Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bitcomet Vs Utorrent

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนนี้มี uTorrent 1.8.2 Build 15296 ออกมาและ
    พึ่งอัพ uTorrent 1.8.2 Build 15285 ไปหยกๆ

Comment

Originally posted by kaesoda View Post
      utorrent เปลี่ยนเป็นภาษาไทยยังไงอะคับ ผมโหลดตัวภาษามาแล้วแต่เปลี่ยนไม่เป็นคับ รบกวน ช่วยบอกทีนะคับ
      เอาไฟล์ภาษาไปวางในโฟลเดอร์ utorrent ปิดโปรแกรมแล้วเปิดใหม่

Comment

Bitcomet ไว้โหลดไฟล์ uTorrent ไว้ปล่อยไฟล์

แต่ผมชอบ uTorrent มากกว่า ใช้มันตัวเดียวเลย หุหุ

Comment

ใช้ utorrent เหมือนกันครับ

ใช้1.8 build 11468 ไม่เคยมีปัญหาอะไร

Comment

ผมไม่รู้ ผมใข้ U อิอิ

Comment

ผมว่านะจะได้ คำตอบแล้วนะครับ ^-^

Comment

แล้วตัวbittorrentล่ะคับเปงไง

มือใหม่วงการบิต

เหงพูดกันซะขนาดนี้เลย Bit>u

Comment

uTorrent อีกเสียงครับ block ip ก็ได้นะแต่ลำบากหน่อยต้องมานั่งคีย์เอง

Comment

Utorrent

Comment

ตอนแรกที่บิทเพิ่งฮิตใช้ bitcomet หลังจากนั้นลองเปลี่ยนใช้ u torrent ก็หลายปีแล้วไม่เคยกลับไปใช้ bitcomet อีกเลย
                      สรุป
                      U torrent เจ๋งกว่านะ ฟังชั่้นเยอะกว่า ที่สำคัญไม่หน่วงเครื่อง
                      Last edited by sitt; 4 May 2009, 19:45:46.

Comment

ไม่รู้ ใช้แต่ BitComet 0.70 ไม่เคยใช้อย่างอื่น

เคยใช้ตัวอื่น ปล่อยแล้วไม่ได้ ค่า upload ไม่ขึ้นสำหรับบางเวป เลยใช้แต่ตัวเก่าอย่างเดียว

ว่าจะลอง U torrent บ้างเหมือนกันแต่ไม่รู้จะลองเวอร์ชั่นไหนแล้วก็ให้เป็นภาษาไทยด้วย

Comment

U อีกเสียงครับ

Comment

uTorrent Only ^^

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                              ไม่รู้ ใช้แต่ BitComet 0.70 ไม่เคยใช้อย่างอื่น

เคยใช้ตัวอื่น ปล่อยแล้วไม่ได้ ค่า upload ไม่ขึ้นสำหรับบางเวป เลยใช้แต่ตัวเก่าอย่างเดียว

ว่าจะลอง U torrent บ้างเหมือนกันแต่ไม่รู้จะลองเวอร์ชั่นไหนแล้วก็ให้เป็นภาษาไทยด้วย
                              U ทุกเวอร์ชั่น รองรับภาษาไทยคับ แค่ไปโหลด ตัวเปลี่ยนภาษามา บางเครื่องมันจะเป็น dl.php ไม่เป็นไรคับ เปลี่ยนให้มันเป็น utorrent.lng แล้วเอาไปวางไว้ใน โฟลเดอร์ ที่มี Utorrent อยู่

ปิด utorrent คลิกปิดการทำงาน ไปเลย บางที ปิดแล้วมันอาจจะอยู่ที่มุมล่างขวา คลิกขวา ออกจากการทำงาน แล้ว ก็ เปิดใหม่ จะเป็น ภาษาไทยแน่นอนคับ

Comment

หัลงจากที่ใช้ bittorrent แล้วมา config ไม่เป็นเลย -*- บางครั้งดูดไฟล์ไม่ได้บ้างอะไรบ้าง (ใช้ไม่เป็น)

จนมาเจอ uTorrent ใช้ง่ายมากๆ ไม่ต้องทำอะไรกับมันมากมาย เปิดปุ๊บใช้ได้ปั๊บเลย และไม่หนักเครื่องด้วย ตั้งแต่นั้นมาก็ใช้แต่ uTorrent 1.7.7 มาโดยตลอดครับ

Comment

Working...
                                X