคิด ผมเลยไปลงเรียนด้วยครับ อิอิ

Comment

คลื่น 2.4 จัด Nano st M2 เปิด airmax หันใส่ จบทุกราย

Comment

ใช่ครับเป็นผมก็เล่นวิธีนี้แหละ ถ้าคู่แข่งไม่เหนือและแข็งจริง ไปไม่รอด ครับ

Comment

• mikcrotik 450g ผมจะให้ notebook รับ wifi จากเรา แล้วปล่อยให้มือถือได้ไหมครับ พอดีมือถือรับสัญญาณอ่อนมาก แล้วมือถือต้อง ใส่ระหัสไหมครับ ผมอยากให้มือถือต้องใส่ระหัส อีกเครื่องครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X