Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by chalisa View Post
    น่าจะได้ครับ แต่ว่า ตอนติดตั้ง ช่างเขา จะจด รหัสข้างกล่อง Loco m5 ไว้หน่ะครับ ถ้ามีปัญหาอะไรมามันจะยุ่งรึป่าวคับ

ถ้าเราไปเปลี่ยนมัน รหัสข้างกล่องมันจะไม่ตรงกันกับบริษัทหน่ะ แต่ก้อใช้รับได้ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ

ปล. อุปกรณ์ Loco m5 นั่นมัน ของ TOT เขาน่ะ เขายังไม่ได้ขายขาดไห้เรา หน่ะ
    ผิดพลาดตรงไหนขออภัยด้วยครับ ตอบตามที่ประสบการณ์ใช้มา แค่สองสามเดือนครับ
    ครับ ขอบคุณครับ จะได้ลองดู

Comment

• มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง คือ เมื่อเปิดต่อเนื่องนานเต็มที่ไม่เคยได้เกิน ประมาณ 24 ชม. เลย จะมีอาการ ไม่สามารถใช้เน็ทได้ต้อง ปิด-เปิด ตัว wi-net tot ใหม่จึงจะได้
      แล้วตอนที่มีอาการจะไม่สามารถเขาไปในตัว wi-net tot ได้ ละที่ตัว wi-net tot ที่อยู่บนเสาไฟจะติดเฉพาะที่เขียวอย่างเดียวครับ

Comment

• Originally posted by neung2526 View Post
        มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง คือ เมื่อเปิดต่อเนื่องนานเต็มที่ไม่เคยได้เกิน ประมาณ 24 ชม. เลย จะมีอาการ ไม่สามารถใช้เน็ทได้ต้อง ปิด-เปิด ตัว wi-net tot ใหม่จึงจะได้
        แล้วตอนที่มีอาการจะไม่สามารถเขาไปในตัว wi-net tot ได้ ละที่ตัว wi-net tot ที่อยู่บนเสาไฟจะติดเฉพาะที่เขียวอย่างเดียวครับ
        ผมก็เคยเป็น .. เรียกช่างมา ช่าง เอา Loco m5 ลงมา งัด Air grid ไปแขวนไห้เลย 555

Comment

• Originally posted by gmpm View Post
          ผมไปtot ได้โปรใหม่มา 10ทmb/1mb 890- ตามรูปเลยคับ

ตามนี้คับ ขอบคุณ tot
          ผมก็ไปอับมาครับ แต่ได้ประมาณ 7 /1 เองครับ ยิ้งตอนเย็น ได้2-3/1เองครับผม ตรงนี้จะแก้ปัญหาไงดีครับ (หรือว่าคนใช้เยอะครับ)

Comment

• บริการเค้าดีจริงๆจ่ายตังไปครึ่งเดือนละไม่มีวี่เเววเลย ทีตอนไปติดต่อก็คุยไว้อย่างดีประมาณสี่ถึงห้าวันอะคะช่างจะไปติดตั้งไห้ พอเอาเข้าจริงๆหายหัวกันทั้งสำนักงานเมื่อเช้าโทรไปพนักงานรับสายบอกว่าไห้รออิกประมาณ1อาทิตย์ถ้าช่างยังไม่เข้าไปไห้ติดต่อมาอิกที นี่ก็จะปาไปเดือนนึ่งละ ช่างเป็นบริการที่น่าประทับใจจริงๆผมหละประทับใจในบริการนี้จริงๆเลย

Comment

• ถ้าจะเปลี่ยนจาก Air Grid M5 HP มาเป็น NanoBridge M5 http://www.sysnetcenter.com/frequenc...-mw-22dbi.html

จะรับสัญญาณได้ดีขึ้นกว่าเดิมมากมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by BOBZAA View Post
                ถ้าจะเปลี่ยนจาก Air Grid M5 HP มาเป็น NanoBridge M5 http://www.sysnetcenter.com/frequenc...-mw-22dbi.html

จะรับสัญญาณได้ดีขึ้นกว่าเดิมมากมั้ยครับ
                แต่ท่านอาจจะต้องได้เปลี่ยนเฟอมแวร์จากAirOSเป็นAStar AirOS _cpeก่่อน เพราะถ้าเป็นเฟอมแวร์ตัวเดิม ถ้าปรับ คันทรีโค๊ตเป็นไทยเเลนด์เพี่อจะรับทีโอทีไวเน็ต เเล้วท่านจะปรับได้กำลังส่ง ไม่เต็ม นะครับ ลองดู

Comment

• เปลี่ยน AirOS เป็น AStar AirOS_cpe ได้หรอครับแล้วมันจะมีปัญหามั้ยครับ แล้วหาโหลดได้ที่ไหนครับ

Comment

• Originally posted by BOBZAA View Post
                    เปลี่ยน AirOS เป็น AStar AirOS_cpe ได้หรอครับแล้วมันจะมีปัญหามั้ยครับ แล้วหาโหลดได้ที่ไหนครับ
                    ได้หรอครับแล้วมันจะมีปัญหามั้ยครับ \\อันนี้ก็ไม่ทราบครับมันเป็นFWที่totใช้อะคับ
                    แล้วหาโหลดได้ที่ไหนครับ\\ ลองไปขอที่ช่างtotดูครับเผื่อเค้าจะใจดี

Comment

• ใครรู้รหัส wi-net ของบุรีรัมย์ บ้างครับ

Comment

ถ้าจะเปลี่ยนจาก Air Grid M5 HP มาเป็น NanoBridge M5 http://www.sysnetcenter.com/frequenc...-mw-22dbi.html

ก็ต้องดูหลายๆอย่างแหละครับ เช่นต้นไม้บังก็สัญญาณลดไป
                        แล้ว Air grid ตัวเดิมเป็นอะไรหลอคับ ช่วย ถ่ายรูป หน้าจอ สัญญาณมาให้ดุหน่อยครับ ว่ารับได้ดีไหม ?

Comment

• Originally posted by naris123 View Post
                          ใครรู้รหัส wi-net ของบุรีรัมย์ บ้างครับ
                          ของผมช่างไม่ได้เปลี่ยนมั้ง ! เปิดคอมทีไรชอบ เชคสัญญาณตลอด

ubnt
                          ubnt
                          อ่ะครับ ปกติเขาไม่ได้น่าเปลี่ยนเลยน่ะ

Comment

ผมอยากรู้ว่าว่าตั้งค่าเหมือนกันมั้ยถ้าเหมือนก็ว่าจะจัดมาลองดูครับ
                            ผมเคยลอง เอาเจ้า Air grid m5 hp จับ Base ประมาน 13 km. ต้นไม้บังเพียบ ได้ประมาน 2 Mb
                            ผมก้อว่ามันเต็มที่มันแล้วนะ

ถ้าโล่งๆ 13km. นี่สบายๆเลย ไม่ทราบว่าท่านจะเปลี่ยนทำไมครับ ??'

Nanobridge นี่เขาไว้ทำ Base ส่งเลยนะ แพงเอาเรื่องเลยแหละ

ถ้าไม่พอใจ ก็ ตั้งเสาสูงๆให้ Base กับ Air grid มองเห็นกัน ระยะ 10 km. นี่ก็รับได้เต็มๆแล้วแหละ

Comment

• ฝนตกค่า Signal ได้ -68-69 ถ้าไม่ตกอยู่ราวๆ -75 - -80 มันเกี่ยวกับความร้อนมั้ยครับ

แล้วค่า Airmax น้อยนี่เกี่ยวกับอะไรครับได้แค่ 20-30 % เองครับ

Comment

• ผมอยากติด Wi-Net บ้างนะครับ เป็นปั้มก๊าซ ปตท.NGV บางสะพานน้อย ติดถนนเพชรเกษม กม.427 ไม่ใช่แหล่งชุมชนนะครับ

แต่พื้นที่รอบๆปั้ม มีแต่สวนยางและสวนปาล์มนะครับ มันจะบังสัญญาณหรือเปล่า

ตอนนี้ใช้ TRUEMOVE-H 3G อยู่ครับเล่นได้ทั่วอำเภอเลยครับ แต่พอมาถึงปั้มผมดันเล่น 3G ไม่ได้ ที่อื่นเล่นได้หมดกรรมจริงๆ

Comment

Working...
                                X