Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องที่ใช้ config hotspot bypass ให้มันสิจ๊ะ
    ไม่งั้นเวลาพิมพ์ ip mikrotik:81/userman มันจะเข้าไปบ่ได้

Comment

• Originally posted by Ea6NSUP View Post
      เครื่องที่ใช้ config hotspot bypass ให้มันสิจ๊ะ
      ไม่งั้นเวลาพิมพ์ ip mikrotik:81/userman มันจะเข้าไปบ่ได้
      ขอบคุณครับ

เหลืออีกอย่าง ผม add user ใน userman แล้วแต่ login ไม่ได้ ครับ

Comment

• ...
        Last edited by 323club; 22 Jan 2013, 23:03:50.

Comment

• เรื่อง syslog server บน synology ขอติดไว้ก่อนเด้อพอดีอัพเดทแล้วหน้า config มันเปลี่ยนขอลองดูว่ามันเก็บไฟล์เปลี่ยนไปยังไง

ถ้าได้อัพเดทแล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้เอามาลงดูครับ ยังมึนกับตัวเลือกของมันอยู่เลยครับผม เห็นเหมือนกับแบ่งไฟล์ทุกๆไม่เกิน 1 GB หรือไม่เกิน 1M log หรือ 1เดือน

พรุ่งนี้ถ้าแบ่งไงเด๊่ยวเอาผลมาลงดูครับ

ใจจริงอยากแยกรูปแบบและวันแบบท่าน skunkman มากกว่าครับดูง่ายกว่าเยอะ ไฟล์ใหญ่ๆหาโปรแกรมเปิดได้ยากจริงๆ

Comment

• Originally posted by Parona View Post
            เดี๋ยวลองเช็คแล้วมายืนยันครับ คงซักหลายวันหน่อย

มีคำถามนะครับทุกท่าน ท่านใดใช้ NAS เก็บ Log ทั้งหมดนี้ *account+dhcp+*hotspot+firewall+*web-proxy

1.ไฟล์มันจะใหญ่มากๆ จนเปิดลำบาดครับดูใน NAS ก็พอได้บ้างนะครับแต่ว่ามันใหญ่มากพอ Export มาที่เครื่องเราแล้วใช้โปรแกรมอะไรเปิดครับ

2.NAS ท่านแบ่งไฟล์ให้เองรึป่าวครับหรอืมันโตขึ้นไปเรื่อยๆ
            ปกติ Nas จะแยกให้เป็นวัน ๆ นะท่าน พอครบ 1 เดือน มันจะซิฟไฟล์ให้เป็นก้อนเลย
            ส่วนโปรแกรมที่เปิดผมใช้ตัวนี้ครับ EditPlus 3 เรียงเป็นระเบียบดูง่ายลองดูนะครับ

Comment

• Originally posted by jaion View Post
              ปกติ Nas จะแยกให้เป็นวัน ๆ นะท่าน พอครบ 1 เดือน มันจะซิฟไฟล์ให้เป็นก้อนเลย
              ส่วนโปรแกรมที่เปิดผมใช้ตัวนี้ครับ EditPlus 3 เรียงเป็นระเบียบดูง่ายลองดูนะครับ
              ขอคุณครับสำหรับโปรแกรม ส่วนตัว NAS Synology มันจะเก็บขอ้มูลเป็นไงคงต้องไปหาข้อมูลจากเว็บ ตปท ดูหละครับ ไม่งั้นได้รอดูเอาเอง

ตัวที่มากับ DSM 4.0 ไม่ได้เรื่องเท่าไหร่ เมื่อวานเพิ่งไปอัพเป็น 4.1 ลง Syslog-ng ไปใหม่ออฟชั่นเพิ่มเยอะดี เดี๋ยวรอดูวันนี้ ตอนบ่ายๆจะได้แวะไปดูครับ

แล้วจะเอารูปมาฝากท่านๆ

Comment

• ผมติดปัญหา

ผม Add User ใน Userman แล้ว ทำไมนำไป Login ใน Hotspot ไม่ได้ครับ

Comment

• Originally posted by SponD View Post
                  ผมติดปัญหา

ผม Add User ใน Userman แล้ว ทำไมนำไป Login ใน Hotspot ไม่ได้ครับ
                  คอนฟิกก็น่าจะทำตามในเวบก็ไม่น่าจะมีปัญหา

ล็อกอินแล้วขึ้น error ว่าอะไรครับ

Comment

• Originally posted by skunkman View Post
                    คอนฟิกก็น่าจะทำตามในเวบก็ไม่น่าจะมีปัญหา

ล็อกอินแล้วขึ้น error ว่าอะไรครับ
                    ขอบคุณครับ ผมทำได้แล้วครับ

Comment

• ขอถามอีกอัน

เราสามารถจำกัด Bandwidth พวก bypss ได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by SponD View Post
                        ขอถามอีกอัน

เราสามารถจำกัด Bandwidth พวก bypss ได้ไหมครับ
                        คิดว่าไม่ได้ครับ เพราะไม่เห็นมีให้กำหนด (อาจจะกำหนดใน default profile ได้แต่ไม่ได้ลอง)

ลองใช้ MAC authen ดูครับ

http://wiki.mikrotik.com/wiki/User_M...authentication

Comment

• Generate ยังไงให้เป็น ไฟล์ นามสกุล CSV อ่ะครับ

Comment

• มีใครสนใจตัวนี้บ้าง PM มาเลยครับ
                            พอดีผมเก่งเกินจะใช้ตัวนี้ล่ะ ^ ^ มีเสา Omi 10 Dpi ด้วยครับ
                            http://www.overclockzone.com/forums/...-EMS-ฟรี

Comment

• Originally posted by dongdoi09 View Post
                              มีใครสนใจตัวนี้บ้าง PM มาเลยครับ
                              พอดีผมเก่งเกินจะใช้ตัวนี้ล่ะ ^ ^ มีเสา Omi 10 Dpi ด้วยครับ
                              http://www.overclockzone.com/forums/...-EMS-ฟรี
                              ปิดมู้ไปแหล้ว

Comment

• Originally posted by Parona View Post
                                ปิดมู้ไปแหล้ว
                                ตอนนี้ของอยู่กับผมครับ

Comment

Working...
                                X