Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tomodify View Post
    NSA310 ราคา 2800 ไงครับ

ร้านไหนคับ ถามด้วย...

Comment

• ใครเคยถอด Loadbalance ออกจากกันบ้างครับ

Comment

• ได้ NSA 310 มาแล้ว ลองติดตั้งตามกระทู้ในนี้แล้วยังไม่สามารถติดตั้ง SYSLOG ได้ ลองคลิกที่โหลดจากเน็ตแล้วก็ไม่มีไรเกิดขึ้นเลยย ใครเคยเจอบ้างครับ

Comment

• Originally posted by jnine View Post
          ได้ NSA 310 มาแล้ว ลองติดตั้งตามกระทู้ในนี้แล้วยังไม่สามารถติดตั้ง SYSLOG ได้ ลองคลิกที่โหลดจากเน็ตแล้วก็ไม่มีไรเกิดขึ้นเลยย ใครเคยเจอบ้างครับ
          ลืม bypass ให้มันหรือเปล่า

ลอง disable hotspot แล้วติดตั้งใหม่ดูครับ

Comment

• https ไม่ redirect ไปหน้า Login ท่านใดเคยเจอบ้างครับ

เผลอเข้า facebook กับ google ละเจอบ่อยจริงๆ ได้หลบไปเข้าเว็บอื่นที่เป็น http ให้มัน login ก่อนถึงกลับมาเข้า https ได้
            Last edited by Parona; 22 Mar 2013, 20:24:38.

Comment

• Originally posted by frangmann View Post
              ขออภัยนะครับผมเพิ่งเข้ากระทู้นี้ครับมีก็ 125 หน้า แล้วล่ะครับอาจจะมีใครเคยถามในกระทู้นี้แล้วแต่ผมคงเปิดไม่ไหว คือผมใช้ 450G อ่ะครับเปิดตลอดเลยกลังว่ามันจะ Hang พอจะมีวิธีเซ็ตให้ตัว 450G restart ตัวเองบ้างไหมครับถ้าได้ผมอยากให้ re ทุกวันอ่ะครับเวลาประมาณ 5.00 น. ขอท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ผมรู้แค่งูๆปลาๆอ่ะครับ ขอบคุณนะครับผมสำหรับผู้ที่ช่วยทุกท่านนะครับ^^
              /sy cl s time-=Asia/Bangkok

/system script add name=reboot policy=reboot source="/system reboot"
              /system scheduler add name=reboot on-event=reboot disabled=no policy=reboot start-time=05:00:00 interval=1d

Comment

• RB912 New Product บางส่วน

Comment

• ขอ dns ฟรี ใช้ได้นานหน่อยนะครับ

ขอบคุณนะครับ

Comment

• เข้าคลับด้วยคนพอดีผมทำงานเกี่ยวกับติดตั้งระบบไวไฟยุ ตอนนี้กำลังเริ่มเล่นได้2วันแล้ว ทำได้แค่พื้นๆ

ตอนนี้ผมเจอปัญหาใหญ่คือ เวลาเราล๊อคเอ้าแล้วมันไม่ยอมออกมันจะล๊อคอินค้างแก้ไม่ได้เลย

เป็นทั้งยูสเซอร์ที่ทำจากยูสเซอร์แมน เป้นทั้งยูสเซอร์ที่ทำจากวินบ๊อก

ปล.เป็นเฉพาะในวินโด้8 ส่วนมือถือหรืออาไรอย่างอื่นไม่เป้น
                    Last edited by kapook`; 23 Mar 2013, 16:28:08.

Comment

• 8.8.8.8
                      8.8.4.4

dns

Comment

• Originally posted by kapook` View Post
                        เข้าคลับด้วยคนพอดีผมทำงานเกี่ยวกับติดตั้งระบบไวไฟยุ ตอนนี้กำลังเริ่มเล่นได้2วันแล้ว ทำได้แค่พื้นๆ

ตอนนี้ผมเจอปัญหาใหญ่คือ เวลาเราล๊อคเอ้าแล้วมันไม่ยอมออกมันจะล๊อคอินค้างแก้ไม่ได้เลย

เป็นทั้งยูสเซอร์ที่ทำจากยูสเซอร์แมน เป้นทั้งยูสเซอร์ที่ทำจากวินบ๊อก

ปล.เป็นเฉพาะในวินโด้8 ส่วนมือถือหรืออาไรอย่างอื่นไม่เป้น

ip>>hotspot>>Server profiles>>Login เอา check box ตรง cookie ออก

Comment

• ท่านใดใช้ CAT แล้วเอา IP จริงไปใช้กับกล้องวงจรปิดมั่งครับ?

ether1 = WAN CAT onnet 100/10 (ppoe)
                          ether2 = WAN TOT-backup (ppoe)
                          ether3 = จะเอา IP จริงมาใช้ที่ port นี้ครับ ใช้ switch 16 port ต่อแยกไป
                          ether4 = hotspot 1
                          ether4 = hotspot 2

ทำยังไงให้อุปกรณ์ที่ fix ip จริงเข้ามาเสียบที่ ether3 แล้วสามารถใช้งานได้ครับ เจอ ip จริงเข้าไป งง

Comment

• อย่าคิดมาก
                            ip จริงกับ dynamic มันก็เหมือนกัน
                            เพียงแต่ ip จริงมันไม่เปลี่ยน

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
                              อย่าคิดมาก
                              ip จริงกับ dynamic มันก็เหมือนกัน
                              เพียงแต่ ip จริงมันไม่เปลี่ยน
                              มันต้อง add ip จริง เข้าไปใน mikrotik ก่อนหรือยังไงครับ

Comment

• rb750+nas310+config cpu วิ่ง 100% เข้า winbox ไม่ได้เลย เน้ตเล่นได้แต่ช้ามากๆ ลบ config ออกแล้วยังไม่หายเลย รีเซตใหม่เลย
                                แต่อยากเก็บ log ต้องตั้งค่าตรงไหนไม่ให้ cpu วิ่ง 100% ครับ

Comment

Working...
                                X