Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by chalisa View Post
    ของผมช่างไม่ได้เปลี่ยนมั้ง ! เปิดคอมทีไรชอบ เชคสัญญาณตลอด

ubnt
    ubnt
    อ่ะครับ ปกติเขาไม่ได้น่าเปลี่ยนเลยน่ะ
    ผมลองทุกรหัสที่น่าจะตั้งแล้วครับ..แต่ก้อเข้าไม่ได้....โทรไปถามช่างก้อไม่ยอมบอกแถมพูดไม่ดีใส่เราอีก สงสัยผมต้องปีนเสา25เมตรไปรีเซ็ตแล้วล่ะมั้งงานนี้...

Comment

• Originally posted by naris123 View Post
      ผมลองทุกรหัสที่น่าจะตั้งแล้วครับ..แต่ก้อเข้าไม่ได้....โทรไปถามช่างก้อไม่ยอมบอกแถมพูดไม่ดีใส่เราอีก สงสัยผมต้องปีนเสา25เมตรไปรีเซ็ตแล้วล่ะมั้งงานนี้...
      PM ไปแล้วครับลองดู

Comment

• Originally posted by BOBZAA View Post
        ฝนตกค่า Signal ได้ -68-69 ถ้าไม่ตกอยู่ราวๆ -75 - -80 มันเกี่ยวกับความร้อนมั้ยครับ

แล้วค่า Airmax น้อยนี่เกี่ยวกับอะไรครับได้แค่ 20-30 % เองครับ
        ไม่เกี่ยวนะครับ ความร้อนอ่า

air max น้อยๆ คือ อาจจะมีสิ่งกีดขวางเยอะ หล่ะมั้งคับ

สัญญาณ -75-80 นี่ท่านเทสประมาณ กี่ Mb ครับ ?' บ้านท่าน***งจาก เบสส่ง กี่เมตรครับ

cap หน้า main มาให้ดูหน่อยได้มั้ยคับ
        เผื่อจะช่วยตัดสินใจ ว่าจะต้องทำยังไง ^^"

Comment

• สัญญาณหลังฝนตกอย่างหนักครับ

ช่วงอากาศแจ่มใส่ประมาณ -75 - -82 Airmax 20-35 %
          ค่า TX/RX ประมาณ 45/60

Comment

• Originally posted by BOBZAA View Post
            [ATTACH=CONFIG]1811958[/ATTACH]

สัญญาณหลังฝนตกอย่างหนักครับ

ช่วงอากาศแจ่มใส่ประมาณ -75 - -82 Airmax 20-35 %
            ค่า TX/RX ประมาณ 45/60
            สัญญาณดีมากเลยนะครับ ท่านจะเปลี่ยน เป็น Nano bridge ทำไมครับ ได้เน็ตไม่เต็มหลอครับ
            สัญญาณขนาดนี้น่าจะได้ 7 Mb เต็มนะ

แต่ก่อนผมใช้ loco m5 สัญญาณน้อยกว่าท่านอีก ยังได้ 7-9 Mb เลยครับ

ลองสแกนหา Base ส่งที่รับสัญญาณได้ดีกว่านี้จะมีอีกมั้ยครับ ?

ถ้าหมดหนทางจริงๆ ก็ต้องขึ้น เสา Air Grid m5 ให้สุงกว่าเดิมแล้วแหละครับ เพราะอาจมีอะไรมาบังก็ได้ !
            ระยะทางแค่ 6 Km. สบายอยู่แล้วครับ

Comment

ติดตรงจะเอาเสาลงมายังไงนี่ดิครับ ตั้ง 19เมตร ถ้าจ้างช่างตืดตั้งมาทำให้เค้าจะคิดแพงป่ะคับ - -"
              แถวบ้านผม คิด เสาละ 500 เองครับ !

Comment

• ขอวิธี set D-link DSL-2750u หน่อยครับใช้กับ Wi-net TOTครับ

Comment

• Originally posted by GIG GIG View Post
                  ขอวิธี set D-link DSL-2750u หน่อยครับใช้กับ Wi-net TOTครับ
                  เข้าไปปิด DHCP ใน DSL-2750u ครับ แล้วตั้ง IP ตัว DSL-2750u ให้อยู่ในวงเดียวกันกับ Wi-net แล้วครับ เจ้าตัว DSL-2750u ก็จะทำหน้าที่เป็นเพียง AccessPoint ธรรมดา

Comment

• ทำไมถึงเป็นเช่นนี้ 10/1 M ทำไมถึงมาเเค่นี้

Comment

• Originally posted by วิษณุ View Post
                      ทำไมถึงเป็นเช่นนี้ 10/1 M ทำไมถึงมาเเค่นี้
                      [ATTACH=CONFIG]1818259[/ATTACH]
                      [ATTACH=CONFIG]1818262[/ATTACH]
                      แอะๆๆ !! เหนว่าไป เกาะเบส 3bb ๆ ^_^

Comment

• Originally posted by chalisa View Post
                        แอะๆๆ !! เหนว่าไป เกาะเบส 3bb ๆ ^_^
                        ใช้ของฟรีแล้วไม่ค่อยสบายใจอะครับก็เลยไปขอเปิดใช้บริการอย่างเป็นทางการเเล้ว แต่เน็ตมาน้อยจัง

Comment

• Pm รหัสเข้าตัว winet ให้ทีครับ

มีใครลองทำ vpn site to site ผ่าน winet บ้างช่วยแนะนำทีครับ

Comment

• Originally posted by bomyongyut View Post
                            ผมก็ไปอับมาครับ แต่ได้ประมาณ 7 /1 เองครับ ยิ้งตอนเย็น ได้2-3/1เองครับผม ตรงนี้จะแก้ปัญหาไงดีครับ (หรือว่าคนใช้เยอะครับ)
                            เป็นไปได้คับ ผมก็เคยเป็น จากที่มา 8 เม็ก อยู่ดีๆก็เหลือ 2-3 เม็ก ทำยังงัยก็ไม่ขึ้น เลยลองแสกนเบส รับสัญญาณจากเบสใหม่ คราวนี้มาเต็มๆคับ ไม่เคยตก

Comment

• หลายหน้าจัด นั่งอ่านไม่หมด แม่ลูกอ่อน เวลาน้อย
                              อยากสอบถามเรื่องการแชร์เน็ตค่ะ
                              ถ้าจะใช้ตัวนี้แล้วแชร์เน็ตสัก 3-5 เครื่อง ต้องใช้อุปกรณ์ตัวไหนเพิ่มเติมบ้างค่ะ
                              ขอรุ่นที่ใช้งานง่าย ราคาไม่แพงด้วยค่ะ
                              แล้วเครื่องลูกต้องติดตั้งอุปกรณ์อะไรเพิ่มบ้าง ราคาประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Comment

ในวันที่ท้องฟ้าแจ่มใสทำไมเป็นงี้น้อ...ใครทราบช่วยบอกที

Comment

Working...
                                X