Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by miana View Post
    block bit ไม่อยู่ครับ แถมยังวิ่งเกินspeedอีกทำไงครับ
    ในการณี ของต้น ต้นปล่อย 4M = 4096 บางครั้ง มันก็ ทะลุ เป็น 4.1 หรือ 4.2 มันก็ เป็นธรรมดาครับผม

บิตต้นไม่บล๊อค แต่ต้นเน้นบีบความเร็ว ของ P2P ให้เหลือ 1K ช่วยได้เยอะเลย

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
      /system script add name=reboot policy=reboot source="/system reboot"

/system scheduler add name=reboot on-event=reboot disabled=no policy=reboot start-time=04:00:00 interval=1d

ให้ไปแก้ตัวเลข เองนะครับ อันนี้ ทุกวันช่วงตี 4 มันจะรีบุ๊ต และ รีบุ๊ตทุกวัน ^^
      ทำไมลองแล้วมันไม่ทำงานหนอ (rb450)

Comment

• Originally posted by no_coke View Post
        ทำไมลองแล้วมันไม่ทำงานหนอ (rb450)
        รอให้ถึงเวลาครับ เดี่ยวมันก็ดับของมันเอง

Comment

• ผมลองตั้ง scheduler ให้มันรันทุก 1 นาทีแล้วนั่งดู มันไม่ทำงานแฮะ
          หรือเวลาที่ใส่ใน script (ตี 4) มันไม่ตรงกันครับ

2 ช่องนี่ไม่ต้องใส่อะไรใช่ไหมครับ ผมสั่งให้มันรันทุก 1 นาทีที่ช่อง Interval ถูกหรือเปล่าไม่รู้ เห็น script เคลียร์แคช ใส่ไว้ 5 นาทีตรงนี้แล้วมันทำงานครับ
          Last edited by no_coke; 14 Jan 2013, 19:01:33. Reason: ใส่รูป

Comment

• Originally posted by no_coke View Post
            ผมลองตั้ง scheduler ให้มันรันทุก 1 นาทีแล้วนั่งดู มันไม่ทำงานแฮะ
            หรือเวลาที่ใส่ใน script (ตี 4) มันไม่ตรงกันครับ

2 ช่องนี่ไม่ต้องใส่อะไรใช่ไหมครับ ผมสั่งให้มันรันทุก 1 นาทีที่ช่อง Interval ถูกหรือเปล่าไม่รู้ เห็น script เคลียร์แคช ใส่ไว้ 5 นาทีตรงนี้แล้วมันทำงานครับ
            [ATTACH=CONFIG]2111081[/ATTACH]
            เค้าให้เอา script ไปวางที่ New Terminal ครับ

/system script add name=reboot policy=reboot source="/system reboot"

/system scheduler add name=reboot on-event=reboot disabled=no policy=reboot start-time=04:00:00 interval=1d

ลองก๊อปไปวางทีละบรรทัดเลย แบบที่ทำอยู่ผิด

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
              เค้าให้เอา script ไปวางที่ New Terminal ครับ

ลองก๊อปไปวางทีละบรรทัดเลย แบบที่ทำอยู่ผิด
              ขอบพระคุณครับ น่าจะได้แล้วล่ะ

ผมรบกวนขอ script บีบความเร็ว bit แบบวิ่งเกือบไม่ออกด้วยอีกตัวครับท่าน

Comment

ขอบพระคุณครับ น่าจะได้แล้วล่ะ

ผมรบกวนขอ script บีบความเร็ว bit แบบวิ่งเกือบไม่ออกด้วยอีกตัวครับท่าน
                ผมไม่เคยบีบความเร็วซะด้วยดิ ถ้าเป็น bit ผมบล๊อกขาดเลย หรือ ไม่ก็ไม่บล๊อกเลย ^^

Comment

• รบกวนถามหน่อยครับ

ในนี้มีใครทำระบบเติมเงินผ่าน True Money มั๊ยฮะ

แล้วถ้ามีนี่ต้องใช้ Radius นอกด้วยหรือเปล่าครับ

แล้วทำด้วยตัว MikroTik เองได้มั๊ยครับ

หรือถ้ามีใครที่เขารับทำ ช่วยโพสต์บอกหรือ PM ได้มั๊ยฮะ

ขอบคุณครับ

ตอนนี้ระบบเต็มยังไม่ได้ลุยเสียที ยังใส่สคริปต์ไม่ครบ(ก็อปปี้จากรุ่นพี่ในนี้แหละ)

แต่ตั้งแต่ใช้มาหลายเดือนนี้นอนหลับไม่ต้องกลัวใครกวนเลย MikroTik ยอดเยี่ยมจริง ๆ

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
                    ในการณี ของต้น ต้นปล่อย 4M = 4096 บางครั้ง มันก็ ทะลุ เป็น 4.1 หรือ 4.2 มันก็ เป็นธรรมดาครับผม

บิตต้นไม่บล๊อค แต่ต้นเน้นบีบความเร็ว ของ P2P ให้เหลือ 1K ช่วยได้เยอะเลย
                    ของแบบท่านต้นเนี่ยครับ ทำไง block bit

Comment

ของผมปล่อยที่ 2m ทะลุไป10mเลย เทสสปีดมันก้ได้แค่ 2m นะ แต่พอ โหลดบิท ทะลุได้ 10m ซะงั้น

Comment

ผมลองตั้ง scheduler ให้มันรันทุก 1 นาทีแล้วนั่งดู มันไม่ทำงานแฮะ

[ATTACH=CONFIG]2111081[/ATTACH]
                        กรรม เหอๆ ก็งง ที่แท้แบบนี้ นี่เอง สงสัย อ่านสคริป ยังไม่เป็น

ช่วงนี้ต้นเล่นแต่ terminal อ่ะครับ เข้าไปดูใน wiki Mikrotik ลองทำดู จะมันส์ มากๆ เลยครับ ^^

Comment

• ผมก็ขออภัยครับ ธรรมดาเวลาเซ็ทจะใส่แต่ script DDNS
                          คุณต้นช่วยหน่อย บีบแบนวิธ P2P ให้ออกน้อยๆน่ะครับ

Comment

• P2p ผมมันบุงคับได้แต่ค่า up load download สุดตลอด

Comment

• Originally posted by neotonight View Post
                              P2p ผมมันบุงคับได้แต่ค่า up load download สุดตลอด
                              p2p ลองหลายๆสคริปท์แล้ว upload เอาไม่ค่อยอยู่หรอกครับ
                              แต่ถ้าโหลดไม่ได้แล้ว ยังไงก็ปล่อยไม่ได้

คนที่จะอัพไฟล์จากเนตที่โหลดบิทไม่ได้ ก็มีแต่พวกรู้มากเท่านั้น
                              อันนี้คงต้องปล่อยเค้าไป หรือจะให้สิทธิ์พิเศษ

Comment

• mikrotik ดูวีดีโอ ใน facebook อืด ใครเคยเป็นบ้างครับ
                                แต่youtubeลื่นๆนะ ขอวิธีแก้หน่อยครับ

Comment

Working...
                                X