Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ... น่าแปลก
    ของผมใช้มา 6 เดือนไม่เห็นเก็บค่าบำรุงรักษาเลยนะครับ
    2 เดือนแรกผมเสีย 390 บาท เป็นแพ็คเกจ เน็ตซิ่ง พอเดือนที่ 3 เป็นต้นไปเก็บเต็ม 590 ครับ

Comment

• ถ้าขึ้นต้นด้วยyเสียค่าบำรุง100ครับFไม่เสียของผมใช้แบบF

Comment

• Originally posted by wut-ไชยา View Post
        ถ้าขึ้นต้นด้วยyเสียค่าบำรุง100ครับFไม่เสียของผมใช้แบบF
        F กับ Y นี่คืออะไรอ่ะครับ แล้วมันดูตรงไหนอ่ะ

วันก่อนโน้นถามเบอร์ที่โทรไปแจ้งกับเจ้าหน้าที่ เค้าถามว่า F หรือ Y เลยงงเลยมันคืืออะไร(สงสัยเบอร์โทร F กับ Y คนล่ะเบอร์)

Comment

• มีวิธีโหลดบิท เว็บนอกเร็วๆ มั้ยครับ ที่โหลดอยู่ตอนนี้ช้ามาก

Comment

• Originally posted by max15897 View Post
            F กับ Y นี่คืออะไรอ่ะครับ แล้วมันดูตรงไหนอ่ะ

วันก่อนโน้นถามเบอร์ที่โทรไปแจ้งกับเจ้าหน้าที่ เค้าถามว่า F หรือ Y เลยงงเลยมันคืืออะไร(สงสัยเบอร์โทร F กับ Y คนล่ะเบอร์)
            ดูที่ User เราครับว่าขึ้นต้นว่าอะไร ของผมวงจร Y

Comment

• Originally posted by siamauto View Post
              ดูที่ User เราครับว่าขึ้นต้นว่าอะไร ของผมวงจร Y
              ถ้าวงจรFจะเป็นแบบตัวอย่างเช่น 0000F0000 แบบ y ก็Y00000000

Comment

• Originally posted by siamauto View Post
                Originally posted by wut-ไชยา View Post
                ถ้าวงจรFจะเป็นแบบตัวอย่างเช่น 0000F0000 แบบ y ก็Y00000000
                ขอบคุณครับ
                ของผมเป็น F นี่เอง

Comment

• ทำไมเขาไม่ให้เหมือนกันล่ะครับไหนๆก็ใช้ wi-net เหมือนกันทำไมต้องมี F มี Y ด้วย ของผมช่างบอกตั้งแต่วันแรกที่ติดตั้งให้เลยว่าเป็น Y อย่างนี้ผมต้องเสียเพิ่มอีก 100 ใช่มั้ยครับพอดีใช้เเดือนแรกบิลยังไม่มา ก็กังวลเหมือนกันนะครับ

Comment

• Originally posted by muister View Post
                    ทำไมเขาไม่ให้เหมือนกันล่ะครับไหนๆก็ใช้ wi-net เหมือนกันทำไมต้องมี F มี Y ด้วย ของผมช่างบอกตั้งแต่วันแรกที่ติดตั้งให้เลยว่าเป็น Y อย่างนี้ผมต้องเสียเพิ่มอีก 100 ใช่มั้ยครับพอดีใช้เเดือนแรกบิลยังไม่มา ก็กังวลเหมือนกันนะครับ
                    ผมก็เหมือนกันครับ T^T ใช้ 2 เส้นซะด้วย

Comment

• ผมเห็นแวบๆลูกค้าใหม่น่าจะ 150 บ.ในโบชัวอันใหม่ไม่แน่ใจนะครับ

Comment

• เหอๆๆ ผมอยากจะบอกว่า แถวบ้านผมมันยังไม่มีการตั้งเสาร์เลยง่ะ แค่ปริมณฑล แท้เอง สมุทรปราการเองอะงับ สุดจะบรรยายเลย

Comment

• ผมใช้ wi-Net และใช้ TP-link TD-8901G เป็นตัวกระจายสัญญาณเชื่อมต่อกะโน๊ตบุคไม่มีหลุด แต่เมื่อเชื่อมต่อกะไอแพดแล้วหลุดทุก 5 นาที สาเหตุมาจากอะไรครับ ขอท่านผู้รู้แนะนำด้วยครับ พอจะมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by iceland View Post
                            เหอๆๆ ผมอยากจะบอกว่า แถวบ้านผมมันยังไม่มีการตั้งเสาร์เลยง่ะ แค่ปริมณฑล แท้เอง สมุทรปราการเองอะงับ สุดจะบรรยายเลย
                            บริการนี้จุดประสงค์คือให้บริการอินเทอร์เน็ตในที่ ๆ เน็ตสายเข้าไม่ถึงครับ
                            หรือก็คือตามบ้านนอกนั่นเอง จะมีไม่มากที่อยู่ในเมือง แลวแต่ศูนย์ของจังหวัดไหนเค้าจะทำครับ

Comment

• ใครพอจะรู้มั่ง ครับ ตอนนี้ผมเล่นเกมส์แล้วมันกระตุกอ่ะครับเหมือนเน็ตขาดช่วง ช้าและก็เร็วอยู่อย่างนี้ครับ พอจะแก้ยังไงดีครับ

[][/url] [][/url]
                              Last edited by nssmike; 9 Mar 2012, 11:41:49.

Comment

• ลองไป TAB advanced ACK Timeout ติ๊กเอา Auto Adjust ออก แล้วเพิ่ม Distane เป็น 3KM ติ๊กเอา Aggregation ออก ลองหาข้อมูลเพิ่มเติม www.Ubnt.com

Comment

Working...
                                X