Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Nui Sung View Post
    เงียบมากจริงๆด้วย งั้นผมขอถามละน่ะ

เรื่องมมันมีอยู่ว่า ผมได้ทำการ บล็อคบิท ไว้ แต่มันไม่อยู่ (750) เลยอยากรู้ว่ามันมีวิธีใหนอีกมั้ยครับที่เอาแบบอยู่หมัด

และอยากกันไว้อีกทางคือ ต้องการให้ User หลุดทุกๆ 2 ชัวโมง ใน Userman นะครับมันทำได้มั้ย ถ้าใน Wibox ผมพอทำได้ แต่Userman นี่ไม่รู้มันทำตรงใหน

ยังไงฝากคิดเป็นการบ้านหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

เอ ต้นก็ไม่เคยทำนะพี่นะ ตัว 750G ต้นว่ามันยังบีบ แบนวิต ไม่นิ่งเท่าไรขึ้นๆลงๆ +- ประมา 100K อ่ะครับ แต่ก็พอรับได้ แต่ บิตของต้น ไม่ได้ บล๊อคนะ แต่แค่ บีบให้มันเหลือ 2K เท่านั้นเอง ไม่ได้บล๊อคจนเข้าออก ไม่ได้

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
      เดี๋ยว PM ให้นะครับ ขอเลข บช. ด้วยเลย ^^
      เลขบัญชีไม่มีครับ มีแต่เลขใบทวงหนี้ เอามั้ยครับ อิ อิ

Comment

• Originally posted by Nui Sung View Post
        เลขบัญชีไม่มีครับ มีแต่เลขใบทวงหนี้ เอามั้ยครับ อิ อิ
        ต้นไม่ได้เป็นหนี้ รักใครนะ อิอิ

ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
          เอ ต้นก็ไม่เคยทำนะพี่นะ ตัว 750G ต้นว่ามันยังบีบ แบนวิต ไม่นิ่งเท่าไรขึ้นๆลงๆ +- ประมา 100K อ่ะครับ แต่ก็พอรับได้ แต่ บิตของต้น ไม่ได้ บล๊อคนะ แต่แค่ บีบให้มันเหลือ 2K เท่านั้นเอง ไม่ได้บล๊อคจนเข้าออก ไม่ได้
          ที่เห็น p2p 2k นั้นผมก็เอาสคลิบมาจากคุณต้นนั้นละครับ

ตอนนี้มันวิ่งเต็มท่อเลย ผมตั้ง User ไว้ที่ 128k/2M

พี่แกโหลดบิทอยาวเลยครับผมเห็นก็เอาพี่แกออก แปบเดี๋ยวเข้ามาอีก เหมือนเดิม แล้วถ้าผมไม่อยู่บ้านละ..

คนอื่นได้โทรมาด่าผมเป็นแน่แท้..55

Comment

• ตรง Connect to ของผมไม่มีรเลยครับ
            เวลาใส่ Macaddress ก็ไม่เหนขึ้นไร
            ใส่ Ip ก็ไม่ขึ้นครับ

Comment

เงียบมากจริงๆด้วย งั้นผมขอถามละน่ะ

เรื่องมมันมีอยู่ว่า ผมได้ทำการ บล็อคบิท ไว้ แต่มันไม่อยู่ (750) เลยอยากรู้ว่ามันมีวิธีใหนอีกมั้ยครับที่เอาแบบอยู่หมัด

และอยากกันไว้อีกทางคือ ต้องการให้ User หลุดทุกๆ 2 ชัวโมง ใน Userman นะครับมันทำได้มั้ย ถ้าใน Wibox ผมพอทำได้ แต่Userman นี่ไม่รู้มันทำตรงใหน

ยังไงฝากคิดเป็นการบ้านหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ลองเข้าไปดูในลิงค์นี้นะครับ
              http://mikrotikclub.com/board/index....3.html#msg9463

Comment

• ^
                ^

ขอบคุณมากครับผม

ลองดูครับได้ไม่ได้ยังไงเดียวมาเล่าให้ฟังครับ ^^

Comment

• รอดู ผลเทส จากพี่ๆ ด้วยคน

Comment

ขอบคุณครับ
                    ไม่ลองเอาตัวที่ผมส่งไปแล้วทดสอบโหลดบิตดูล่ะท่าน ว่ามันอยู่ไม่อยู่
                    วิธีลงไว้ให้แล้วครับ >> Block Bittorrent By Firewall <<
                    ....................................................................................
                    ส่วนการกำหนดให้ user เด้งทุกๆ2m ของพี่ Kridsada ใช้ได้ผลครับ สำหรับ v.5 ทดสอบแล้ว ^ ^
                    แต่สำหรับ V.4 ไ่ม่ได้ผลครับ - -*

Comment

• เกิดปัญหาแล้ว RB750ไม่อับเดทสปรีดให้คือของเดิม 9m ของใหม่ 13m แต่ TESTSPEED ยังอยู่ที่ 9M ลองต่อโดยไม่ผ่าน rb testspeed ได้ 15m ต้องทำอย่างไร

ปิดแล้วเปิดใหม่ยังไม่หาย

Comment

• Originally posted by jnine View Post
                        เกิดปัญหาแล้ว RB750ไม่อับเดทสปรีดให้คือของเดิม 9m ของใหม่ 13m แต่ TESTSPEED ยังอยู่ที่ 9M ลองต่อโดยไม่ผ่าน rb testspeed ได้ 15m ต้องทำอย่างไร

ปิดแล้วเปิดใหม่ยังไม่หาย
                        คงบอกยากว่าทำไงถึงจะหาย แต่ถ้าจะให้ดีต้องล้างค่าคอนฟิกใหม่หมดเลย
                        แล้วลองเทสดูว่าสปีดมาเต็มไม๊ จากนั้นก็ค่อยใส่ไปทีละสคริปหรือตั้งค่าทีละอย่าง
                        แล้วเทสดู เดี๋ยวก็เจอตัวการที่ทำให้สปีดตกครับ
                        เวลาเทสก็ต้องตอนที่เราเล่นเครื่องเดียวด้วยครับ ถึงจะชัวร์
                        และลองสลับ port เช็คให้ครบทุก port เผื่อ port lan มีปัญหา ก็อาจเป็นได้

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                          คงบอกยากว่าทำไงถึงจะหาย แต่ถ้าจะให้ดีต้องล้างค่าคอนฟิกใหม่หมดเลย
                          แล้วลองเทสดูว่าสปีดมาเต็มไม๊ จากนั้นก็ค่อยใส่ไปทีละสคริปหรือตั้งค่าทีละอย่าง
                          แล้วเทสดู เดี๋ยวก็เจอตัวการที่ทำให้สปีดตกครับ
                          เวลาเทสก็ต้องตอนที่เราเล่นเครื่องเดียวด้วยครับ ถึงจะชัวร์
                          และลองสลับ port เช็คให้ครบทุก port เผื่อ port lan มีปัญหา ก็อาจเป็นได้
                          ขอบคุณครับ กำลังคิดว่าจะลองตั้งค่าใหม่แต่ต้นเลยยย แต่่ ตอนนี้มีลูกค้าออนอยู่เลยรอไปก่อนน

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                            ไม่ลองเอาตัวที่ผมส่งไปแล้วทดสอบโหลดบิตดูล่ะท่าน ว่ามันอยู่ไม่อยู่
                            วิธีลงไว้ให้แล้วครับ >> Block Bittorrent By Firewall <<
                            ....................................................................................
                            ส่วนการกำหนดให้ user เด้งทุกๆ2m ของพี่ Kridsada ใช้ได้ผลครับ สำหรับ v.5 ทดสอบแล้ว ^ ^
                            แต่สำหรับ V.4 ไ่ม่ได้ผลครับ - -*
                            ไม่ทันแล้วครับ ผมลบแล้วลอง อัพไป V5 แล้วครับ กำลังหาวิธีเอาลงมาที่เดิมอยู่

ได้ลองแค่อยู่ด้วยกันกับท่านวันเดียว แล้วก็ลบทิ้งหมดเลยครับ.....555+

ขอบคุณครับ

Comment

" Block Bitorrent By Firewall "

ยำจนได้ที่ อาจจะไม่ดีที่สุด แต่ก็พอใช้ได้ และ..ปิงไม่เยอะเหมือนใช้ Web Proxy แล้ว ^ ^ Yo !!
                              เิ่ริ่มเลยเหมือนเดิมครับ ตามภาพ...

1.IP --> Firewall --> Layer7 Protocols --> +

+ Name : torrent --> ^(\x13bittorrent protocol|azver\x01$|get /scrape\?info_hash=get /announce\?info_hash=|get /client/bitcomet/|GET /data\?fid=)|d1:ad2:id20:|\x08'7P\)[RP]

+ Name : torrent_announce --> ^get.+announce.

2.IP --> Firewall --> Mangle --> + ( 4 รอบ )
                              +(1)

+(2)

+(3)

+(4)

3.IP --> Firewall --> Filter Rules --> +

ิจบกระบวนการแต่เพียงเท่านี้ ลองๆใช้และดัดแปลงกันดูครับ ^ ^
                              หากเข้าใจไม่ผิดเป็นการ บล็อคบิต ลองแล้วยังโหลดได้อยู่

Comment

• แอบถาม 3g มาแล้วจะ มีผลกระทบกับ ผู้ให้บริการายเล็กแบบเรายังไงบ้าง เช่น ปริมาณลูกค้า และ การตั้งราคาคงต้องปรับตัวกันบ้าง (แอบถามในนี้เพราะส่วนใหญ่เป็นผู้ให้บริการ)

Comment

Working...
                                X