Announcement

Collapse
No announcement yet.

อับ dd-wrt ให้ dlink dir-600 แล้วใช้ไม่ได้ครับ ไฟสถานะตรง power และ wan เหลือง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ping 2 ครั้งครับ ผลออกมาแบบนี้
    แต่ก็ยังเชื่อมเน็ตไม่ได้

Comment

ok ครับใช้ได้แล้ว
      ขอบคุณมากนะครับ
      แต่ตอนนี้ติดอยู่นิดเดียวครับ
      วิธีแก้ยังไงครับ

ดูตามภาพเครับ

Comment

Originally posted by new_sakura View Post
        ok ครับใช้ได้แล้ว
        ขอบคุณมากนะครับ
        แต่ตอนนี้ติดอยู่นิดเดียวครับ
        วิธีแก้ยังไงครับ

ดูตามภาพเครับ

[ATTACH=CONFIG]1475456[/ATTACH]
        ตรงไฟ power และ wan มันเป็นสีส้มครับ

Comment

Originally posted by Dokmai View Post
          ดูตามหน้า Basic

ถ้าอย่างงี่ ที่เครื่องลูกข่าย(เครื่องของคุณ)
          ก็จะได้ IP แบบนี้
          IP ตัวเอง 192.168.2.100/255.255.255.0
          Gateway 192.168.2.1
          DNS 192.168.2.1

- เครื่องคุณได้แบบนี้ไช่ไหม

- ได้ลอง เปิด CMD แล้ว Ping ไปข้างนอกไหม เช่น "c:\>ping 50.115.160.247" ลองพิมพ์ดูซิว่า Ping ได้ไม๊(เพื่อว่าต่อGatewayได้แล้ส แต่DNSไม่ไป)
          ขอบคุณมากนะครับผม
          ใช้ได้แล้วครับ
          แต่!!!!!ไฟสถานะ power และ wan เป็นสีส้มครับ
          แก้ได้ไหมครับ

Comment

default ของ dd-wrt เมื่อได้ ไอพีฝั่งแวนแล้ว จะขึ้นไฟสีส้มครับ ถ้า wrt54gl เปลี่ยนได้ครับ แต่ dir-600 ไม่น่าเปลี่ยนได้

Wiki DD-wrt > script

Comment

Originally posted by new_sakura View Post
              ขอบคุณมากนะครับผม
              ใช้ได้แล้วครับ
              แต่!!!!!ไฟสถานะ power และ wan เป็นสีส้มครับ
              แก้ได้ไหมครับ
              ไฟสถานะสีส้มคือสีปกติครับ

Comment

ของผมใช้ dir 615 อัพแล้วไฟตรง wireless ไม่ติดครับ แต่ใช้ได้ปกติ งงเหมือนกัน

ใครรู้วิธีอัพกลับเป็นแบบเดิมบ้างครับ

Comment

Working...
                X